Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani alisema mama wa kwanza inglishi haipandi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shadow, Jun 10, 2010.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Nani alisema mama wa kwanza inglishi haipandi... Tizama mwonekano wa mwili [body language]



    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    We mzushi nani alisemaga hayo? Watu walisemaga kwamba Mama wa nchi anapenda sana Kiswahili kuliko ung'ee ndo mana kwenye mikutano hata iwe na wazungu wangapi anamwaga tirio kwa Kikwetu / Kiswahili. Siyo kwamba ung'ee haupandi; kwani si alikuwa Ticha? Kaenda shule bwana.
     
  3. Iteitei Lya Kitee

    Iteitei Lya Kitee JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Yuko fiti huyu mama jamani
    Check hapo anavyosikiliza kwa makini!
     
  4. w

    wasp JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ticha wa Msufini shule ya Msingi hawezi kuongea inglishi bana. Labda muungwana amemletea watu special wa kumbrashi.
     
  5. B

    Bobby JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni kweli tusijipake mafuta kwa mgongo wa chupa huyu mama lugha bado tena bado sana tu. Lakini kama tulivyo kwenye mambo mengine hatutaki kuadmit na kuchukua hatua. Kwa mfano hv kuna ubaya gani akitumia mkarimani? Sijuwi ila hiyo picha ya pili huyo mama wa kizungu anaonekana haelewi kabisa kitu gani huyu mama wetu wa kwanza anaongea. Me nilidhani option ya mkarimani ilikuwa muhimu ingetusave na mambo kibao ikiwemo aibu.
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Hawa wazungu nawajua sana........wanajua Kiswahili kuliko James Mabala aka Baba Hidaya....Mabala wa Mabalaa
     
  7. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #7
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,720
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280

    nimeshawahi kumsikiizza kwa karibu...si kwamba hajuwi kabisa ..sema ni ile tunaita tia maji ,tia maji ....akiongea anaeleweka...unajuwa nini wazungu wanaelewa kwa urahisi sana ...sema tu sisi tukiongeaga broken tunajistukia...wenzetu italino au wachina..hata wahindi....wanaongea hiyo hiyo kama ya mamaz na wanaeleweka ...cha maana kwenye lugha ya mtu hakuna kuona aibu unalima tu!!!......
    ukiona umeongea broken atakayekucheka ni mswahili mwenzako but wazungu wao hawa mind!!!!!...sema kama atajaribu kuhutubia free style kwenye mkutano..hapo wata m mind kwa kuwa atakuwa anawapa taabu wakalimani!!!
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Lugha sio issue sana, huku kukumbatia kizungu ili kuonekana ndio usomi, ni sehemu tuu ya kazumba ya ukoloni mamboleo, mbona Wachini wao ni kichini tuu na lugha ya taifa walilopo basi.

    Huyu mama namkubali sana, haswa maconfidence yake, with true and genuine facial expression zenye simplicity, humble and down to Earth. huku akiwa 100% natural compared to kazi ya ma-carollite kwenye ngozi za dada/mama zetu wengi wa leo, kwa kisingizio, hazina hydroquinone. Mama ni mama na yeye ni yeye hivyo alivyo ndivyo alivyo!

    Huyu mama alikuwa akitumia saluni fulani Sinza, hata baada ya kutinga Ikulu, akawa bado anekwenda, huo mshike mshike wa foleni za huko ndipo nadhani akashauriwa wasusi waletwe nyumbani.
    Mwacheni Mama Yetu.
     
  9. P

    PUNJE JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 302
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45

    .........wengi tunamapungufu, lakini ilikhali tunaeleweka na kuelewana, Tujage lolooh!!!
     
  10. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kama hakipandi, kwa hiyo.......?

    Amandla...
     
  11. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    natamani ningekuwa karibu nimsikilize..
     
  12. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    me too
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,860
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Even me.
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Nakubaliana na wewe kabisa, sisi waswahili tunatabia ya kufikiri lazima mtu ujue kiingereza kama waingereza!! hii ni lugha ya kujifunza, haiwezekani ukaijua kivileeee! lazima utakuwa short of vocabularies na wakati mwingine kushindwa kunyoosha sentensi, ni kawaida, na ukiongea na anayekijua, mtakuwa nanelewana. ndo maana tunawaelewa wazungu wanaojua kiswahili kidogo.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hilo nalo swali ........tena la msingi!!
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unajuaje uwezo wa lugha wa mtu kwa kuangalia picha? To make your point beyond a shadow of a doubt ungeweka video au audio japo sioni umuhimu au ulazima wowote wa huyu mama kujua Kiingereza. Kama member mmoja alivyo point out ana weza hata kuwa na mkalimani kama ilivyo kwa viongozi wengi duniani wanao toka nchi ambazo hazina mazoea ya kuongea Kiingereza.
     
  17. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2010
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,587
    Likes Received: 1,902
    Trophy Points: 280
    Huyo Mzungu anaongea Kiswahili
     
  18. F

    FM JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2010
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh hapa taaluma imenipita, mnawezaje kujua lugha inayozungumza kwa kuangalia picha?
     
  19. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #19
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Watu kwa uchokozi kwani cha ajabu kitu gani?
     
  20. M

    Makanyagio Senior Member

    #20
    Jun 10, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Hiyo bold imekaa vema sana nakupa thanx!!!!!!!!!!!!!!!!
     
Loading...