Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mungu ameumba!!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Meritta, Jun 22, 2011.

  1. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    jamani mi ninachoamini ni kuwa Mungu kaumba vitu kwa mfano wake, pia kaumba vitu ili mwanadamu atumie na kufurahia.
    ila katika suala zima la mapenz sijui nini kinatokea na ndo maana naomba msaada kwenu. Katika iman yangu mi naamin kuwa hata suala la mapenzi na ndoa mungu ameifanya na kuibariki ili watu wafuraie na kuzaliana waongezeke waijaze dunia. Tatizo linakuja ni pale mapenz
    yanapokuwa chungu na kuharibu utaratibu mzima wa maisha, sasa wanajamvi tusaidiane nini tatizo linalopelekea mapenz kuwa si furaha tena
    bali machungu. Nawasilisha
     
  2. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Usaliti
    uaminifu kukosekana
    tamaa
    hali ngumu ya maisha n.k
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kuita uasherati/umalaya 'NGONO' ,kwa maana kwa Mungu iwe ngono,iwe ngomo,iwe ng'ono yote ni umalaya ama uasherati,lakini pia tumeelekezwa ni akina nani wafanye tendo la ndoa na si 'kufanya mapenzi' kama mnavyoita nyinyi siku hizi

    Mungu anataja 'tendo la ndoa' kwa maana liwe ni tendo kwa wanandoa TU,sasa leo wakwale nao wanafanya hili tendo,ni sawa?mbali ya hivyo tumeambiwa hili tendo ni la siri,sasa leo ni wapi kuna siri?make watu mna...kama mbwa nje nje

    sasa kama mnaamua kuliita tendo LA NDOA ni kufanya MAPENZI tayari hilo ni kosa kubwa sana,kwa maana tumelitia najisi

    Nionavyo mimi!
     
  4. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tamaa, njaa, shida na mitego na kujiendekeza mkuu
     
  5. s

    shoshte Senior Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Mungu alimuumba mke na mme na akawafungia ndoa pale Bustanini mwa Eden na akaibariki ndoa na akaitakasa
    Ndoa ni takatifu na imeletwa ili watu waweze kuifurahia na kuishi kwa amani ila baada ya anguko la mwanadamu dhambini
    ndo chanzo cha haya yanayotokea leo
    kumekuwa na kutokuwa waaminifu
    tamaa
    ukatili
    usaliti
    uongo nk
    Na pia kufuata tamaa za miili yetu unakutana na mtu unampendea maybe sura umbo kazi mwonekano ila tabia hatuangalii tunataka material thing
    UKIMSHIRIKISHA MUNGU WAKATI WA KUMTAFUTA MWENZA WAKO HUTAJUTIA KUOA AU KUOLEWA ILA SISI WALA TUNAINGIA TUU BILA HATA KUFUNGA NA KUSALI HUKU TUKIOMBA MWONGOZO WA ROHO MTAKATIFU
     
  6. Mama Brian

    Mama Brian JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vyote vinabebwa na watu kukosa hofu ya Mungu.
     
  7. a

    allydou JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    hutakiwi kufanya tendo la ndoa kama huajoa/lewa, na hutakiwi kufanya nje ya ndoa. kinyume cha hapo, ndio chanzo cha matatizo unayoyazungumza.
     
  8. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    naona haya ndo matatzo makubwa
     
  9. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hiv kwa maisha ya vijana hili linawezekana kweli
     
  10. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hilo neno
     
  11. M

    Marytina JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    100 thanks
    u hv spoken ma mind, be blessed.
    Usipokuwa na hofu ya Mungu kila chafu utafanya
     
  12. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hili suala la kumshirikisha mungu ss wanadamu tunaona ushamba,ndo maana tunalia na mapenz
     
  13. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    asante kaka umeliona hilo
     
  14. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ndugu yangu maana sisi tumeyageuza mambo yote ya mchana tunafanya usiku na ya usiku tunafanya mchana
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,560
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Tunamshirikisha Mungu kwa kuomba hivi "ninaomba unibadirishie huyu awe kama upendavyo" tayari mshaingia ktk mahusiano hapo,
     
  16. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na asilimia kubwa a wanadamu wanajiamulia mambo yao bila Mungu ndio maana yanakwenda kombo
     
  17. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hapo sasa utata
     
  18. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nini kilichopelekea vijana wa siku hizi wasiweze??

    Kwa sasa hivi tumeamua kubadilisha mambo na kuwa kinyume chake.. Sasa hivi mtu anasifiwa kwa idadi ya wanaume au wanawake aliolala nao.

    watu wanatoa sababu za tamaa, tabia, n.k

    lakini ni nani ambaye hana tamaa; ni nani anayependa kuona au kuolewa na mwenye tabia mbaya?

    Ninachokiona mimi ni kuwa

    1.kwa sasa, kadiri siku zinavyokwenda ndoa inazidi kuwa ni gharama, nikimaanisha kwamba mchakato mzima wa kuoa umekuwa ni mgumu kutokana na masharti kama vile mahari, na gharama nyingine za harusi.
    Hiyo inapelekea wengi watafute njia mbadala - (yaani kupunguza hamu tu )

    2.elimu na uelewa umekuwa mwingi, sana sana kwa upande wa wanawake ambao sasa wamekuwa makini kutokuingia ndoa kichwa kichwa.
    3.utandawazi pia umechangia kwa namna fulani; kwani kila mtu anataka "kujaribu" kile anachokiona au kusikia aone kuna nini

    4. Kwa sasa mafundisho kutoka kwa mabibi na mababu hayapo tena. Pia mafundisho ya dini mbali mbali hayajatiliwa msisitizo na wafundishaji -

    Pia kwa maisha ya sasa wengi tumeacha mahudhurio kwenye nyumba za ibada, kwa hiyo hakuna tena hofu ya Mungu - ya kusubiri ndoa.
     
  19. s

    shoshte Senior Member

    #19
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ndo tunapo kosea sasa sisi tunakutana na mtu mnaingia kwenye uhusiano ukiona anaenda sivyo ndivyo unaanza kumwomba Mungu ambadilishe ila tungemshirikisha kwanzia mwanzo tusingekuwa na shida
     
  20. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Uwe umeoa, au haujaoa, uwe na mpenzi au rafiki......Tatizo kubwa ni ubinafsi.. Selfishness.. ubinafsi.. either kwa mwanume au kwa mwanamke unakufanya usahau ahadi zetu, Pepo la ubinafsi likikuingia linakufanya upate tamaa, udanganye, utafute nyumba ndogo, n.k. Hivyo vingine vyote ni matokeo au outcomes ubinafsi wetu....Ukiweza kushinda ubinafsi..utamfikiria mwenzako, utahisi machungu yake, utathamini mchango wake, utajiweka nyuma badala ya kimbelembele..
     
Loading...