Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri wa haraka, nimewafumania wanangu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HorsePower, Jan 24, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Kuna jirani yangu, mdada wa makamo ana watoto wawili wa kiume wa kuzaa mwenyewe na mmoja wa kiume wa ndugu yake anaishi nao huko boko. Amewafumani jana wakiwa wanafanya mchezo mchafu kwa zamu. Umri wao ni kati ya miaka 8 mpaka 11.

    Anaomba ushauri juu ya nini cha kufanya maana anaona ibilisi mbaya ameingilia familia yake. Mawazo yake ni kuwa awatenganishe, kuwahamisha shule au awapeleke boarding au .....

    Anahitaji ushauri wa haraka, kabla ya watoto hawajaharibika zaidi!

    HP
     
  2. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,040
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    akiwapelekaa boarding skul ndo kawaalalishiaaa kaa mchezo hakoo kanogeee...akae na ajaribu kuwa nao karibu,nakujuaa kitu gani kinaa wapelekea wafanye hivyoo.
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Atafute mshauri nasaha... saikolojia yao hao vijana imeshaharibika
     
  4. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hii dunia ni balaa
    kuna rafiki yangu anaishi kinyumba na mtoto wa kigogo mmoja hapa tz
    huyo kijana ana mtoto yupo la 3 shule moja ya academy amezaa na baa medi huko arusha
    sasa wakatafuta house boy
    hyo mdada na bwanake huwa wanaangalia picha chafu rum saa hawapo dogo nae anacheki hawafungi mlango wao
    akamwambia kijana wao wajaribu mchezo
    kijana kanogewa ikawa ndo gemu tena kule mnaita aertel sijui
    my point hao wazazi ndo chanzo wawalee watoto wao vizuri hayo yasingetokea.watoto hawana malezi kabisaaa
    huyu shoga yangu na bwanake wanaishi kihuni mbele ya mtoto na madhara ndo hayo
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mwili wangu umetetemeka kwa hofu na huzuni
     
  6. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    huko Arusha ni Airtel hapa Dar ni Tigo, kaazi kweli kweli
     
  7. m

    majimbi Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duu jamani dunia imeharibika pole sana mama! inabidi awachape viboko kwanza na kuwaonya pia ikiwezekana mtoto mmoja umtenge akakae na ndugu yako wa karibu kwa muda then umrudishe tena atakua kapata adabu ila kumuhamishia boarding sio chanzo cha yeye kuwa na adabu tena kule ndo ataenda kujifunza maovu zaidi. pia uwahusishe sana na mambo ya ibada na amri za mungu
     
  8. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Asante kwa ufafanuzi, so nimshauri nini huyu mdada? Maana nahisi kapanic vibaya, maana alipokuja kuniomba ushauri, mimi mwenyewe niliishiwa nguvu kabisa!
     
  9. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ishara ya mwisho wa dunia. Akiwapeleka Boarding school itakuwa anawapeleka wakaolewe. Bora aanze mikakati ya kuwaelimisha ubaya wa wanayo fanya bila ya kuwapa psychological trauma. Kama hawezi awapeleke kwa child psychologist. Lakini nina imani hata yeye anaweza kuwaelimisha. Kama akiwa firm, kwa umri huo wataelekea.
     
  10. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1-aache kupiga gemu mbele ya watoto
    2 .akae awakanye kwa ustaarabu na kuwaonyesha ni kitendo kibaya kabisa walichofanya3.awaombee
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kwanza mpe pole,mwambie asi panic wala kukimbilia kutembeza bakora.
    mi naamini katika hao watoto watatu kamoja ndo kajanja na ndo kanashawishi wenzake (labda kaliona kwenye hizi video za vibandani).
    cha kufanya awahoji taratibu kabisa kila mtoto kwa wakati wake,lengo ni ku identify nani anawafundisha wenzie,akisha m identify ndo amshughulikie ipasavyo na hao wahanga afanye kazi ya kuwa rebuild confidence yao,hako katundu akishakajua akatengeneze sawasawa mpaka kasisahau hicho kisago maishani.
    Finally and urgently watenganishwe vyumba vya kulala.
     
  12. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Atembeze Bakora Kwanza hrf Suala la kuwapeleka Boarding asithubutu hata kidogo.
     
  13. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    1. Thanx, nitamfikishia ujumbe though sina hakika kama anaweza kuwa anapiga game mbele za wale watoto, maana dada mwenyewe anaonekana kuwa ni mtu wa staha sana na mcha Mungu.

    2. Point taken.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Atafute shehe/padri awape neno la mungu.
     
  15. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Du, nomba kuuliza, hivi inawezekana kwa watoto wa kiume miaka 8 na 11 kuwa na ashki ya mapenzi na viungo vyao vikafanya hiyo kazi?
     
Loading...