Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mzee Sitta tunaomba ushauri wako kuhusu malipo ya dowans

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makupa, Sep 7, 2012.

  1. M

    Makupa JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kutokana na hukumu iliyotolewa hivi karibuni kuhusu malipo ya Dowans, ingekuwa ni muda muafaka kwa Mzee Samwel Sitta na Dr Mwakiembe kutueleza msimamo wao kwani tangia mwanzo walikwishawaeleza watanzania kuwa malipo ya Dowans sio halali kabisa.
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Since both Sitta and Mwakyembe are both lawyers,let us hear their interpretation of this latest Dowan's judgement.
     
  3. KML

    KML JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hao ni mmbwa hawana say yoyote kwa mwenye mmbwa
     
  4. k

    kwitega Senior Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Sitta na Maembe ni nani kama hukumu imeshatolewa? ni kupoteza muda na kutaka longo longo tu. Cha msingi wahusika waliotufikisha hapo ndio wanatakiwa kutiwa kitanzi. Hata kama siyo leo lakini huko tuendako lazima ipo siku atakuja mkuru 'mwendawazimu'. It is just the matter of time. Kama watu walilazimika kujiuzuru nyadhifa zao kwa kashfa ya Richmond iliyozaa Dowans, iweje watu hao waendelee kula bata mitaani huku sisi tukikibebeshwa mzigo wa kulipa tozo hili la mabilioni? Je, pesa hizo hizo si watakazotumia kununua uongozi ili wafikie malengo yao ya kuimaliza kabisa raslimali za nchi hii?. Eti leo baadhi yao wanajifanya wema na kutoa misaada makanisani. Pesa hizo hazitokani na kodi zetu? Tutakuja kushtuka kuvuta blanketi wakati kumeshakucha.
     
  5. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hawataongea kitu wote wanafiki tu kama kweli wanapingana na hilo wasingeendelea kuwepo CCM hadi leo, wamepewa uwaziri ili wanyamaze na hata wakiongea,jaribu kuangalia kauli zao na msisitizo wao utakuwa tofauti na awali sasa hivi wameshanyamazishwa!sitoshangaa wakikaa kimya kabisa
     
  6. s

    schlumberger JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 617
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Shame on them. Sio wao waliokataa sheria kurekebishwa ili kuinununa mitambo hiyo - ambayo sasa ni SIMBION miezi mitatu kabla ya mkataba kuisha? Siku 90 ni nini kwa umri wa serikali????. Laiti tungeskiza ushauri wa ZITTO ZUBERI KABWE tusingefika hapa tulipo. Wanasheria wa nchi hii akina sitta ni wachumia tumbo na watu wa majungu tu.

    Pia ni aibu kwa wana jamii forum waliokuwa mstari wa mbele kumpinga ZITTO aliposema nchi inaweza kufilisiwa wasipolipwa jamaa. Tukambeza sana eti ana %ge kapewa. UFINYU wa kufikiri. YAMETUTOKEA PUANI SASA. kwi kwi kwi kwi kwi kwi kwi kwi!!!!!!!!!
     
  7. c

    change is must Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    A strongman stands alone. Hizi nyazifa walizopatiwa six and little mango ni rushwa ili weak gvt izidi kujitanua ktkt kuiba resources. I hate them coz they have showed their weakness before the society.
     
  8. K

    KYALUMUKUNZA Senior Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siku zote huwa nashangaa sna kwa hawa jamaa wanaotuambia wapambanaji wa ufisadi hivi najiuliza ni ufisadi gani waliowahi kupambana na wakawaonesha wananchi kwamba wamepambana? hata japo kwamba wameshidwa zaidi ya kutuletea porojo za kisiasi na chuki za kimakundi hakika kwa hili sitakaa nimsahau mhe.kabwe zuberi kwa ushauri wake wa kizalendo kwa taifa letu ingawa alipigwa majungu ya kila aina nilitakiwa niseme bravo mhe.kabwe lakini kwa kuwa taifa limeshindwa na wafedhuli wachache wamefanikiwa nasema mhe.kabwe pole sna lakini usikate tamaa siku moja haki itasimama na wazalendo wakweli haswa watasikilizwa na sio waleta majungo na porojo za kisiasa kwa maslahi yao wenyewe.
     
  9. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Hawana lolote hao wanasiasa uchwara,wachumia tumbo na wanafiki kupita maelezo!
     
  10. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ukiona manyoya ujue keshaliwa huyo ohooo hakuna cha Sita wala Mwakyembe wote kimya kama hujui hii ndo Tanzania utapiga makelele mpaka mapovu yakutoke lakini mpango upo pale pale
     
  11. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,658
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    sasa mimi nashangaa, why did Lowas resign? maana inaonekana hakuna kinachoeleweka hapo, ubabaishaji tu

     
  12. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Hawana lolote...wanafiki wakubwa hawa walio changia matatizo makubwa ya nchi yetu kwa unafiki na uendawazimu wao.
     
  13. k

    kwitega Senior Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wengi tunaongozwa na matumbo zaidi kuliko akili. Au tunafikiri kwa kutumia alichokisema Dk. Masaburi. Utakuta hoja ya mtu inaweza kuwa na mantiki ya kuokoa Taifa lakini kwa sababu anaitikadi fulani ya chama anapuuzwa na kukejeliwa. Sasa gharama za kuilipa Dowans zinatoka wapi kama si katika kodi zetu bila kujali huyu ni wa chama fulani cha siasa? Kingine ni kwamba; hata kwa wasomi wetu tulionao hawaisaidii nchi kwa kutumia taaluma zao. Wote wamejiingiza kwenye siasa uchwara za wazi au za chini chini na kujikuta wakishangilia kila ujinga unaotolewa na aina fulani ya watu. Wanatenda na kufikiri sawa na watu hao bila kujali kama wana najisi taaluma zao, kusariti vizazi vijavyo. Tujikumbushe Dowans imetoka wapi. Richmond ile kampuni iliyopewa mkataba kishikaji ndiyo chanzo kikuu. Hivyo Lowahasaaa+ Rosti tamu= bilioni 96
     
  14. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    TAIFA LETU TULIPENDALO SAAANA LA TANZANIA HIVI SASA LIKO NJIANI KUANGAMIA SHAURI YA KUKOSA UONGOZI SIKIVU, ADILIFU NA WENYE HEKIMA

    "Taifaa la Tanzania linaumwa tena linaugua ugonjwa wa hatari sana tangu uchaguzi wa Oktoba 2010, kufanyike juhudi za haraka kulitibu taifaa," alisikika miezi michahe akitoa hii kauli yenye hekima tele yule Mhe Mbuye wa Arusha alie likizoni Godless Lema.

    Hata hivyo, ni wangapi ndani ya nchi hii walau waliweza kumuazima sikio na kutafakari ki-undani zaidi hii kauli???????????

    Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete na maswahiba wake wanaoendelea kufilisi nchi hii kupitia Dowans, EPA na rundo la fedha za ki-shetani kwenye Benki Uswisi, wataendeleaa kuishi kwa matumaini ya ulinzi wa FFU mpaka lini?????????

    Ama kweli Tanzania taifa langu linaangamia kwa kukosa uongozi wenye hekima na uadilifu.

     
Loading...