Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu achapwa vibao na wanafunzi baada ya kutoshiriki mgomo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Gumzo, Aug 1, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWALIMU mmoja wa jinsia ya kike aliyefahamika kwa jina moja la Kahimba wa shule ya msingi ya Kambarage iliyopo Kata ya Msamala katika Halmashauri ya Manispaa ya Songea Mkoani Ruvuma amajeruhiwa vibaya kwa kupigwa sehemu mbalimbali za mwili na kundi linalodaijwa kuwa ni la wanafunzi wa shule hiyo ambao wanadaiwa kuwa na hasira baada ya walimu wengi wa shule hiyo kutoonekana eneo la shule kufuatia mgomo wa chama cha Walimu (CWT).

    Akizungumuza na waandishi wa habari hizi Mjini Songea mwalimu mkuu wa shule ya msingi Kambarage Adolfina Ndunguru alithibitisha kutokea kwa tukio hilo ambalo alidai kuwa ni udhalilishaji mkubwa kwa mwalimu kupigwa na wanafunzi.

    Ndunguru alisema kuwa yeye pamoja na walimu wenzake hawakuweza kufika kwenye eneo la shule kwa kuwa wao ni walimu ambao wamekubaliana kugoma kutokana na Serikali kushindwa kutimiza ahadi yao wanayodai.

    Alifafanunua kuwa inadaiwa kundi la wanafunzi lilipomuona mwalimu Kahimba kwenye eneo la shule hiyo lilimvamia na kuanza kumpiga mawe sehemu mbalimbali za mwili na baadaye alifanikiwa kukimbia.

    Kwa upande wa baadhi ya walimu wa shule za msingi, Sekondari na Chuo cha Ualimu cha Songea kilichopo Manispaa ya Songea ambao wameomba majina yao yahifadhiwe walisema kuwa mgomo utaendelea mpaka Serikali itakapo ridhia kuwalipa madai yao hasa ikizingatiwa kuwa wao wanafanyakazi katika mazingira magumu.

    Waandishi wa habari walifanikiwa kutembelea baadhi ya shule za Msingi na sekondari ambazo zilikuwa hazina walimu kabisa na kwamba wanafunzi wa shule hizo wakiwa wamezagaa mitaani huku wakiinung`unikia Serikali kwa kuto watendea haki walimu wao ambao alikuwa wakiwaandaa wanafunzi katika Mitihani ya kumaliza Elimu ya Msingi na sekondari.
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Cha msingi hakuuliwa, na ujumbe umefika kwa wale wote wenye tabia za umimi, uoga na kujipendekeza.
     
  3. DULLAH B.

    DULLAH B. JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Akome na tabia ya usaliti.
     
  4. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hawa watoto hawana adabu maana kugoma au kutokugoma ni haki ya mhusika. Wametenda kosa la jinai sana kiasi cha kupaswa kuchukuliwa hatua za kisheria. Mie nalaani kitendo hiki ingawa wengi watakishabikia.

    Leo wamempiga mwalimu kesho watawapiga wazazi wao. Kama wana hasira kwanini wasiwaadhibu wale wanaowanyima walimu haki zao hadi wagome wakati wao wanatanua wakiongezeana ulaji ukiachia mbali kutumia mabilioni kutanua nje na wake zao?
     
  5. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sasa si uende mahakamani? Povu la nini??
     
  6. m

    mamajack JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wamefanya vizuri,wamewarahisishia walimu maana mgomo unaelekeza wakae nyumbani,sasa yeye alienda skuli kufanyaje?????
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi kikwete yupo jamani??!! Au kasafiri
     
  8. s

    sugi JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    anashughulikia ticket bado
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Amepata alichokuwa anakitaka,hakukukuwa na dawa zaidi ya hiyo
     
  10. paty

    paty JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kesho naye lazima agome ki lazima
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Bila shaka kasafiri maana ni kawaida yake tu!
     
  12. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,544
    Likes Received: 3,885
    Trophy Points: 280
    kwahiyo mnataka tuamini kuwa wanafunzi hawataki kuwaona walimu mashuleni?.

    Dah..wabongo kwa siasa.kila issue wanawekamo na politics mwishowe issue inashughulikiwa kisiasa.matokeo yake ni watu wa kawaida ndo wanaadhirika.
     
  13. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni dhambi na itawaandama...Leo wameanza kupiga walimu... kesho watapiga wazazi wao.
     
  14. Advicer

    Advicer JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 396
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kuna shule wanafunzi 6 wamesimamishwa kwa kosa la kumpiga mawe mkuu wa shule.mambo yalekua kama hayo.
     
  15. O

    Olesambai Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mgomo wa walimu ndiyo kwanza umeanza kushika kasi zaidi. Wale walimu waliokuwa wakifundisha wakati wenzao wamegoma wajiunga rasmi kwenye mgomo hivyo tunaiomba serikali/policcm wakalinde majengo na samani za shule kwa kuwa hakuna walimu isitoshe wengi wamepangisha mitaani/mjini na wale wanaoishi shuleni hawaonekani.

    Naona wamekwenda kujificha kutokana na vitisho vinavyotolewa na serikali. Naona hao waliojiunga na mgomo wameelemewa na vipindi. Hebu fikiria masomo tisa kwa kila darasa kwa madarasa saba inawezekana kwa hao ambao hawajagoma? Hao wanaofundisha hawana ujuzi wa masomo hayo yote ila wanataka waonekane na wakubwa kuwa mshahara wanaolipwa unatosha.

    Hivi leo serikali ikukubali kutekeleza matakwa ya walimu wao hawataongezewa? Kwa mfano wao wasipoongezewa watafanyaje? Nawaomba washiriki kwenye mgomo wasitumie mgongo wa wenzao.
     
Loading...