Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mume Akupende!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Jul 15, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    [h=3]Mume Akupende![/h]

    [h=3]Mume Akupende![/h]

    Haijalishi ni kazi gani mume anafanya anastahili kupewa appreciation!
    [​IMG]
    Wanaume wakikutana wenyewe kwa wenyewe kama hawafahamiani swali la kwanza kuulizana ni “unafanya kazi gani
    Sababu ya msingi ni kwamba wanaume wengi suala la kazi ni kitambulisho (identity)
    Ndivyo walivyoumbwa na Mungu na hiki ni kitu wanachozaliwa nacho kujikuta ni mtu wa kwenda kuwinda, kulima, kufanya kazi kwa ajili ya familia yake.
    Kufanya kazi ni jambo la msingi kwake.
    Akipata ugonjwa anaweza kupigana na kuhimili kila aina ya msongo wa mawazo au mgandamizo wa damu hata hivyo linapokuja suala la kazi kwake huwa maumivu ni makubwa kiasi cha kuwa na stress au depression.
    Mwanaume anaweza kusimama imara hata katika ugonjwa unaoleta mauti kama cancer lakini si suala la kupoteza kazi au business.
    Mwanaume mmoja baada ya kufanya deal la uhakika kwa kutengeneza Mamilioni ya pesa, kwa furaha akaenda nyumbani kwa mke wake kumwambia hizo habari njema na mke wake akamjibu kwa mkato “sawa nimekusikia” then akaendelea na kazi zake pale nyumbani.
    Mume alikatishwa tamaa na kuvunjwa moyo kiasi cha kutoa maamuzi kwamba kuanzia hapo hatamshirikisha mke wake jambo lolote au maamuzi yoyote kwani hakutegemea kama mke wake angejibu kwa mkato vile na kuonekana alichofanya hakina maana.
    Wanawake wengi hawafahamu umuhimu ambao wanaume wameuweka katika kazi zao na kwamba ukimshukuru kwa kazi anayofanya basi anaweza kukuonesha upendo wa ajabu.
    Fikiria wewe ni mwanamke sasa umegundua kwamba ni mjamzito na unaenda kumweleza mume wako naye anakujibu “sawa” then anaendelea kuangalia TV utajisikiaje?
    Basi ndivyo mume wako hujisikia pale Unapokuwa hutambua kazi yake hata kama wewe unafanya kazi na kupata fedha kubwa zaidi.
    Mwanamke anaweza kuamua au kuchagua kufanya kazi au kuwa nyumbani na kulea watoto, hata hivyo mwanaume anaweza kuchagua kufanya kazi au kwenda jela.
    Ni kweli mwanaume mwema huolewa kwa sababu ya UPENDO na si FEDHA, hata hivyo mwanamke huyu mwema huwa na hekima na maarifa ya kufahamu sifa ya ndani ya huyu mwanaume kama anaweza kujenga kiota na kuhudumia vifaranga kwa chakula, mavazi na malazi maisha yao yote.
    Je umewahi kumshukuru Mume wako kwa kazi anayofanya?
    Kwa mwanamke ambaye anataka kuonesha respect kwa mume wake anaweza kujaribu kuandika hata message au note na kuiweka hata kwenye Lunch box yake na kumwambia “ mpenzi mume wangu nashukuru sana kwa namna unajituma kufanya hiyo kazi kwa ajili ya familia” au vyovyote unavyotaka wewe.
    Pia unaweza kumshukuru kwa uhuru aliokupa wewe mwanamke kufanya kazi au kukaa nyumbani na yeye kufanya kazi.
    Wapo wanawake ambao huwaza mara kwa mara kwamba wangewashukuru waume zao kwa kufanya kazi, hata hivyo kuwaza peke yake si lolote unachotakiwa kufanya ni kumshukuru au kumwambia.
    Je, utajisikiaje mume ambaye anasema kwamba huwa anafikiri mara kwa mara kukwambia anakupenda na hajawahi kukwambia anakupenda!
    Ukweli mahusiano ni two way street, mume anatakiwa kukwambia “ANAKUPENDA” na wewe unatakiwa siku moja kumwambia mumeo “Asante sana nashukuru kwa kazi unayofanya ambayo inatupa fedha na maisha”
    Nakuahidi atafanya mambo ya ajabu sana kuhusiana na kukupenda wewe kwa sababu ataamini wewe ni mwanamke ambaye unaamini katika yeye.
    Mume wako anajiona unamshukuru kwa kazi anayofanya pale tu
    Pale unapomwambia kwa maneno au maandishi kwamba kile anafanya kina maana kwako na familia.
    Unaelezea imani yako katika taaluma yake.
    Unasikiliza stories mbalimbali kuhusu kazi zake na taaluma yake, inaweza kuwa ni magari, ualimu, Computer, forestry, nk.
    Kumsaidie kukamilisha ndoto zake kama wakati ule wa kuchumbiana.
    Hulalamika kuhusiana na kazi zake

     
  2. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    dah! Nimekupata vilivyo na nimeelewa ahsante sana
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Nimekupata na umeeleweka sana
     
  4. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    asee mkuu kweli kazi ni sensitive issue sana kwa wanaume..ila hawa dada zetu huwa hawajui si kazi tu na mengine mengi...
     
  5. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ujumbe mzuri.
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    My favourate Quote:
    Nyumba hujengwa kwa hekima,na kuimarishwa kwa busara.Kwa maarifa vyumba vyake hujazwa vitu vya thamani na vya kupendeza
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Rejao hii nimeipenda mkuu ni nzuri sana
     
  8. Dr. Love Pimbi

    Dr. Love Pimbi Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenena vyema Diddy
     
  9. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ahsante kwa kutukumbusha.
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Asiyefanya kazi na asile
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mpendane, mapenzi vionjo!
     
  12. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana!! Hayo mambo 2siyaache hapa jamani..
     
Loading...