Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe je wajua? Watu wanapanda ATCL kwa 50,000Tsh.DAR/MWZ,DAR/JRO

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by spencer, Jun 8, 2012.

  1. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,
    Hii nayo ni habari ya kweli hutaki unaacha.
    ukifika counter unaambiwa nafasi hakuna, waliokata kihalali ni watu kama 15,wakati watu hamsini au zaidi waliobaki wanapitia njia ya panya kwa kulipia 50,000 tu.

    Napendekeza wanyongwe ili adabu na uzalendo uwepo. Hii ni dharau!!!!
     
  2. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwe Tufwile! Mwe!!!!!!
     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Umetuhumu, kisha ukatoa na mapendekezo!

    Mkuu pia kuna tetesi kuna watu wamekosa nafasi za kazi ndio wapika majungu sana ATCL , je umeshawahi kusikia hizi taarifa mkuu?
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Ina maana watu wengi wanaopanda ndege za ATCL hawalipi nauli? Nasikia TRC nayo ilikwenda kaburini kwa style hiyo hiyo
     
  5. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Nimeshasikia hiyo kitu. Mtu mzima anakata ticket ya mtoto wa miaka 2? Hihihiiii.............

    Ila hiyo ipo zaidi Precision Air na mashirika mengine ya Kiswahili.

    Waswahili kwa madeal huwawezi.
     
  6. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Dats is serious issue
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ekzaktly,,,,,mi mwenyewe nimepanda sana kwa styl hiyo,,,,unaongea na mhudumu wa BEHEWA,CLEANER,AU TT(SIJUI KIREFU CHAKE)
     
  8. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Uongo wa mchana huu!! Sasa utacheck in vipi? Unapoenda Nairobi lazima upitie kule International departures ambako passport inakuwa linked na ticket. Ticket za ndege ni online na zinadhibitiwa kwa ajili ya usalama wa ndege kwa maghaidi. Ingekuwa ni bus ningesema waliolipa 50elfu watapandia Mbezi but kwenye ndege labda kama itatua sehem kwa ajili ya kuwapakia. Ukileta justification za hii tuhuma zitawasaidia sana wana usalama kuboresha usalama wa ndege. Kumbuka wanaokagua ticket na vitambulisho sio Airline ni watu wa usalama ambao hawahusiani na shirika la ndege
     
  9. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    uchafu huo wa ATCL umesisikika sana - watu wanasimamishwa kazi au wanastaafu hawalipi nauli wao pamoja na familia zao na nyumba za pembeni - utafanya biashara kweli hapo. Na hiyo ni safari za masafa marefu sio Tz au EAC
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Halafu akija muwekezaji inakuwaje? Maana muwekezaji anachokuja kufanya ni kuongeza walinzi na kupunguza wakata ticket. that is it!!
     
  11. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Wanaingiaje kwenye ndege bila boarding pass? Maana kuna sehemu mbili za kucheck boarding pass; kwenyegate, ambako boarding pass itachanwa na abiria aachiwe stub, na mlangoni kwenye ndege, ambako abiria anatakiwa aonyeshe stub ili waone kama yuko kwenye flight sawa.

    Ina maana ATCL abiria wanapanda kwa free seating bila kupewa seat number?
     
  12. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    We na wewe.. Nway mradi umepost.. Sasa kama wanaokagua tikiti ni usalama wa taifa na kwamba hawana uhusiano au linjage yoyote na ATCL, sasa ulichomsahihisha mwenye thread ni nini?? Kama wanakagua TISS ina maana takwimu za tikiti wanazo wao na si ATCL.. Kwa maana nyingine hata kama kuna tikiti 20 za dili chini ya ATCL menejment kuihujumu serikali hakuna wa kuzisemea, hata kama TISS watakuwa wameona si jukumu lao, na inawezekana hawafanyi ”book-reconcilliation na ATCL, as u said no direct linkage in-between..

    Kwa maneno mengne unakubali kwamba ufisadi wa kulipa nauli tofauti unafanyika sana pale ATCL.. Hakuna wa kumshika mwenzake. Hzo taratibu za usalama wa taifa hazihusiani na bei ya tikiti, labda useme mtu hapewi tikiti na usalama wa taifa wanataka kukagua validity ya mtu kupitia tikiti hapo ndo pana point.

    Mbumbumbu intelligent.
     
  13. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    bongo amazes me so much...yaani kila sehemu ya kazi ina madili...dah!!
     
  14. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Mh ! hebu tujuzeni zaidi hii picha inavyochezwa maana mpaka sasa sijaelewe na security zote za airport hili linafanyikaje? naona kama ni kimajungu zaidi hebu tujuzeni zaidi.
     
  15. G

    Gongolo Member

    #15
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pia complimentary ni nyingi zinatolewa.
     
  16. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakubaliana na wewe kwa 100%. Katika sehemu ambazo Mwakyembe anatakiwa kuwamulika wale watu wa counter pia. Yaani kama kuua shirika ni wale. Nilifika kutaka ticket ya kwenda mkoa mmoja wa magharibi. Nilikuta wadada wawili na mama mmoja amevaa hijab(huyu alikuwa kimya sana) na kujifanya yupo busy kwenye mtandao.

