Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape acharuka uhamishaji wa kiwanda cha tumbaku Songea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Stephano Mango, Jun 3, 2012.

  1. S

    Stephano Mango Verified User

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Na Stephano Mango, Songea
    KATIBU wa Halmashauri kuu ya Chama cha Mapinduzi Itikadi na Uenezi Nape Nnauye ameitaka Serikali kurudisha Kiwanda cha kusindika tumbaku cha Songea Tobacco Processing Industry(SanTop) ambacho kimepelekwa mkoani Morogoro na kuwaacha wakazi wa Ruvuma wakilalamika kutokana na msaada mkubwa uliokuwepo wakati kiwanda hicho kikifanya kazi Songea
    Wito huo ameutoa jana wakati akizungumza na mamia ya wananchi,wanachama na viongozi wa Chama cha Mapinduzi (Ccm) waliokusanyika kumpokea Kata ya Shule ya Tanga Wilayani Songea mkoani Ruvuma ambako yupo katika ziara ya siku mbili
    Nnauye alisema kuwa kiwanda hicho kilijengwa miaka mingi iliyopita na kiliwezesha kutoa ajira za muda mfupi na mrefu kwa wakazi wa mkoani humo na kusababisha kuwepo kwa mzunguko mkubwa wa fedha na kukua kwa uchumi wa Ruvuma na wananchi wake.
    Alisema kuwa wakulima wa zao hilo kwa muda wote huo walikuwa wakijivunia kuwepo kwa kiwanda hicho, hali iliyowafanya kuongeza juhudi katika uzalishaji wa tumbaku na kujipatia maisha bora kutokana na shughuli yao ya kilimo
    “ Inasikitisha kusikia wajanja wachache kwa kushirikiana na wawekezaji, bila aibu waliamua kukihamisha kiwanda hicho na kupeleka Morogoro, ambapo hakuna hata mche mmoja wa tumbaku unaozalishwa huko,” alisema Nnauye
    Alisema tangu kiwanda hicho kilipohamishwa kutoka mjini humo, uchumi wa mkoa na watu wake umeshuka na kusababisha mateso makali kwa wananchi kutokana na kunyang’anywa fursa yao ya kujipatia kipato na kupelekea majengo ya kiwanda hicho kuwa mahame ambayo popo wanajihifadhi na wadudu wengine katika umasikini
    Aliwataka viongozi wa Chama cha Mapinduzi mkoa wa Ruvuma kushirikiana kikamilifu na Serikali ili kuweza kukirudisha haraka iwezekanavyo kiwanda hicho ambacho kilikuwa msaada mkubwa kwa wananchi wa mkoa wa Ruvuma
    Katibu huyo ameanza ziara ya siku mbili mkoani Ruvuma ambako atafanya mikutano ya hadhara na wananchi, vikao vya ndani,kufungua mashina na matawi ya chama hicho pamoja na kuweka mawe ya msingi miradi mbalimbali ya chama
    MWISHO

     
  2. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Nape kawa waziri wa viwanda ba biashara?mbona anajipa majukumu ambayo hayamuhusu?
     
  3. Wabogojo

    Wabogojo JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nape aache unafiki katika ni vema angeanza na kutimiza ahadi za chama tawala ya upatikanaji umeme wa uhakika kwa watu wa songea wanaoendelea kutaabika na mgao wa umeme uliokubuhu.
     
  4. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Amejipa uwazir usiokuwa na wizara maalum.Juzi alikuwa wazir wa afya,jana viwanda hatujui kesho
     
  5. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nape hongera kwa hili ijapokuwa unakumbuka shuka wakati pameshakucha,
    lakini kwa hili Nape nakupa Big up kwani hii ndio kazi ya chama tawala ni kusimamia serkali yake ambayo chama ndo imeiweka na kuhakikisha serkali mlioiweka inatekeleza ahadi na sio nyie kama chama tawala kuanza kupiga propaganda za kipumbavu kwa vyama vya upinzani eti za udini ukabila na kuzuia mikutano ya CDM na kuwatumia polisi kuwakamata wafuasi wa upinzani.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Kesi ya nyani unampelekea ngedere haaaa Nape anaigiza hapo anawaingiza mkenge wakazi wa songea kwani hilo la kuamishwa kwa kiwanda ndio anajua jana?
     
  7. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,355
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Nape = waziri asiye na wizara maalumu,
     
  8. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    lazima atoe sapoti kwenye tumbaku....!

    mteja wao mzurI sana....!
     
  9. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Juzi singida alikuwa waziri wa ma miss.
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Teamo Nape Anakula Fegi kama Warioba?
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Speaking of kurudisha assets, CCM isharudisha uwanja wa Kirumba serikalini?
     
  12. Lisa Rina

    Lisa Rina JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 1,177
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Jamani Nape mnamsakama sana umu!duh!
     
  13. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Apa ndo naposhindwa kuielewa hii serikali, nape anasema aya kama nani?? Kwani si ni ccm hii hii ndo iliyafanya aya madudu ya kuwaona wanasongea hawana umuhimu na kiwanda icho??
    Nape acha usanii wako, halafu tumbaku zinazokuwa processed morogoro wazifanyeje?? Acha kuwadanganya watu wa songea, watanzania wameamka there is no cheep popularity ndugu yangu ata wa vijijini wameshajitambua na wameamka.
    Msaada kwa watu wa songea jitahidi kuishauri serikali yako fisadi kuwaepusha na migawo wa umeme isoisha kila kukicha, o/w kiandae chama chako kuwa chama cha upinzani 2015
     
  14. Wabogojo

    Wabogojo JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cause ya kihereherechake.
     
  15. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    si kirumba tu, rudisheni uwanja wa kambarage wa shinyanga, kaitaba, ali h mwinyi, sheikh amri abedi wa arusha na vingine vingi tulishiriki kuvijenga kwa shinikizo na ubabe kwa odi za wote wakati hatukuwa wafuasi wa ccm, mjiandae kuvirudisha serikalini kwa lazima through process ya mahakama ivyo ni mali ya wote
     
  16. K

    Kengedume Senior Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anatakiwa aseme mafisadi wa CCM warudishe kiwanda cha tumbuku Songea, siyo kuwa anatupigia kelekele kila siku, make kawa msemaji mkuu wa nchi!
     
  17. sam2000

    sam2000 JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    In short anamwambia mwenyekiti wake arudishe kiwanda!! Last time i checked chama chake ndio kinaunda serikali
     
  18. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wala siyo waziri asiye na wizara maalum, ila anaigiza.
     
  19. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #19
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    Hatimaye nape nnauye ajipandisha cheo na kuwa waziri asiyekuwa na wizara maalum
     
  20. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #20
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
Loading...