Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto kupenda kutafuna kokoto ni tatizo gani?

Discussion in 'JF Doctor' started by Parachichi, May 25, 2009.

  1. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2009
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wadau poleni na mashughuliko!kuna kitu kinanisumbua kichwa naombeni msaada wenu!hivi ni tatizo gani kwa mtu kupenda kula vijipande vya mawe?kuna mtoto wa ndugu yangu anasumbuliwa na hilo tatizo!huwa anachukua vipande vidogo vidogo ya mawe anavitia mdomoni anakaa navyo hata usiku akilala anapendelea kumumunya kama pipi!ni tatizo gani hilo?na dawa yake ni nini?

    Nawasilisha wakuu
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,016
    Likes Received: 5,159
    Trophy Points: 280
    mapepo ndio yanayomsumbua.
    Mpeleke kwa mama Rwakatare akaombewe
     
  3. D

    Dina JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2009
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Anakula vipande vya mawe au anachotaka ni ule mchanga tu unaopuputika kwenye hivyo vipande vya mawe? Je, anakula na mchanga?
     
  4. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2009
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu asante kwa msaada!huwa anachukua vipande vya mawe anavitia mdomon anamumunya kama pipi!vile vigumu na huwa anaviosha manake tulipopekua kwenye mfuko wake wa madaftari ya shule tulivikuta vingi visafiiiiiii!!!ina maana kabla ya kuvitia mdomoni huwa anaviosha kabisa!sasa hapo nashindwa kuelewa tatizo ni nini haswa!
     
  5. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Anaweza kuwa na eating disorder inayoitwa PICA, check hapa

    http://en.wikipedia.org/wiki/Pica_(disorder) kwa hiyo waone wataalam wa

    magonjwa ya watoto.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    I had some kind of PICA when i was a pupil back then. Nilikuwa napenda sana kutafuna mkaa, ila nilikuwa siumezi. Nilikuwa tu navutiwa na ka-certain harufu na sio kila mkaa ulikuwa univutia.

    I dont know how or when i started, and i dont remember how call a quiter..lakini sikutumia aina yeyote ya dawa..huenda ni matatizo flani tu ya muda. I am not sure.
     
  7. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Umesahau character moja ya mwisho kwenye link

    http://en.wikipedia.org/wiki/Pica_(disorder)
     
  8. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Duh! Poleni, lakini waweza ku-type PICA, WIKIPEDIA kwenye google itakuja.
     
  9. idea

    idea Senior Member

    #9
    May 26, 2009
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ohoo pole sana. Huyo mtoto ana ukosefu wa madini ya aina mbali mbali mwilini kama chuma nk pamoja na vitamins. Kwa hiyo jaribu kuhakikisha mlo wake umekamilika yaani balanced diet. Hasa mpe nyama ya ngombe kwa wingi, matembele, mchicha nk. Hili tatizo ni kama la mama mjamzito anayetafuna udongo.
     
Loading...