Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu mkuu na msaidizi wabambwa wakitengeneza majibu ya mtihan wa darasa la saba;shame

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Sep 9, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    WATU wanne akiwamo Mwalimu Mkuu na Msaidizi wake wa Shule ya Msingi ya Kagwe kijijini Kagwe, katika Kata ya Siloka, Bukombe mkoani hapa, wanashikiliwa na Polisi kwa tuhuma za kukutwa wakiandaa majibu ya mtihani wa darasa la saba.

    Watuhumiwa hao ambao ni pamoja na Msimamizi wa mtihani huo, wanadaiwa kuandaa majibu ya mtihani wa Taifa wa Kiswahili.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa, Diwani Athumani, alisema ofisini kwake jana, kwamba watu hao walikutwa na maofisa wa Kamati ya Kusimamia Mitihani ya Taifa wa Elimu ya Msingi kwa kushirikiana na wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru).

    Aliwataja waliokamatwa kuwa ni Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Kirima Robert (36), Msaidizi wake, Samson Ngozi (27), Msimamizi wa Mitihani, Peter Matipa (24) na mkulima, Kuya Kunyango (24).

    Kamanda Athumani alisema watuhumiwa hao walikamatwa juzi saa 8.50 mchana nyumbani kwa Mwalimu Ngozi wakiandaa majibu hayo wakati mtihani ukiendelea.

    Alisema mgambo aliyekuwa akilinda mtihani huo, Mpemba Kachere, alitoroka baada ya kubaini kuwa Mwalimu Mkuu, Msaidizi wake, Msimamizi wa Mtihani na mkulima huyo, wamekamatwa kwa tuhuma hizo.

    “Juhudi za kumtafuta mgambo huyo kwa kushirikiana na Takukuru na Kamati hiyo zinaendelea ili kuhakikisha kuwa anakamatwa na kufikishwa mahakamani pamoja na wenzake,” alisema Kamanda Athumani.

    Mtihani wa kumaliza elimu ya msingi nchini ulianza Jumatano na kumalizika jana ambapo wanafunzi zaidi ya milioni moja walikuwa wakitarajiwa kuufanya nchi nzima.
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bongo full vituko kwa kweli!
     
  3. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    piga jela
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkulu anauza twiga , swala, dhahabu, tanzanite. Mkulu wa mitutu analamba ma-trilion sijui kwa kuuza milipuko au la. Wengine wanaingiza wa-pakistani kwa USD 10,000na mmwalimu anakula kichwa cha darasa la saba..............haya endelezeni single hii, ninauhakika itauzika.
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Vituko kila kona!
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Nzova anakamata madawa atujui yamechomwa lini endeleeeeeeeeeeeeeeeaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  7. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Katibu mkuu wa wizara anaandaa mpango wa kuhonga wabunge ili bajeti ipite anasimamishwa kupisha uchunguzi na ikulu,anarejeshwa kazini na ikulu ndani ya masaa 24 anasimamishwa tena na ikulu.Duh
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,121
    Likes Received: 6,764
    Trophy Points: 280
    Waziri anapoamua kuwahadaa wananji bila aibu na kutengeneza majibu feki yenye mbwembwe na utamu kuyasikiliza ili bajeti ipite akijua ni uongo mtupu!
     
Loading...