Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naombeni ushauri kuhusu kozi ya Mining Engineering

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Engager, Apr 12, 2011.

  1. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu wana JF, hebu tushauriane. Hivi ukiwa Mining engineer tofauti na mgodini kunasehem gani tena unaweza kuajiliwa? Coz kuna mdogo wangu amehtm Form 6 mwaka jana (PCM, matokeo mazuri ila hakuaply na anafanya hvyo mwaka huu). Anaonekana kupendele ksoma mining engineering. Mi nataka nimshauri aachane nayo maana naona kma hailipi kwa sasa. Nyinyi mnanishauri vipi? Tusaidiane jamani
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    kufundisha
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Asome GEOLOGY udsm.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kama kweli ni kazi anayoipenda muache akasome tu...ukweli wa mambo ni kwamba mining industry, worldwide ina uhaba mkubwa sana wa qualified/skillled worked force. Na kwa bara letu la Africa, mining is set to grow further as a result of minerals demand, in particularly Tanzania. Kama issue ni kazi tu sioni kama hilo ni wazo zuri...kwa mtazamo wangu, pengine umsaidie toka mapema kuweza kufanya link ya kitu anachotaka kusomea na namna ya kufanya biashara yeye mwenyewe katika eneo hilo. Tujiulize, ni kwanini mining contractors karibu wote wanatoka nje ya Tanzania?? Can't we do it?
     
  5. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Unachosema kaka ni kweli kabisa. Lakn inasemekana eti mining engineers wamekuwa wengi sana kias employment oppotunities zinakua haba kwa wenye profesion hiyo kadri miaka inavyo enda ukiachilia mbali Geology. How do you comment on
     
  6. mujungu

    mujungu Senior Member

    #6
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kipenda roho, nashukuru wachangiaji hapo juu wametoa mawazo sahihi, ajira zipo kwa wenye uwezo, na nina hakika kama ndo fani anayo ipenda ataiweza na atapata furaha maishani mwake.
     
  7. K

    Kaseko Senior Member

    #7
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inalipa sana, kuliko hata geology sababu inginia ni planner wa kila kitu,
     
  8. a

    ams acks Senior Member

    #8
    Aug 21, 2014
    Joined: Jun 21, 2013
    Messages: 100
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wazoefu wa kozi hii karibuni kwa maoni yenu
     
  9. GREGO

    GREGO JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2014
    Joined: Apr 3, 2014
    Messages: 2,433
    Likes Received: 1,049
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo Mining aiache kabisa sahv ajira zake zinasumbua sana maana watu mtaani ni wengi kulinganisha na migodi iliyopo na mara nyingi kazi ni migodini tu,
    nakushauri kama anataka engineering achukue Mechanical,electrical, civil au chemical hizi kujiajiri ni rahisi pia ajira ni nyingi
     
  10. a

    ams acks Senior Member

    #10
    Aug 21, 2014
    Joined: Jun 21, 2013
    Messages: 100
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    du! Mi ndo kwanza naingia mwaka wa pili sijui itakuwaje mbeleni
     
  11. GREGO

    GREGO JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2014
    Joined: Apr 3, 2014
    Messages: 2,433
    Likes Received: 1,049
    Trophy Points: 280
    Kwa ww ulieanza maliza itajulilana ila ki ukweli kuna changamoto......sana kwa upande wa Mining kitaa
     
  12. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2014
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,183
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mwache asome hiyo hiyo mining engineer. Ni pana kuliko unavyoichukulia wewe. Inainclude peer construction industry. Anaweza kuja kuanzisha mgodi hata wa kuchimba madini ya viwandani kama kokoto za granite. Hivi unajua sasa hivi kiwanda cha Dangote Mtwara wanatoa kokoto hapo junction ya kwenda Tanga? Mwache asome anachopenda na atakuwa mbunifu huko.
     
  13. a

    ams acks Senior Member

    #13
    Aug 22, 2014
    Joined: Jun 21, 2013
    Messages: 100
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    asante kwa ushauri!
     
  14. F

    Fibonacci JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2014
    Joined: Mar 3, 2013
    Messages: 269
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Tanzania yazindua Mgodi
    rasmi wa madini

    Serikali ya Tanzania imezindua rasmi mgodi wake
    wa kwanza utakaowaajiri wafanyakazi wazawa tu
    kuanzia ngazi za uongozi hadi chini.
    Hatua hiyo imechukuliwa na serikali kama juhudi
    za kukabiliana na tatizo la ukosefu wa ajira
    miongoni mwa watanzania.Aidha waziri wa nishati
    na madini nchini humo Sospeter Muhongo
    amesema mgodi huo wa dhahabu wa Biharamulo
    utafuatiwa na mingine kadhaa itakayotowa pia
    nafasi za ajira kwa wazawa ingawa amesisitiza
    Tanzania haina nia ya kuwafukuza wageni
    wanaosimamia migodi mingine ya nchi hiyo .
    Saumu Mwasimba amezungumza nae mchana huu
    na kutupa maelezo kamili kuhusu mgodi huo na
    hatua hiyo ya serikali. Kuskiliza mazungumzo hayo
    bonyeza alama ya spika za masikioni hapo chini.
    Mwandishi: Saumu Yusuf
     
  15. a

    ams acks Senior Member

    #15
    Aug 22, 2014
    Joined: Jun 21, 2013
    Messages: 100
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hiyo taarifa nimeisikia na ni nzuri ktk kutatua tatizo la ajira nchini, ila tuombe mambo ya kujuana yasichukue nafasi kwenye hiyo migodi
     
Loading...