Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anapanga bei za nyumba Bongo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Aug 16, 2009.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    nani ana control biashara ya nyumba tanzania?? Ni kila mtu na uamuzi wake??

    ni aibu tupu ukiangalia bei za nyumba za tanzania! Bei kubwa kuliko hata nyumba za ulaya! Bei kubwa hakuna barabara ya kueleweka? Umeme? Maji?

    yaani sasa tanzania kila mtu anataka kuwa bilionea, nyumba mbovu bei balaa? Halafu mshahara wa mtanzania ni sh500,000 nani ataweza au wanauziana wao kwa wao mabepari????? Au internet ndiyo imeharibu mambo? Watu wanaangalia bei za nyumba za ulaya halafu na wao wanajiwekea??

    serikali itaingilia lini kurekebisha hili tatizo? Thamani ya nyumba inabidi iendane na mazingira ya eneo ilipo! Sio mtu anajitungia tu bei yake halafu hata serikali haifaidiki chochote!! Tuache kuiga watanzania thamani ya nyumba na viwanja vyetu bado havijafikia vile vya ulaya hata kidogo!

    tutengeneze barabara, tule umeme na maji, tupime viwanja kwa kutumia surveyors then tuongeze bei! Sio tunakurupukia tu fedha wakati hali ovyo! Watu ambao wananunua hizo nyumba kwa bei hiyo kali wana hatari kubwa kwa collapsing ya market kama ilivyotokea usa na australia sababu ukweli wenye uwezo wa kulipa kiasi hicho cha pesa ni kama 9% ya population yote!

    later in future wakati wanataka kuuza nobody will buy those properties for the price they are asking! Its a very risk business



     
    Last edited: Aug 16, 2009
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    wadau hii post nimeikuta maeneo flani ikanifurahisha sana)) nami naiwakilisha
     
    Last edited: Aug 17, 2009
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hilo ni Soko Huria Mkuu..
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    najua ndio soma mada...usijibu heading !!!!!! heshima mbele
     
  5. b

    bnhai JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,666
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    Hakuna haja ya intervention. Hiyo ni bubble tu. Nyumba zinakuwa ghali hasa sehem ambayo huduma hakuna kabisa. Wengi wanapenda kuishi maeneo ambayo angalau yana huduma. Tatizo hilo lipo hadi kwenye nyumba za kupanga. Kwa kuanzia ni kuweka huduma muhim maeneo mengi. Mf sasa hivi Mbagala kuna barabara, inamaana watu watahamia huko na kigamboni. Kwahiyo bei za nyumba zitapungua maana kutakuwa hakuna wanunuzi. Kwahiyo kinachohitajika kuzirudisha nyumba chini ni huduma muhim. Lakini pia kaufisadi nako kana sehem katika hili. Pesa chafu nazo zinafanya nyumba ghali zipate wanunuzi maana pesa za hivyo haziwekeki benki. Kwahiyo udhibiti wa pesa chafu nao unaweza kusaidia maana nyumba ghali zitakosa wanunuzi
     
  6. K

    Kimweri JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2009
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 3,148
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hao ndio watanzania bwana,
    wakiambiwa wajenge hospitali bora,wawe na shule zenye waalimu walipe wafanyakazi vizuri,wawekeze kwenye miundombinu wanasema oh sisi ni nchi maskini,sisi ni nchi inayoendelea msitufananishe na marekani na Ulaya,rome haikujengwa siku moja,ilimradi vijisababu milioni kidogo!

    sasa waambie mambo ya kipuuzi,kuuza nyumba as if wako Tokyo,or New York hapo ndio mabingwa!waambie wabunge wetu wachague magari ya kufanyia shughuli zao!utakoma,waambie bajeti za vitafunio na mambo ya kipuuzi,wanasahau umasikini wao na zile hoja za sisi ni dunia ya tatu!watakuambia sisi sio masikini,tuna madini na mali asili kibao!watakuambia usituletee elim yako ya kizungu hapa,watakuambia sisi ni "independent nation" we decide what is right for us.watakushushua kwa kila kijembe!

    wananchi wa nchi hii ya Tanzania ni Reflection ya Viongozi wetu,nyumba yenye thamani ya millioni 40 itauzwa milioni 700 na kodi italipwa as if iliuzwa milioni 10.nchi hii ni very disturbed.
    Sote tunafahamu kuwa katika nchi yenye Malaria,AIDS ya 30% rate,kipindupindu,umeme wa kubabaisha unatosha kabisa kufanya nyumba kushuka bei even below it's construction cost.

