Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani ni mtanzania wa kawaida?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Izack Mwanahapa, Jan 28, 2012.

  1. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu wadau kwa muda mrefu viongozi wetu wmekuwa wakitumia neno "Mtanzania wa kawaida" kila walalamikiapo jambo lolote la hovyo linapotokea hapa Tanzania Mifano: Mfumuko wa bei wanaseama anayeathirika ni mtanzania wa kawaida, ongezeko la bei ya umeme muathirika ni mtanzania wa kawaida, mgomo wa madactari muathirika ni mtanzania wa kawaida.

    Mtanzania wa kawaida ni yupi na asiye wakawaida ni yupi? Nini kinawatofautisha? Kwanini hawa viongozi wetu wanajitoa katika kundi la watanzania wa kawaida?
     
  2. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yeyote ambaye anakubaliana nao bila ya kufikiria madhara yake. Akipewa kanga, T-Shirt na soda amefuraaaaaaaahi. Ukiwa unauliza uliza basi wewe si mtanzania ila utaitwa mhamiaji toka burundi au kenya au hata uarabuni. Usinitaje kuwa nimekuambia.
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Mtanzania wa kawaida kwa uelewa wangu ni mtanzania ambaye anaishi katika maisha ya umaskini, asiyekuwa na sauti,aliyekosa mtetezi, ni mtanzania ambaye huathirika haraka pale mabadiliko yanapotokea hasa ya kisiasa, kiuchumi.
     
  4. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    'Mtanzania wa kawaida' is a commonplace phrase referring to grassroot people who invariably fail to make ends meet. It is unofficial translation of an English phrase 'an average citizen'. So anyone who lives very common life as opposed to wealthy elite's luxurious lives has this phrase reserved for them.
     
  5. Izack Mwanahapa

    Izack Mwanahapa JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante kaka !
     
Loading...