Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwafrika ahatarisha uhai wake kumuokoa Mzungu...

Discussion in 'International Forum' started by Boflo, Oct 2, 2012.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    [h=2][/h]
    [​IMG]
    Kijana pichani Nelson Fonangwan mwenye miaka 17 amefanya hivyo.Alikuwa amelala nyumbani kwao na kuamshwa na kelele za majirani ambao walikuwa wakiunguliwa na nyumba.

    Aliamka na kwenda kuangalia nini kinaendelea akakuta nyumba ya jirani ikiungua na mama mwenye watoto wawili akihangaika kuvunja dirisha kwenda kumuokoa mtoto wake mdogo Adam mwenye miaka 2.
    Mama alivunja dirisha bila mafanikio huku moto ukizidi kuwaka ndipo Nelson alipokuja akavunja dirisha na kuingia ndani kumuokoa mtoto.Mama akapiga simu 999 ikaja gari ya zimamoto.
    [​IMG]
    Akisimulia moto ulivyotokea mama wa mtoto anasema alikuwa ameenda nje kutupa uchafu akiwa amemuacha mwanae mdogo jikoni.Kurudi mlango ukawa umejifunga na kumbe aliacha fying pan jikoni ikaanza kuungua na baadae moto kuanza kuwa mkubwa.Alijitahidi kuvunja dirisha na mkono ambao aliumia sana huku akipiga kelele ndio kijana Nelson kutokea na kumsaidia.
    Tukio hili lilitokea nchini Uingereza maeneo ya Southampton.Kijana Nelson Fonangwan asili yake ni Cameroon.
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapa issue isiwe rangi bali mtoto ambaye ni malaika na ni binadamu. Unajuaje kama mtoto aliyekuwa anakabiliwa na kifo angekuwa muafrika na mzungu akasikia asingekuja kufanya alichofanya muafrika. Acheni kujenga imani za kibaguzi. Hujui kuwa mtoto ni malaika hata nyoka angeweza kumuokoa achia mbali huyo mswahili? Je wangekuja zimamoto wangeulliza nyumba inayoungua ni ya mswahili au mzungu? Tafuteni sababu zinazoingia akilini badala ya kuendekeza ubaguzi. Ungeandika muafrika ahatarisha maisha yake kumuokoa mzungu. Je ulitaka nani amuokoe huyo malaika? Hapa alichofanya ni kumuokoa jirani yake. Na hii ndiyo mila ya kiafrika na binadamu wengine. Ubaguzi ndiyo upo lakini tusiuanzishe au kuupa nafasi kwenye mawazo yetu kama mleta mada alivyofanya.
     
  3. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,292
    Likes Received: 5,893
    Trophy Points: 280
    Hakuna ubaguzi hapo. Ubinadamu umetumika.
     
  4. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    waafrika kwa kuvunja nyumba za watu, hamjambo!
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Nimefurahi sana kwa huyo kijana kuokoa maisha ya huyo malaika
     
  6. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Kweli mkuu, ila nadhani angekuwa kijana wa kiarabu asingesaidia! Sijui waarabu wanawaonaje wazungu!
     
  7. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,292
    Likes Received: 5,893
    Trophy Points: 280
    Tusiweke ubaguzi kila sehemu. Tenda wema nenda zako.
     
  8. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii story inam-portray huyu mwafrica kama sub-human species. Ni kama vile mwafrica hawezi kufanya kitendo kama hicho. Na hapo mjinga flan kaona hiyo ni habari worth to be publish. Hivi sisi Waafrica tuna shida gani?
     
  9. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,321
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mleta mada mwenyewe anaitwa Boflo...
    ____
    _||__| | ______ ______ ______
    ( | | | | | | |
    /-()---() ~ ()--() ~ ()--() ~ ()--()


    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  10. Mwana kinyonga

    Mwana kinyonga JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwenyd majanga au tatizo hakuna mzungu wala muafrika,kama position inaruhusu kwann usisaidie bu Kisa ni uafrica wa huyo jamaa.
    Kuna kpind nilienda kula bata kisiwa cha bongoyo,katika kupiga mbizi za hapa na pale nikajikuta navutwa kuelekea far from the beach,ule mkondo wa pale wanadai ni mkondo wa maji unaotembea. Nikaomba msaada kwa wenzangu kwa kunyoosha mkono juu huku natumbukia naibuka,wenzangu c waogeleaji kivile wakisogea kidogo wanarud nkajsemea duh ndo mwisho nn nlikuwa nimechoka balaa. Wakaenda kuomba msaada wakaja wahind flan wakashindwa mida kidogo akatokea dada mmoja akaogelea mpaka nilipo akisaidiana na wale wahind kunivuta mpaka nje. Baada ya ku2lia ndo nikamdadic yule dada ni mfaransa alikuwa kwenye vacation ya 2 weeks in tz hata ngel ilikuwa inasumbua.
    All in all msaada ni popote mwenzako anapouhitaj tuache kujitenga wenyewe nimejifunza kutoka kwa huyo sista bila yeye siku hiyo sijui.
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,551
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa mkuu
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,551
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    teh teh teh. Haya bwana waafrika tutasemaje sasa.
     
  13. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseeee babaangu ni swala la ujirani mwema 2 "mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe" amri kumi za mungu

    ngoja nipate kisusio hapa mamsera kwa mwarabu
     
  14. m

    mhondo JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Amefanya jambo zuri, kama hao wazungu walikuwa na tabia ya ubaguzi watakuwa wamepata funzo na wao.
     
  15. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ujiko hapo Nelson. Wazungu walivyo, hapo tayari amekaa moyoni mwa mama huyo na kumtoa ni kazi kubwa. Unanielewaeeh?
     
  16. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona unanishambulia mm...

    Hii habari nimeicopya na kupaste na iko ktk source nyingi, google utaona mwenyewe acha upashkuna
     
  17. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dini ya Afrika ni upendo wa dhati. Dini za kigeni ndizo zilizoleta ubaguzi wa rangi.
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    unamaana gani maana umeshabadilisha wazo la ka Boflo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nelson ashukuliwe sana kwa umbea wake ndio umenusuru maisha ya mtoto huyo..
    Bravo nelly mkameruni
     
  20. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Suala la Uafrica na uzungu unatoka wapi???hapa ni binadamu kamsaidia binadamu mwenzie mwenye shida..Period.
     
Loading...