Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtazamo hasi wajamii yetu kuhusu makabila haya . . !!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Aug 16, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Ni jana tu jamaa yangu mmoja aliambiwa na baba yake kuwa;"nitakusapoti kwenye ndoa yako lakini usimuoe huyo mwanamke ulie nae",kijana alipomuuliza baba yake sababu ya kumkataa mchumba wa kijana wake,mzazi alisema eti kabila la huyo mwanamke hawajatulia.Mzee yule akamuorodhezea makabila mengine kwamba asijidanganye kuoa,makabila hayo ni Wanyiramba(hili ndilo kabila la mchumba wake),Wahaya,Wasukuma wa Nasa na Wachaga wa Machame.Mzee yule alidai kuwa Wahaya na Wanyiramba wanasifa zinazofanana yaani vicheche.Wasukuma wa Nasa na Wachaga wa Machame nao wana sifa zinazofanana yaani Uchawi,wanakawaida ya kuwaua waume zao baada ya kupata mafanikio.Kwanza nikiri kuwa hoja hizi zina ukweli.Lakini pia ukweli huo ulikua una nguvu sana zamani sio sasa.Ni vyema jamii ikaacha kuyahukumu makabila hayo leo.Nasema hayo kwani leo ni vigumu sana kumjua mwanamke mwadilifu kwa misingi ya kabila.Tabia za kupenda kufanya ngono hovyo na kwenda kwa waganga iko karibu kwa kila mwanamke,kama ni karibu kila mwanamke basi inayahusu makabila yote(hata wanaume wana tabia hizi ila kwa malengo tofauti).Nadhani huu ni wakati wa kubadilika na kuishi kiuhalisia na sio kimazoea!!
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ni mtazamo wake tu!! Hakuna vitu kama hvyo!
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Una uhakika????????????
     
  4. Nambe

    Nambe JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 1,456
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ni kweli mkuu, mfano zaman wanawake wa pwan ndio walikuwa wanasifika kwa mambo ya chumban lakini sasa kutokana na mchanganyiko wa makabila, utandawaz huu mambo mengi yamebadilika kuna haja ya kuacha kuoa au kuolewa na kabila na badala yake kuoa ama kuolewa na mtu binafsi, hii kitu imepitwa na wakat. Inawezekana kuna ambao bado wana hzo tabia bt ni wachache na hawatoshi kufanya kabila zima lihukumiwe.............

    vijana wengi sana saa hz wanaumizwa kwa kushindwa kuwa na wale wawapendao kwa sabab ya mtazamo huu...............
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Nambe umesomeka vyema sana!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    sijawahi sikia wasukuma wa Nasa ni wachawi, Gamboshi je?
     
  7. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,845
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    He?Hadi wasukuma kumbe pia kuna watu wanawa perceive vibaya?
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Now u know,nenda kwa amani!
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Usifikiri ni wasukuma wote!!!!
     
  10. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa kawaida yetu zamani kuwachagulia wenzi watoto wetu. Kulikuwa na vigezo vinavyoangaliwa, ikiwa ni pamoja na mila na desturi za huyo mwenzi, pamoja na tabia. siku hizi vijana mnadai hayo yamepitwa na wakati. Pamoja na hayo, inabidi mfahamu kuwa ndoa huunganisha watu wawili, na vile vile familia mbili. kutokana na vijana kujichagulia wenzi kwa vigezo vichache (Mfano:- ukubwa wa makalio) bila kujali tabia, mila na desturi, ndoa nyingi zimeishia kuwa matatizo,

    USHAURI WANGU

    Vijana mkubali sisi wazazi wenu tuwachagulie wenzi
     
  11. N

    Neylu JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hata mie ndo naipata leo hii...
     
  12. s

    sahihi Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kuwa hao wenyewe hujisifia kwa kuwa na hizo sifa mbaya.
     
  13. L

    Loloo JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tabia zpo katika makabila fulani ambazo zipo tu hata kama kuna wachache waliostaribika bado asili inaendelea kuwepo we can't escape nature
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Kuishi kwingi kujua mengi!
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    ila mdingi nae kanena ka jambo ka maana japo mnampinga... kuna makabila si ya kugusa wakuu SURELY I TELL YOU....
     
  16. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Sasa si muoe makabila yenu (dada zenu) kwa nini mnatanga tanga???
    Kwa sababu kama mtu huwezi kuacha upori pori huwezi kuoa kabila lisilo la kwako kwa kuwa kutakuwa na tofauti tu za kitamaduni ambazo zina affect tabia pia ...hiyo ni piga ua galagaza. Ila kama mambo ya culture ulishatupa kule unaweza oa kabila lolote.

    Mi kuna watu wengi nawajua wa makabila tofauti ambao walishaapa hawataoa mke toka kabila lingine...na nawapa BIG UP sana kuliko kujidai ku mix wakati unakataa kukubali tofauti.
    :eek2:
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    nyumba kubwa,hebu nifafanulie u-pori pori ni upi ulimaanisha hapo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. j

    jackline JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hahaa.! yaani umeshindwa kusema kuwa huo ndo mtizamo wako ukamsingizia mzee wa watu.Wajifanya kuambia watu eti waache hizo fikra na wakati huo huo unatetea hizo fikra unazotaka watu waachane nazo? unachekesha.
     
  19. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Machame again? Am proud to be mwanamke wa Kimachame, wachaga maarufu kuliko wote, title tu inadipict kuwa Mmachame ni mwanamke strong, fighter, not ready to be oppresed, beautiful, intelgent and God fearing. Kwa yote hayo najua am marketable ni kiasi cha kuamua cuz pamoja na makelele yote ya kuwasema vibaya we still ROCK kuanzia hapa Jf mpaka mtaani! Wadada wote wa Kimachame hapa Jf thumbs up!! Teh!
     
  20. data

    data JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,578
    Likes Received: 1,495
    Trophy Points: 280
    Nyerere alisema..!!??
     
Loading...