Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka Kusoma kwajili ya kazi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Lawkeys, Jun 17, 2011.

  1. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Waungwana, naomba niulize swali la kiungwana tuweze kushare uzoefu. Ninataka kusoma kozi yenye tija kwa kulingana na soko la ajiri Tanzania kwa sasa na baadaye. Sasa naomba ushauri wenu wa kiungwana nisome course ipi kati ya hizi na kwanini. Ni level ya Diploma wakuu.

    1. Sociology
    2. Social work
    3. Human Resource
    4. Business Administratio; na


    Natanguliza shukrani zangu za dhati.
     
  2. L

    Lutu2 Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 11, 2010
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na utafiti nilioufanya Business Administration inalipa sana
    Ili ku-prove hili nilisemalo uwe unasoma magazeti mbalimbali utaona nafasi nyingi za kazi zinataka watu wenye MBA
     
  3. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,452
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Wsh wud say something, ila kwa kozi hizo watu wapo wengi sana.,
    ushauri wangu, kama unaweza jaribu kozi za science hasa IT., hii wengi wanasoma hata waliosoma Art..!
     
  4. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Tayari umepata jibu lisilo na shaka apo juu. Si kwamba tunadharau profession tajwa apo juu,ila kama unategemea soko la ajira pigana na BBA. Sikuwai kusoma iyo kozi,ila najua iko wide. Next time fikiria na Law, Accountancy,Taxation na banking. Ni vinara ktk soko la ajira. Ni mawazo yangu tu. Note: kama unataka diploma,waweza kusoma kozi yoyote ila ukisogelea digrii au advanced diploma ndo uwaze kozi muruwa kwa kuwa watu professional uanzia apo na si diploma wala cheti. All the best.
     
  5. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu Lawkeys; nakuomba ubadili mtazamo wako kwamba unataka kusoma kwa ajili ya kuajiriwa.....?????. Tunasoma ili tupate maarifa ambayo yatatusaidia kutatua changamoto zinazotukabili kwa hiyo siyo lazima kuajiriwa, unaweza kujiajiri mwenyewe vilevile. Unatakiwa kusoma kile ambacho unaamini unapenda na siyo kutazama soko la ajira, soko la ajira hubadilika kutokana na wakati na uhitaji, unaweza kuanza kusoma leo IT lakini baada ya kumaliza soko la ajira likawa halina uhitaji wa aina yako. Vile vile kumbuka waajiri hawaajiri watu kutokana na kile walichosoma bali kutokana na kile wanachoweza kufanya kutokana na ufahamu walionao. "EMPLOYER employee people for WHAT THEY DO WITH THAT WHICH THEY KNOW."
     
Loading...