Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muamko wa Watanzania mwaka 1995 na 2010 ni sawa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Chapakazi, Nov 5, 2010.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hizi ni twakimu za uchaguzi mwaka 1995, ambapo Mrema alikuwa mpinzani mkuu:

    Mkapa - 61.82%
    Mrema - 27.77% - Mpinzani Mkuu
    Total votes - 6,846,681

    Ukilinganisha na matokeo yaliyotangazwa leo:
    Kikwete - 61.7%
    Slaa ~ 26% - Mpinzani Mkuu
    Total votes ~8.5 mil

    Kwa kuangalia upesi upesi, muamko wa watanzania umekuwa mdogo sana katika kuleta demokrasia na ushindani imara katika siasi nchini. Kwa mtazamo wangu, hizi twakimu zinaonyesha mwamko hasi katika kuimarisha mchakato wa vyama vingi Tanzania. Hii inatia aibu na ni sikitiko kubwa sana!
    Hatuwezi kuwa na mwamko ule ule katika kipindi cha miaka 15, na huku tunalamika ufisadi, umaskini na hali ngumu ya maisha! Lazima tuelewe umuhimu wa competition katika siasi. Angalia Marekani na nchi nyingine zilizoendelea.
    Kutokana na kudorora kwa mchakato huu, ccm inaendelea kutunyanyasa, na kutuibia! Na ndio sababu kuu ya ishu kama EPA, RICHMOND, MEREMETA, KIGODA, MABANGO YA KAMPENI, nk kuendelea kupata nafasi katika taifa letu bila pingamizi.
    Nadhani vyama vya upinzani vianze kampeni ya kuamsha wananchi na kuwaelimisha umuhimu wa siasi na uchaguzi na ushindani wa kweli!

    Pia nadhani ni jukumu la tume ya uchaguzi kuweza kuwaamsha wananchi. Sijui bajeti yao kwa mwaka ni kiasi gani. Nadhani hilo nalo linahitaji kuangaliwa!
     
Loading...