Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mwandishi huyu vp?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shaycas, Nov 11, 2010.

  1. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkapa kalewa au kapotoka?
    Na Mwandishi Maalum - Imechapwa
    03 November 2010
    Tafakuri
    RAIS mstaafu Benjamin Mkapa si mtu
    anayependa kusema au kuhojiwa,
    lakini pale anapofanya hivyo huzua
    kasheshe na kauli yake kulalamikiwa.
    Katika mkutano wa mwisho wa
    kampeni za Jakaya Kikwete, mgombea
    urais kupitia Chama Cha Mapinduzi
    (CCM), Mkapa aliibuka na kushambulia
    wapinzani wake wa kisiasa. Akiongea
    kwa mbwembwe na tambo zilizozidi
    mipaka, Mkapa alishambulia kila
    mmoja.
    Kwanza, Mkapa alisema vyama vya
    upinzani havistahili kukabidhiwa
    madaraka ya dola kwa sababu
    vinahubiri udini. Pili, Mkapa alijitosa
    kutetea Mwenge wa uhuru.
    Kwa wanaomfahamu Mkapa wameona
    kuwa tabia yake haijabadilika hata
    baada ya kukaa nje ya ulingo wa
    kisiasa kwa miaka mitano sasa.
    Bado amebaki Mkapa yule yule
    mwenye tabia na hulka zilezile. Baadhi
    yao wanasema, Mkapa utampenda pale
    anaposoma hotuba yake kwenye
    karatasi, maana watu husikia kwa
    masikio na kutafakari kwa mioyo.
    Lakini akihutubia bila karatasi, watu
    husikia kwa masikio na mikono
    huiweka kifuani kama ishara ya
    kuomba Mungu awaepushe na maneno
    yatakayotoka katika mdomo wake.
    Hivyo ndivyo ilivyotokea Jumamosi
    iliyopita wakati CCM wanahitimisha
    kampeini zao katika viwanja vya
    Jangwani, Dar es Salaam.
    Wahenga husema, tabia haina dawa.
    Naye Mkapa kwa kuwa ni mzee, bila
    shaka amejaliwa mengi na pia kuna
    mengine mengi ambayo ameyakosa.
    Kwanza, nguvu yake ndiyo udhaifu
    wake. Pili, ni mwelewa wa mambo
    mengi, mwenye uwezo mkubwa wa
    kujenga hoja, lakini pia huitumia
    karama hii vibaya. Wengi
    wanaomfahamu vema wanamwona
    mwenye kiburi na majivuno mbele ya
    wananchi.
    Binafsi, nilibahatika kuongea na Mkapa
    huko nyuma na kumuuliza ikiwa
    alikuwa na marafiki wa aina yake hapa
    nchini. Alinijibu hana kabisa rafiki
    nchini.
    Nilishangaa, maana nilidhani kwa
    uzalendo wake anaodai kuwa nao,
    alipaswa kuwa na marafiki wengi
    ndani ya taifa lake.
    Katika mkutano ule wa Jangwani,
    Mkapa alisema mengi, yasiyo na
    mpangilio na yaliosheheni hasira. Kwa
    mfano, alituhumu watu aliodai
    wanasambaza udini katika kampeni za
    uchaguzi mkuu.
    Matokeo yake, alipotosha hata maana
    halisi ya kuomba kura kwa mgombea
    na kimsingi kwa jinsi alivyoporomosha
    shutuma, aliwaudhi hata
    waliohudhuria, wasikilizaji na
    waliokuwa wanamtazama.
    Bila kujali kuwa yeye ni mzee wa taifa,
    mlezi wa maadili mema katika taifa na
    mhimili wa amani na utulivu, Mkapa
    alilaani vyama vya upinzani na
    wagombea wake, kama ‘mzee asiye na
    busara.”
    Alianza kwa kujeli. Akatamba kuwa
    hajali hata kama wanaoeneza udini
    wanavaa majoho ya namna gani.
    Udini alioulaani ukageuka majoho
    aliyoyalaani badala ya wavaa majoho
    aliodai wanaeneza udini.
    Lisemwalo lipo, kama halipo laja. Udini
    katika uchaguzi unaenezwa kwa
    kulaaniwa kuliko ukweli halisi.
    Wanaodai kuna udini kama ilivyo kwa
    Mkapa, wanasali katika makanisa na
    misikitini.
    Lakini sidhani kama kuna siku waliona
    udini huko, wakausema na kuonya
    kuwa utaangamiza taifa. Badala yake,
    wananchi walishuhudia Mkapa
    anayejifanya muumini mzuri wa dini
    ya kikirsto, akitua Jangwani kukemea
    wale alioita, “Wanaoeneza udini.”
