Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

My harddrive does not read cd/dvd

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by KasomaJr, Dec 12, 2011.

  1. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Habari yenu wana-jf. Naombeni msaada wandugu. CD ROM yangu haisomi cd/dvd na imekuwa sometime inachagua baadhi ya cd. Naombeni msaada nifanyeje.
    Laptop langu ni hp pavilion entertainment pc.
    Asanteni na subiri ushauri na msaada wenu.
     
  2. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #2
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hard drive au cd room kama ni cd room imeshakufa hiyo badili tu nyengine
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    try to clean the lens first. But kuwa mwangalifu cuz lens cleaner nyingine huwa zinaharibu lens. But kama tatizo likiendelea itakubidi uchange cd rom.
     
  4. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asante Fatma Bawazir kwa ushauri wako na correction or error....i meant CD Rom my dear.
     
  5. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asante kwa input yako mkuu, lakini hujaniambia natumia nini ku-clean lens. nahisi shida ipo hapo, itakuwa haiwezi kusoma, inajaribu mara kadhaa lakini inagoma mwisho wa siku.
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    nunua cd lens clener
     
  7. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ukinunua CD Lens cleaner utapata maelezo jinsi ya kutumia
     
  8. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    ila zaidi ya yote kaa ukijua hiyo ndo inakufa hivyo..hizo ndo dalili zake siku zote...!! so get prepared to buy a new one mkuu..!!
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Upo sawa mkuu
    Yangu ilianza hivyo hivyo nikanunua cleaner ikafanya siku mbili tatu mwisho ikafa kabisaaa haisomi chochote
     
  10. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nununa Cd lens cleaner. pia jaribu kuchunguza ni CDs zipi zinasoma kwa taabu, Original CDs au ni copies CD RW/ CD R, kama ni hivyo basi lens inaelekea kufa, imekuwa weak, jaribu kutumia copies ambazo copying imefanyika kwa speed ndogo kwa mfano 8X or 12x
     
  11. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ASANTE WOTE KWA USHAURI WENU.....HITIMISHO NALOPATA NI KWAMBA MACHINE IMECHOKA INAHITAJI NEW BRAND LAPTOP. BILA SHAKA MTANIPA OPTIONS NZURI ZA SPECIFICATIONS. MY FAVORITE NI KAMA IFUATAVYO
    1. HP
    2. NATUMIA INTERNET SANA KWA KU DOWNLOAD SOFTWARE, VITABU NK
    3. NA DOWNLOAD SANA MOVIE
    4. NAPENDA SPEED KUBWA MNO, YAANI ONE CLICK NGOMA INASHUKA, HASA KWA INTERNET NA SPEED YA MACHINE PIA.
    5. NATUMIA SANA WEBCAM
    6. NATUMIA SOFTWARE MAALUMU KWA KUPIGA SIMU NDANI NA NJE YA NCHI.
    7. NATUMIA ADOBE PHOTOSHOP (GRAPHICS SANA)

    Kwa maelezo hayo hapo juu naombeni sana ushauri wa machine gani, ukubwa gani, speed nk itanifaa kupiga mzigo. Sitaki kabisa kugusa machine ya ofisi kwa issue personal hata kidogo.
    ASANTENI.
     
  12. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kumbe CD/DVD ROM haina kazi kwa mahitaji yako
     
  13. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    nahisi kama nakujua vile,,,
     
  14. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    HP PAVILLION DV6 6050ee..
    iko powah itakufaaaaa,it very nice laptop,it is the one ninayotumia mimi
     
  15. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    me naona asingeomba msaada kama hana matumizi nayoo
     
  16. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ndio mimi
     
Loading...