Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada wenu ndugu zangu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Tumsifu Samwel, Aug 4, 2009.

  1. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #1
    Aug 4, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Heshima kwenu wanaJF

    nina connection ya internet ambayo ni wired nahitaji kuibadilisha kuwa wireless.nimefikia uamuzi huu kwani hapa nyumbani kwangu nina vijana wangu ambao kutwa nzima wana shinda wa kitumia internet,hivyo kitendo hicho kina wanyima wengine kutumia mtandao,hivyo nimeonelea ili kuondoa mzozo huo nifanye utaratibu wa kuingeuza kuwa wireless ili kila mtu awezekutumia akiwa chumbani kwake badala ya kutengemea Computer moja ambayo imeonganishwa na mtandao. Naomba ushauri wenu nitumie njia gani kuibadilisha kuwa wireless,je ni vifaa gani ambavyo na paswa kuvinunua ili kuweza kufanikisha kusudio langu?
     
  2. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hapa ina maana unataka kufungua Internet Cafe ya nyumbani ambayo kila mmoja anahitaji Computer yake iunganishwe na mtandao.
    Nadhani kuna kifaa maalum cha kuunganishia computer zaidi ya moja. Ukipata hicho nadhani utakuwa umepunguza usumbufu.
    Wataalam wa haya masuala waendelee kuchangia na kutoa msaada zaidi.
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    inabidi uwe na wireless router halafu utapaswa kufanya configuration..
     
  4. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Ni kweli, na kifaa hicho kinaitwa 'wireless router' au 'hub'. Router zipo za aina nyingi sana kulingana na mahitaji yako, lakini kwa Dar nyingi zilizo sokoni ni D-Link, Huawei, Panasonic na Sony.
    Ufanyaji kazi wa router au hub ni kwamba, ule waya wa mtandao ambao kwa sasa umeuweka katika kompyuta yako, unaingiza katika inlet ya router, then router ina matoleo kadhaa (iwapo ni ya waya) kwa ajili ya kuchomekea nyaya za kutumia mtandao katika kompyuta nyingine.
    Kwa wireless router, kawaida inakuwa na aerial ambayo husambaza mtandao ktk maeneo ya karibu kwa njia ya aerial. Kwa kawaida kunakuwa na software maalum (yenye password) ya kudhibiti uingiaji holela ktk mtandao husika pamoja na firewall.
    Ukifika katika duka lolote ambalo vinauzwa vifaa hivi watakupa maelezo na msaada zaidi, wa namna ya kutumia kifaa hiki.

    kila la kheri
     
  5. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #5
    Aug 4, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    vijana wangu kila mmoja ana laptop yake,hivyo kama kutakuwa na wireless kila mmoja atapata fursa ya kutumia mtandao bila kumpa mwenzake usumbufu. Speed ya connection yangu ni 1mbps ambayo itawatosha sana endapo watakuwa wanatumia wote kwa wakati mmoja
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    ili uwe na wireless access inabiti ununue wireless access point,
    kwa maoni yangu nuna LINKSYS.then fanya configuration kama unajua
    au ongeza switch ambayo itasaidia kuuunganisaha zaidi ya pc moja hapo kwneye wired.lakini pia nunua pc nyingine maana hao wadogo zako wapo wengi hapo.

    tafuta kifaa hiki wireless 802.11a+g, KWA AJILI YA WIRELESS ACCESS POINT.
    Lazima uwe na router.
    pia lazima uwe na XDSL/ CABLE MODEM.

    kama unadesktop nyingi nunua WL760A DUAL BAND WIRELESS PCI ADAPTER ili hizo desktop ziweze kukmata wireless.

    NB;hawa ndugu zako wana fanya kazi za maana hapo kwenye net?
     
  7. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #7
    Aug 4, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Idimi asante sana kwa ufafanuzi wako mzuri.Naitaji kutumia wireless kwani computer zote zina wireless card.
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Tuko pamoja mkuu!
    Kuna maelezo ya ziada hapa, iwapo utataka, just for your interest!
     
  9. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    kathubeti bado una maswali zaidi?
     
  10. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #10
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ubarikiwe sana Idimin,




    [​IMG]
    Hii ndio ni nayoitaka.Mkuu naomba unielekeze namna ya kuifanyia security configuration na N'K

    [​IMG]
    Hii mkuu sijaipenda kwani computer ambayo inasambaza network ikizimwa na nyingine zote zina kosa network
     
    Last edited by a moderator: Aug 5, 2009
  11. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    mkuu angalia
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=menFtdWGdHo&feature=related"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=GmTyG1P_CHQ&feature=related"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=NvGLHppD50o&feature=related"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]


    zipo video nyingi youtube...unaweza kuziangalia na kufanya mwenyewe ni rahisi sana....
     
  12. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #12
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
  13. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    3 types of wireless technology.G is a basic type works reasonably best in small homes.G+MIMO is more advanced better signal for larger homes.N is the ultimate,ultra fast,strong signal ana a 300 plus metre range.WITH time new products etc etchit the market and hence you will have more uses for the wireless router,i would suggest you go for the N standard
     
  14. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    usisahau kuweka security pin ya kuconnect na wireless router,watu wengi walionunua hizi wireless router zamani never bothered about security sababu wireless gadgets werent that many,but of late wireless tech has picked up and its dangerous to not have a pin,waweza kuta police have called to your place due to what has been downloaded on your computer,kumbe jirani ndiye ana acess to your computer sababu hukuweka security-mimi computer yangu inakamata two other wireless networks in the vicinity cause of negligence ya wenye nazo
     
  15. X

    Xpert Member

    #15
    Aug 8, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu unachotakiwa kufany ni kununua router ambazo zinaweza kusapoti wireless, ambazo mi nazifahamu na pia ninatumia ni router za TRENDnet.zina support both LAN na WLAN yani wireless. so nunua hiyo kwa kutumia hapo nyumba unaweza kupata wireless vyumba vyote. its powerfull. then chukua wire wako unaoleta link kwenye computer yako connect kwenye port ya WAN ya TRENDnet router. then nunua wireless card ya kama haina built in wireless card. baada ya hapo unaweza kupata internet kwenye computer bila kutumia wire, pia hiyo TRENDnet router ina port za LAN unaweza kuconnet mpaka computer 8 kwenye router moja kwa sababu ina act kama DHCP.
    kama utakuwa hujanielewa. naweza kukusaidia zaidi.

    regards
    Xpert.
     
Loading...