    USHAURI,tiger countries unazojaribu kuiga sera zao sasa hivi,hawakuvutia wawekezaji kwa kufanya vitu vyao viwe ridiculously expensive but rather the opposite.
     
    Last edited: Aug 16, 2009
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Ndio ujue Tanzania ni bongo country!
     
  8. b

    bnhai JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,666
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    But that is just a bubble, soon or later it will burst.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    1.Huo (kwenye kijani)Mshahara uNCLE ni wa Mtanzania kivipi? Una maana ni wa wastani au ndo minimum pay? Mimi ningedhani kwamba mishahara mingi ya wa-Tz iko kwenye range ya 250,000, kwa kuchukulia kwamba ajira iliyo kubwa kabisa hapa nchini ni ya waalimu wa Primary na Sekondary, achilia mbali zile za Private!

    Hapo kwenye NYEKUNDU tena unanikanganya mjomba-kaka, unakuwa kama unacontradict sentensi yako ya awali.
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Free market mzee. Wanaweza kuweka bei hizo kwa sababu demand na willingnes ya wateja kulipa ipo.
     
  11. S

    Shamu JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2009
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Supply and Demand ndiyo zinazopanga bei za Nyumba. Let the Market decide the price.
     
  12. Mama Subi

    Mama Subi Member

    #12
    Aug 17, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Sasa si ununue tu huko ulaya mkuu? Yanini kuhangaika na Bongo? Waachie wenyewe wanaoweza.
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    Hao wenyewe ni kina nani???? Mafisadi???
     
  14. b

    bnhai JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,666
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    Basi kila kitu wangekuwa wanaachiwa wenyewe nadhani tungekuwa hatuna la kujadili hapa
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Aug 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Bongo ovyo ovyo tu! Hatuna mambo ya fair market value kwa hiyo watu wanajipangia kiholelaholela tu hizo bei za nyumba.
     
  16. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Tatizo ni kuwa sehemu zenye vitu muhimu kama maji, umeme, barabara na usalama ni chache sana hivyo kila mtu anataka kuishi huko. Inabidi serikali iboresha huduma hizi kwingine kama Kigamboni n.k.

    Lingine ni pesa zisio za halali ziliingia kwa kasi miaka iliyopita na watu walikuwa wanashindana kununua majumba na viwanja kwa dau kubwa. Na waliouziwa kwa bei hizi mbaya sasa wanataka kuuza ili wapate faida na madalali nao wakiingia kwenye soko ndio hapo sasa tunaona bei za ajabu.
     
  17. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Tatizo ni kuwa sehemu zenye vitu muhimu kama maji, umeme, barabara na usalama ni chache sana hivyo kila mtu anataka kuishi huko. Inabidi serikali iboresha huduma hizi kwingine kama Kigamboni n.k.

    Lingine ni pesa zisio za halali ziliingia kwa kasi miaka iliyopita na watu walikuwa wanashindana kununua majumba na viwanja kwa dau kubwa. Na waliouziwa kwa bei hizi mbaya sasa wanataka kuuza ili wapate faida na madalali nao wakiingia kwenye soko ndio hapo sasa tunaona bei za ajabu.
     
  18. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #18
    Aug 17, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii sio point...!!!
     
  19. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Watanzania wana hela si mchezo. Unalalama eti bei kubwa kesho nyumba huioni. Ila sasa hivi watu wanaitwa madalali ndiyo wenye nyumba maana unakuta mwenye nyumba anataka sh. 200,000 dalalai anasema 300,000.
     
  20. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    tehe teh ni hoja hiyo though haina mantiki. du!
     
Loading...