Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada mtoto anaumwa

Discussion in 'JF Doctor' started by The secretary, Apr 21, 2012.

  1. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Jamani nimempeleka hospital lakini wamesema hana kitu ila anachemka sana halafu anakuwa kama anaweweseka au kusisimka joto likipanda.kwa sasa anamalizia ant malaria (mseto)madokta nisaidieni ni dawa au ni kingine?
     
  2. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mpeleke hospitali ya watoto. Could be UTI, always tricky.
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,306
    Trophy Points: 280
    Homa si ugonjwa bali ni dalili ya ugonjwa.
    Homa inaweza kusababishwa na mambo mengi sana. Mathlani, kidonda tu kinaweza kusababisha homa kali.

    Dhana ya kuwa homa inaletwa na malaria tu, siyo sahihi.
    Mtoto mdogo hawezi kujieleza, yawezekana na matatizo katika sikio 'otitis media' au mkojo 'UTI' n.k

    Ni vema umrudishe hospitali akafanyiwe uchunguzi wa kina kubaini sababu zinazopelekea joto la mwili kuongezeka.

    Kuweweseka si dalili nzuri kwasababu homa inapozidi inaweza kusababisha hali hiyo. Na hali inaweza kwenda mbele zaidi na kusababisha dege dege 'convulsion'. Matokeo ya dege dege nayo pia si mazuri kwa afya na maisha ya siku za baadaye
     
  4. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    matibabu hapa itakuwa ngumu. The best ni kupata opinion kutoka kwa daktari baada ya kumuona mtoto
     
  5. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mpeleke kwenye hosp ya maspecialist wa watoto,
    inaweza kuwa si malaria ni tatizo lingine tu wao watakusaidia.
     
  6. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mtoto? Peleka fasta hospitali, ka bdg wameshindwa nenda kubwa... Mtanzania mwenzetu huyo anatakiwa awe ktk hali nzuri
     
  7. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kidonda anacho kidogo kwenye kidole maspecialista hadi j.3 naweza pata msaada wowote juu ya kushusha hii homa?
     
Loading...