Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Nimetumiwa meseji za matusi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by tisa desemba, Mar 16, 2012.

  1. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wadau wa sheria,
    naombeni msaada wa hatua za kuchukua endapo mtu atakutumia meseji za matusi makali (sio vitisho) kwenye simu yako... msaada plz jambo hili limekuwa likisumbua sana hapa kijijini kwetu hasa sisi viongozi wa serikali ya kijiji tunaposuluhisha kesi za wanajamii.
     
  2. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    unamjua aliyekutumia hiyo meseji?

    mbona unaleta hoja bila kuielezea vizuri kwa nini unataka msaada au ni hewani imetoka hiyo, na ulifanya nini hadi unatukanwa?
     
  3. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kumbe wewe kiongozi wa kijiji? pesa mnazopewa mnazitumia vizuri kwa wananchi wenu au unajifaidisha na familia yako?
     
  4. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ndio ni mimi kiongozi wa kijiji (kitongoji) hoja ya fedha za wananchi zinatumikaje sio mda wake sasahivi, hata hivyo wapo wakaguzi wenye wajibu wa kujua zimetumikaje, kwa sasa tujadili issue niliyoiombea MSAADA, ndio ninamfahamu aliyenitukana kwenye hizo meseji, amenitukana baada ya kumzuia kulima shamba lenye mgogoro wa umiliki, ningependa kujua je, sheria inasemaje mtu anapokutukana (sio vitisho) kwenye meseji za simu, ni ushahidi gani unaohitajika zaidi ili kumtia hatiani mtuhumiwa, na je kosa kama hili mtuhumiwa anaweza kupewa adhabu ya ukubwa gani na mahakama.... msaada
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kutukana au kudhalilisha utu wa mtu ni kosa la jinai. Kama unaweza kuthibitisha kuwa namba ya simu ni ya huyo unayemfikiria unaenda mahakamani unmfungulia kesi kama kawaida. Siku hizi mitandao ya simu inaweza kuthibitisha mwenye namba fulani kutokana na namba kusajiliwa. Kuhusu ukubwa wa adhabu hilo sijui.
     
  6. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    We kila siku msaada msaada watakuomba msaada kwenye tuta
    watchout
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe unamzuia mtu kulima kwa sheria ipi? kama hata sheria ya kutukanwa huijui, unahukumu vipi mtu asilime? si ungewapeleka mahakamani na mwenye kujuwa sheria ndio angehukumu?

    Hukumu za matusi ni hizi:

    1) Kimila

    Inategemea na mila zenu, anaweza chapwa viboko au akalipishwa kuku, mbuzi au ng'ombe, na idadi yao inategemea na matusi.

    2) Kidini

    Jicho kwa jicho.

    3) Mahakama

    Usumbufu utakaoupata mpaka ithibitike kuwa amekutukana kweli, unaweza na wewe ukaingia hatia ya kumtukana hakimu na wabunge waliotunga hiyo sheria na serikali iliyoipitisha.

    4) Jamii Forums


    Unalambwa ban, ikiwa ni mfuasi wa CCM na Muislaam
    Ukiwa magwanda na Mkristo, unapeta tu.

    5) Mitaani


    Unamrudishia ujumbe unaongeza x 2 au 3 au 100, inategemea ulipoupata ulikuwa wapi. Akikukuta upo Karibu ya kanisa au msikiti unamjibu abarikiwe, au amani iwe juu yake. Akikukuta kwenye ulabu unamrudishia x 10000000000
     
  8. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwani kuna kosa kwa member kuomba msaada hapa jamvini, wewe ni jf senior expert member, nilitegemea unapo'reply issue yoyote uta'reply as senior expert member (experienced and knowledgeable), anyway hapa hatupigi siasa, hapa ni professionals chamber kama hujui mambo ya sheria achia wengine watusaidie JF IS OUR FREE SCHOOL... nashukuru kwa walionisaidia na walioni'challenge kwa hoja.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Kwa sheria za bongo zipo double std usikute akakulipa kila tusi sh100!!
     
  10. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hilo ni kosa la jinai na ni kosa la madai. Unaweza kufungua jalada polisi na namba ya huyo mtu wakaifuatilia halafu akatiwa hatiani na kupelekwa mahakani. Ikithibitika tu mahakama itatoa hukumu kutokana na aina ya kesi uliyofungua kama ni ya jinai watampa adhabu ya jinai ambayo nadhani ni kifungo cha muda fulani au faini au vyote. kama ni madai itategemea umedai nini. Kwani kwenye madai inabidi utamke kiwango unachodai na mahakama itaangalia kama unastahili na huyo mtu amejulikana ataambiwa akulipe vile hakimu ataona inafaa kutokana na mujibu wa sheria. Wala usijali muda kuwa mwingi wa kesi, lakini mwishowe utafanikiwa tu. Kuna mtu alimtukana mpenzi wake wa zamani. Mbona alihukumiwa kufungwa na nahisi alifungwa mwaka yule mama. Iikuwa mkoa wa mbeya kama kumbukumbu zangu ni sahihi.

    Na hii imepunguza sana ujinga wa matusi kwenye simu. Kwani wanaweza kufuatilia hizo message hadi wakampata huyo aliyetukana na ni rahisi sana. Pole.
     
  11. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Msamehe saba mara sabiini.Kama hujaridhika katafute beto
     
Loading...