    Ni kwa sababu, marafiki wa Mkapa,
    wakiwamo wanaotuhumiwa wakuu
    wa ufisadi nchini wamekataliwa katika
    uchaguzi wa mwaka huu. Ndiyo msingi
    wa yeye na wenzake kujificha ndani
    ya kwapa la tuhuma za udini.
    Laana ya Mkapa kwa wanaoeneza
    udini, haina uzito wowote kuliko laana
    ya wananchi kwa ufisadi uliofanywa
    katika kipindi cha utawala wake na
    mwingine kwa mikono yake
    mwenyewe.
    Kwa mfano, nani asiyefahamu kuwa
    katika ukwapuaji wa fedha uliofanywa
    na kampuni ya Kagoda, Mkapa alikuwa
    miongoni mwao?
    Kila mmoja anajua kuwa mafisadi
    wamelaaniwa katika misahafu yote ya
    dini, na Mkapa kwa kuwa hajawahi
    kukana kuhusika na ufisadi, anaweza
    kuwa anakumbwa na laana hiyo.
    Mkapa akawaita wale wanaopingana
    na sera za CCM kuwa ni “kokoto.” Hulka
    ya udikteta ni kuwageuza watu kuwa
    vitu badala ya viumbe hai.
    Kama kupingana na CCM ni kugeuka
    kokoto, basi Mkapa ni zaidi ya kokoto,
    maana ni yeye aliyeasisi upinzani wa
    kweli wa sera za CCM pale alipozama
    katika lindi la fikra za kibeberu na
    kifisadi.
    Mkapa amekuwa akilia anaonewa na
    kudiriki hata kuomba huruma za
    wenye majoho aliowalani pale
    Jangwani. Ushahidi wa hili upo wazi.
    Akiongea kana kwamba hana
    kumbukumbu, Mkapa alisahau hata
    alichowahi kukisema na hata
    kukitenda huko nyuma.
    Kwamba ni chini ya uongozi wake
    ambapo sera ya udini ilianzishwa
    ndani ya chama chake pale chama
    hicho kilipoingiza Mahakama ya Kadhi
    katika ilani yake ya uchaguzi.
    Ilipodaiwa kuwa ni Mkapa alilalamika
    pembeni akidai watesi wake hawajui
    nini maana ya “dola.” Ni kiburi hicho
    hicho kinachomfanya sasa,
    kuwadharau wapinzani kwa kuwaita
    wambea, waongo na kokoto.
    Mmbeya ni yule anayeshindwa kueleza
    fikra zake wazi na badala yake akaisha
    kupika majungu pembeni.
    Matokeo ya uchaguzi yanayoendelea
    kutangazwa nchi nzima yanamsuta
    Mkapa kwa sababu ni yeye aliyefunga
    kampeni kwa matusi badala ya
    kuwanyenyekea wapiga kura.
    Si ajabu ni yeye aliye nyuma ya Tume
    ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) sasa
    kushinikiza kubadili matokeo ili laana
    ya kukosa kura isimrudie maana wana
    mtandao tayari wanadai
    aliyewaharibia kampeini zao ni Mkapa.
    Wanadai walianza peke yao na
    walikuwa wanaenda vizuri bila
    msaada wake, lakini kwa kitendo
    chake cha kuwatukana wapiga kura
    alitia dosari kubwa katika kampeini za
    CCM.
    Mkapa anapaswa kuelewa kuwa
    wananchi wamebadilika, na kwamba
    mtindo wa kiimla anaoutumia,
    umepitwa na wakati. Hata utetezi
    wake kwa Mwenge wa Uhuru hauna
    nguvu kwa sababu, kazi ya Mwenge
    wa Uhuru aliouasisi Baba wa taifa
    Mwalimu Julius Kambarage Nyerere
    ilikuwa ni kuleta nuru palipo na giza,
    na matumaini mahali watu walipokata
    tamaa.
    Sambamba na jukumu hilo, Mwenge
    ukachoma mabepari na wanyonyaji wa
    raslimali za taifa. Lakini wakati huu,
    mwenge unatumika kuzalisha mafisadi
    na kuwalea.
    Ni muhimu Mkapa akafahamu kuwa
    Mwenge tunaoutaka ni ule wenye
    uwezo wa kuchoma mafisadi
    waliokwapua mabilioni yetu ya
    shilingi, viwanda vya umma,
    waliojiuzia nyumba za serikali na
    wanaotumia raslimali za taifa
    kuanzisha vitega uchumi vyao.
    Mwenye wa aina hiyo, hautufai na
    Mkapa anatakiwa kuelewa hivyo.
    Gazeti toleo na. 213
    0
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Nitaimalizia kesho hiyo thread!!ila Mkapa yeye kama yeye anajua tabia zakiuandishi hivyo bado hutumia nguvu nyingi kujilinda na vyombo vya habari!kumbuka Rizi khan wakati yupo CNN.
     
Loading...