Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nafundisha civics form 2 muungano vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MARCKO, Jun 12, 2012.

  1. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi mwl wa Tempo (mwl wa muda) civics kidato cha 2. Wengi mnafahamu hapo suala kubwa ni serikali pamoja na maswala ya muungano. Swali: mbona yaliyopo kiuhalisia ni tofauti na darasani? mbona tunadanganya watoto? au silabas itabadilisha miaka 20 ijayo. walim wanaimba darasani kuhusu umuhimu wa muungano wakati watoto wanatazama TV na kusikiliza radio na kuona vijiweni watu wakikataa 'laiv' muungano na sasa wanaosema uvunjwe ndio wengi lakini; hili hawaelezwi watoto wetu mashuleni? My take: wizara ya elimu iangalie hili swala. Kwa macho ma3.
     
  2. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Muungano bomoa tu,waambie watoto wachoma makanisa wanakuja bala kuangamiza wakristo,waupinge muungano
     
  3. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,510
    Likes Received: 3,840
    Trophy Points: 280
    acha na hiyo mada utapigwa mawe na watoto!
     
  4. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    fata kitabu kinasemaji Nepi anasema hao ni majambaz tu, wahuni
     
  5. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yarrragbi
     
  6. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    iruke hiyo topic wakikua wataelezwa
     
  7. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    iruke hiyo topic wakikua wataelezwa
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    walimu wanakazi sana. Ndio maana mwigulu aliwaita mashetani, wanafanya kazi kwenye mazingira magumu sana.
     
  9. D

    DOWN SYNDROME Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Historia yenyewe ya muungano imechakachuliwa!
     
  10. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii ndio shida ya walimu ma vodafasta! nenda chuo ukasomee ualimu usidandie kazi za watu we kicheche!
     
  11. Sir oby

    Sir oby JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 322
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    hata waliosomea hawawez kuuelezea muungano hvyo swal aliloulza ni la msing, c lazima awe mwalimu kamil ndo aweze kudil na changamto ya muungano ambayo hata viongoz wa nch hawana maelezo ya kutosha cha zaid anaendelea kuwadanganya watoto naye anaona c vyema thats why ameulza jaman,
     
  12. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muungano kama yalivyo Mapinduzi ya Zanzibar ni michakato iliyoshirikisha MIKONO pengine na MIDOMO mingi lakini ROHO na VICHWA vya haya ni vichache,yaani nikimaanisha malengo ya watu kama NYERERE, KARUME,BABU,KAWAWA,na THABIT KOMBO,nikitaja wachache.Kwa miaka mingi utafiti, na majadiliano ya kisomi kuhusu muungano mara nyingi ikiepukwa kwa woga ama ukifanyika kwa upotoshaji.
    Yafaa mwalimu uutafiti muungano upate vyanzo vya kutosha kuuelewa.Watoto wa kidato cha pili yawatosha kuujua kama mfano wa jitihada za bara hili kutafuta nguvu kubwa kiuchumi,kiulinzi,kisiasa na hata kiutamaduni,
    Vyovyote utawasilisha kuwa umegundua muungano huu siyo wa kawaida,utagundua pia haujakamilika wala kuzeeka, pia utagundua kuwa hata wewe ulidanganywa shuleni pia lakini utawapa wanafunzi wajue ulikotoka ,ulipo sasa na mwelekeo!hiyo yatosha,maana mwalimu unatoa 25% wanafunzi wanatafuta 75%
     
  13. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    wewe ku***m****@ acha kuneng'eneka mwl katoa ya msingi naona ki...............washa cameroon mkubwa we!
     
  14. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    ...swali alilouliza ni la msingi!km unavyoona hali halisi
     
  15. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Sana. Natumaini litakuwa miongoni mwa maswali ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu hususan kutoka kwa KUB na pia ni miongoni mwa maswali anayopaswa kuulizwa Waziri wa Elimu.

    In fact issue ya Zanzibar almost kila Wizara ina issue yake ya kujibu kuanzia Wizara ya Muungano (kero za Muungano), Katiba na Sheria (Uhalali wa Muungano), Ulinzi (ulinzi wa Mipaka yetu dhidi ya akina Al-Shabaab ambao ni dhahiri wa nchini).

    Nyingine ni Mambo ya Ndani (Usalama wa Raia na mali zao), Fedha, Elimu (swali alilouliza mleta thread), Afrika Mashariki, Mambo ya Nje, Mahusiano ya Jamii (Udini Zanzibar), Utumishi wa Umma (Watumishi wa Umma kutoka Zanzibar kufanya kazi bara hadi jikoni ilhali hawautaki Muungano - Usalama wa Tanganyika).

    Pia zimo Wizara za Ajira (wabara kutakiwa kutofanya kazi Zanzibar ilhali wapemba wamejazana Kariakoo na kwingineko), Nishati na Madini (kanuni ya chao chao, changu chetu waliyo nayo Wazenji), Maliasili, Ardhi na Makazi , n.k. Yaani ni suala mtambuka.
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    We fundisha unalopaswa kufundisha kwa kufuata muhtasari kadili ya Wizara ya elimu achana na watu wasemavyo au maoni ya wazanzibari baadhi!!!!!
     
  17. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    sasa ndugu yangu mbona unanitukana? Kweli inaudhi.
     
  18. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Swali halina msingi wowote zaidi ya uzandiki. Kama angelikuwa mwalimu aliyesomea ualimu na sio mbabaishaji angefundisha kufuata matakwa ya muhtasari (syllabus) na wala asingepata shida ya wanaopinga muungano au waandamanaji wa mitaani. Na ingekuwa fursa kwakekuwapa wanafunzi wake nafasi ya majadiliano ya kisomi juu ya mada husika. Sasa kwa kuwa sio mwalimu ameishia kulia lia hapa na kuwaamusha watu wasiotumia akili kufikiri angalia matokeo yake;

    MANGUNGO;4042804]wewe ku***m****@ acha kuneng'eneka mwl katoa ya msingi naona ki...............washa cameroon mkubwa we![/QUOTE]

    MARCKO;4043339]sasa ndugu yangu mbona unanitukana? Kweli inaudhi.[/QUOTE]
     
Loading...