    Nikaambiwa return ticket ni laki mbili na themanini. Nikaenda CRDB PPF Tower kuchukua hela ili nije kulipa maana walikuwa hawana facility za kulipia online. Nilipofika tu dada mmoja akaniambia samahani kaka nimepata msg nafasi hakuna kwa tarehe unayotaka, nikamwambia zipo za lini?, akanitajia tarehe ya mbele a week after nikamwambia Okay nikatie hiyo akaniambia ngojea ni confirm kwanza, mara akasema mtandao upo down. Akachukua simu na kuanza kuongea kwa coding language, 'H1 H1 upo, kuna mtu hapa wa tarehe...,' baada ya sekunde ishirini za kujifanya anasikiliza simu akaniambie tena samahani kumbe nayo imeishajaa. Akaniambia ila kuna watu huwa wana cancel hivyo niachie namba yako ntakupigia ikitokea, nikamwachia nilipokuwa njiani narudi home simu ikaita, nikapaki na kupokea akaniambia kuna mtu ame-cancel ile tarehe niliyoitaka mwanzo ila bei yake itaongeza alfu 50,000 kwenye bei ya kawaida nikamwambia nimeahirisha safari. Tokeo siku hiyo sikuwahi kuwaza su kufikiria kusafiri na ATC tena.

    Matendo kama haya ya mpaka watu wa counter kutaka kutengeneza pesa ndiyo yameifikisha ATC hapo ilipo. Mimi ningekuwa Mwakyembe ningeagiza hata ukataji wa ticket uwe electronised na ofisi ya GM ndiyo iwe inashughulika na ticket moja kwa moja wale wa pale chini wote ni redundant. Kama una ndege moja haihitaji complex workforces kabisa, halafu wawe wanaajiri kulingana na demand ya wateja na ongezeko la huduma za ndege. Demand for local flight in Tanzania is very high but we don't have serious people who can it into profitable venture. Kila mtu akiingia anawaza kuchuma aondoke. Serikali inatakiwa kutafuta watu watatu makini sana na kuingia nao mkataba wa management for ten years, na kama watawafukuza wawalipe bilioni tano kila mmoja ila kwa masharti kuwa kwa muda wa miaka mitano ATCL iwe na ndege zisizopungua saba, na waruhusiwe kuajiri na kuachisha yeyote yule.

    ATCL haitaweza kuwa profitable katika mazingira ya wafanyakazi wa sasa wote ninasema wote pale Makao makuu hawafai ni wezi wala rushwa wanahujumu shirika kwa ajili ya kupata cha juu.
     
  17. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mkuu,nadhani hii ni zamani au?
    Huyo anaye risk ni wa wapi? wakati kwenda MWZ na kurudi kwa ATCL na sasa Precision ni 190,000 au 130,000 kwenda tu, unaweza kuingia deal ya hivyo huku unachungulia jela?labda wasubiri zikipanda tena ndio wazee wazima wajiite watoto,so sad halafu hawa ndio wanamzomea Mh.Rais wakiwa mbele.Hii nchi inahitajika adhabu za papo kwa papo, umeshikwa kifo au unapotea.
     
  18. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Hakuna TISS mbumbumbu, wanaokagua ticket pale airport ni watu wa SWISSPORT na kwa kuwa ticket za ndege zinapatikana online sio rahisi kuiba ticket. Kama unasafiri kwa dili ina maana hautakuwa na ticket, na pale kwenye foleni utakutana na abiria wa KQ, Emirates, SAA nk which means kama hauna ticket haupiti. Labda ipigwe dili kati ya abiria, mkagua ticket wa swissport, anayefanya check in wa ATC na flight attendant anayechek boaring passs. Mimi binafsi siamini kama kuna dili la watu wengi. Tunaopandaga ndege za dili huwa ni katika ndege za jeshi au za serikali kwa misafara ya viongozi. Kwa commercial flight haiwezekani kuforge ticket kwa kuwa mfumo ni mmoja tu wa kukata ticket
     
  19. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si wapande mabasi. Tamaa ya ndege ya nini . Nchi ndivyo ilivyoishi kufoji kila kona sasa deni la taifa trilion 14 kwa sababu ya ukosefu wa uzalendo .kila mwaka ruzuku haziishi
     
  20. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35


    Mimi nadhani mabadiliko ya aina au kitu chochote yanatakiwa kuanzia kwa mtu mmoja mmoja, sasa kiongozi wewe unasema umepanda kwa njia hiyo mara nyingi na unasikia ni ufahari lakini wakati huo huo unalaumu kuwa watendaji hawafanyi vizuri wakati wewe ndiye unayewashauwishi kufanya hivyo. Ni vizuri utkabadilika tupende vitu halali, tuache kununua magendo vitu vya wizi n.k, wenzetu wameendelea kwa kuweka maslahi ya nchi mbele, unanunua kitu lazima upewe risiti na ionyeshe bei halisi na kiasi cha kodi, bila hivyo mteja na kupeleka mbele ya sheria. Sisi tunafurahi kupata vya dezo halafu tunataka maendeleo, haiwezekani hata kidogo.

    Ukikuta mtu anakupata ticket ya ndege kwa 50,000 huyo ni adui toa taarifa ili iwe fundisho siyo kufurahi unaua maendeleo ya shirika na nchi pia. So tubadilike please, mabadiliko hayaji kwa kulipiza baya kwa baya, bali kwa kufanya what is right and just.
     
Loading...