Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa Kidato cha 2 urudishwe,watoto wamekuwa vilaza sana

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ulimakafu, Sep 7, 2011.

  1. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Serikali ingefanya liwezekanalo kuurejesha mtihani wa kidato cha pili,maana watoto wa siku hizi wanamaliza f.4 hata kuandika insha kidogo hawawezi.Kwa kifupi wengi wanamaliza wakiwa vilaza zaidi ya vile walivoingia.Matokeo ya F.4 mwaka 2010 ni ushahidi.
     
  2. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Jana nimesoma gazeti fulani eti wameshusha wastan wa kufaulu..badala ya 31% umekuwa 25% kisa watu wengi wanashindwa kupass kwa kiwango hicho.. Hawa jamaa wanafikiria kwa .........! Haiwezekani watumie mbinu hiyo kusuluhisha. Mimi nilitegemea wangefanya jitihada wanafunzi wafaulu sasa wamepunguza kiwango cha kufaulu..hivi wanawajenga wanafunzi au wanawabomoa? :( :-x
     
  3. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tanzania zaidi ya unavyoijua........... Unapokua na viongozi vilaza wakiongozwa na Rais kilaza lazima utegemee hayooooooo @ Apollo....
     
  4. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    we acha tu ndugu yangu. Tunazidi kuteseka tu, maisha yanapanda, taaabu ndio usiseme.
     
  5. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Ndo akili zetu waafrika zilivyo badala yakutatua tatizo tunaongeza tatizo juu yake
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani tz bila ccm haiwezekani? 2015 tufanye aumuzi thabiti kukikomboa kizazi kijacho au ikishindikana turudi mtaani kama wenzetu Tunisia japo damu itamwagika tupate mwelekeo wa nchi yetu
     
  7. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wangefanya 41% ingekuwa nafuu sasa...cjui kama tutafika kwa hali hii
     
  8. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    shine, . :) inabidi tubadilike..tubuni njia mbadala kutatua matatizo sio kuyaongeza.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    We unataka wa feli form2 ili waende wapi?. Mazingira mabovu. Waacheni watoto wasome kwa starehe bana.
     
  10. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    &amp;lt;br /&amp;gt;&lt;br /&gt;<br />
    &amp;lt;br /&amp;gt;&lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    Na wewe unatetea uozo!ama kweli i doubt kama wote tulio humu ni great thinkers, average ya 30 kwanza ni ndogo sana bora ipande iwe 40 kwanini ulazimishe kitu wakati kiko nje ya uwezo wako?kama shule imemshinda labda kuna kitu kingine anaweza kufanya kuliko kumpotezea muda wake shuleni,hata wastani ungeshushwa hadi 10% bado wangefeli na wangedai wastani bado mkubwa ni bora kuwa na wanafunzi 100 wenye akili kuliko kuwa na matutusa/vilaza/viazi/maboga 100000 yaliyovaa uniform ambavyo waziri anajivunia kuwa ni wanafunzi,inaboa sana mi nasema kila siku &amp;quot;MTU HAJAWAHI KUWA HATA MONITOR AKIWA PRIMARY SCHOOL KWA WATOTO WENZIE LEO ATAWEZA KUWA WAZIRI WA NCHI YENYE MAMILIONI YA WATU?&amp;quot; leadership is a talent na si wote tunaweza kuwa leaders ila kwa kuwa viongozi wachache ni wabishi na ili hali ethics za uongozi hawana wao wanakomaa hivyohivyo pia ukiuliza,eti namfahamu muache na yeye akae hapo ale kidogo,tubadilike taifa letu linapotea
     
  11. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />

    Sure kiongozi akiwa kipofu tunasema anaowaongoza wengine au anawapoteza?dah nchi hii upupu mtupu
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    daah mkuu au kwakua ushapita na ni productive...................mna wao wanaeza wakapita lakin sio productive
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    elimu hiyo mnayoisifia imelinufaisha vip taifa?. Tanzania hii hatujawahi kuwa na Elimu bora, hata hiyo uliyosoma pia ni mbovu tu.
     
  14. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Bora umemwambia maana amezungumza pumba na mashudu tu
     
  15. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Sarlimu, sasa ndugu yangu hii comment ndio umetumia akili yako ya kuzaliwa au kuna mtu pembeni alikuambia upost hivi?
    kwa hiyo unaona bora wanafunzi na sio wanafunzi bora? Tunajenga tunabomoa?
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Kweli ufikiri ki masaburi.
     
  17. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Tutakuwa tunataniana, 25%?
     
  18. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    kwa bahati mbaya ndugu yangu, ninatumia mobile kwa sasa, ningekupa hiyo link. Mimi imenisikitisha sana.
     
  19. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Poa ukijatulia nitupie.
     
  20. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #20
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Hii ingekuwa poa zaidi.
     
Loading...