Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi Afia kwenye Daladala ya Kawe -Karikaoo wakati mjada wa Budget wizara ya Afya Unaendelea

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by OgwaluMapesa, Jul 12, 2011.

  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Leo Majira ya saa moja na dakika 45 Asubuhi nikiwa nimepanda daladala pale kituo cha moroco kwenda kawe kwa bahati mbaya sikupata siti mpaka kwa Mwalimu, lakini tangu napanda kulikuwa na mwanafunzi wa kike ameketi katika siti amefunga hijabu lakini alikuwa anaonekana amesinzia ikafika njia panda ya coca colla konda akawa anakusanya nauli kufika kwa yule mwanafunzi akamuamsha lakini Binti alikuwa harespond chochote konda akajua ni usanii labda hataki kulipa nauli akamtikisa wapi!!... Ndipo watu wakaanza kumsaidia Kumuamsha, Lakini kumuangalia mapigo alikuwa kimya ,ndipo watu wazima walipomcheki na kugundua ameshafariki Imenisikitisha sana maana kabinti kamefia usingizini wakat mjada wa Budget wizara ya Afya ukiwa unaendelea dodoma
     
  2. Bright Smart

    Bright Smart JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 644
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    maskini!!! inasikitisha sana!!!!!!!
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,054
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    aisee.inauma kweli
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Duh.. Mkuu kaa kwenye movie.

    R.I.P Mwanafunzi
     
  5. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #5
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Very sad. R.I.P
     
  6. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sijaona link kati ya kifo hicho na mjadala wa budget.
     
  7. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    ni taarifa ya kuhuzunisha sana, apumzike kwa amani.
     
  8. O

    Ogwari Member

    #8
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duhu!! Inauma sana ,the only solution ni kuondoa huu utawala dhalimu kwa maandamano,If posible tujipange weekend hii tuweke kambi Mnazi mmoja hope ndio sehemu nzuri ya kuanzia maandamano tukielekea Ikulu
     
  9. mgaza2001

    mgaza2001 Member

    #9
    Jul 12, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Very sad. R.i.p student
     
  10. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Je binti huyo aliweza kujulikan ni wa shule gani? na abiria waliotoka na gari kariakoo au konda wanasema kapandia wapi huyo binti? Inna Lillah wa inna Ilay rajiuna.
     
  11. by default

    by default JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mleta mada ameweka masihara hapo mwisho akaondoa msisitizo
     
  12. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    RIP student!!

    Ni njia ambayo kila mmoja wetu lazima apitie. Cha kusikitisha ni namna ambavyo mtu huwa anatutoka.
     
  13. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,723
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ningekuwa mhuni ningekutukana,pia avatar yako inaonyesha uwezo wako wa kufikilia very poor.Mtu mzima ovyoo!!!!!!!!!!!!!

    Yani usichoona link ya tukio na KIFO CHA BINTI HUYU MDOGO [RIP] nini? Unajua kama mfumo wetu wa afya ungekuwa ni wa haki binti huyu familia yake ingekuwa inajua status ya binti yao hata kama si mgonjwa kwa kuwa mfumo ungekuwa unaruhusu Medical check up.
     
  14. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    masikini but R.I.P student
     
  15. M

    Msharika JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    swala la msingi hapa sio kulalamika, ni kujua ni nini kimesababisha kifo. Kisha kama ni uzembe wa vituo vya afya ndio wizara ilaumie. Tuwe waungwana. Bwana ametwaa na jina la bwana libarikiwe.
     
  16. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unajua kilichomuua??.
     
  17. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,723
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Jamii ya watu waliostaarabika haswa tunaoishi mijini,tunajua kuwa tuna mazingira ya ustaarabu yaliyotuzunguka,zikiwemo hospitali na mengineyo.Kifoc ha ghafla si kuwa havitokei vinatokea.

    Kwa akili ya kawaida ya kibinadamu afya zetu sisi Watanzania katika mazingira ya mfumo wetu wa kiafya,uwa tunazifanyia ukaguzi [Medical Check up] bila ya kusubilia ugonjwa.Hakika jibu lako litakua hakuna,. Na assumption zako mtoto huyo tujue amekufa na nini kwanza kisha tukishajua kilichomua ndio tuangushe lawama kwa wizara ya Afya ambayo leo ilikuwa inasoma budget yake.

    Kwanini kwa assumption zako hizo hizo tusiassume kuwa mtoto huyu ajapewa sumu,au kunywa sumu ambayo imeondoa uai wake,bali tuassume mtoto huyu alikuwa mgonjwa kwa namna ambayo mazingira yamemfanya victim wa situation iliyotokea leo.

    Mazingira circumstance ya situation kwangu mimi,kama mtu mzima binti huyu nampa 20% uenda kifo chake kuwa kama ningekuwa ni kuassume kuwa binti huyu ni victim wa case hiyo ambayo wewe unataka tuone kama yaweza kuwa ni sababu ya kifo chake. Lakini assumption zangu kwa umri wake kupata matatizo hayo yaliyotokea leo yametokana na ugonjwa ingekuwa 80%.

    Na unajua kama ni ugonjwa ni dhahili alieanzisha thread hii ilikuwa kusudio lake la kutuambia kuwa katika taarifa zote ulizoziskia leo kupitia budget ya wizara ya Afya kwa siku ya leo,lakini kw upande wa Afya bado tuko nyuma mpaka Taifa linampoteza binti huyu mdogo ambae hatujui Mungu angempa nafasi gani kulitumia Taifa hili.Uenda angekuwa Anna makinda ajae,au Roze Asha Migiro wa miaka hiyo ijayo au hata Rais wa Jamhuri ya Muuungano,lakini kwa kuwa mikakati yetu ya wizara husika bado ni tatizo kwa jamii yetu.

    Unajua kuna Mataifa ya wenzetu yana mipango bora ya uzazi, kati ya watoto mia [100] wanaozaliwa ni watoto watatu tu [3] wanatopoteza, maisha wakati wanazaliwa.Je unajua nchini kwako ni watoto wangapi wanapoteza maisha yao wakati wanazaliwa, kati ya watoto mia [100] wanaozaliwa?

    Kinchopigiwa kelele ni jukumu la wizara na mikakati yake katika kumkwamua mtanzania dhidi ya magonjwa yanayomsumbua,na huduma za Afya kwa ujumla wake ili awe salama na kumudu maisha yake na kuendleza ujenzi wa Taifa lake.

    Bro acha mchezo na afya.Unajua sasa hivi imeibuka Malaria inayomfikisha mgonjwa ICU toka ilimposhika yuko barabarani,au yuko ofisini kwake. Au wewe mwenzetu unaishi UK,au USA,inawezekana ujui kwanini watu wanaumia na hali hii.
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    link ipo, afya ya mtoto haikua salama lakini ndo hivyo tena wengi tu tunatembea siajabu bila kujua kwamba miili imeshakwisha kazi

    Apumzike kwa amani mtoto mzuri, ametangulia tu, na sie tupo mbioni
     
  19. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P mwanafunzi, pole kwa familia.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    R I P mwanafunzi.
     
Loading...