Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada madoctors wa JF

Discussion in 'JF Doctor' started by Daffi, Dec 16, 2011.

  1. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Madaktari nawaombeni msaada wa ushauri na tiba katika hili,nimeotwa na maupele madogo mgongoni yakifuata uti wa mgongo,
    yanawasha,nikikuna yanazidi kusogea!!!!!!!nimepatwa na wasiwasi sana kwa sababu nilidhani labda hali tu ya joto!!!but kwa hali inavyoendelea wasiwasi unazidi kunipanda!!!najua JF wapo madaktari wa kutosha wenye kunipa sababu yenye kusababisha hili, ushauri maridhawa na tiba ya kutatua hili tatizo kabla ya kuchukua hatua zaidi!!!
    Hope mtanisaidia!!!
    Mungu awabariki.
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mi sio daktri ila naona kama ni jasho... ni mtiririko wa jasho yapo kwenye mfereji wa uti wa mgongo... Jaribu kuoga na detol kwanza (for few days). Kama utaweza tafuta ile ya kuweka ndani ya maji ya kuoga. Kama unaoga kwa kutumia shower basi tumia sabuni tu.
     
  3. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Nashukuru Mwali,ila najitahidi sana kuoga japo sikutumia sabuni ya detol,but medicated soap kama family naitumia,zikakauka kidogo but zimeta zingine kwa pembeni mwa uti wa mgongo!!!Thanx,nijaribu kutumia detol
     
  4. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nenda hosp mapema, isije ikawa unacheza na mkanda wa jeshi...
     
  5. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    I'l take the step mkuu!mkanda wa jeshi huwa uko vp na unasababishwa na nini?
     
  6. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nenda ukafanyiwe uchunguzi na vipimo [ hasa RPR /VDRL ]kwenye kituo cha tiba. Hapo utapata tiba sahihi kulingana na tatizo:

    Yaweza kuwa vipele vya kawaida,vipele vinavyotokana na reaction,vipele vya fangasi au hata kaswende [Mungu apishie mbali].
    Kila moja hapo inatiba tofauti.

    >> Kuhusu alie comment kwamba waweza kuwa mkanda wa jeshi... Mmmmh ! Hapana,kwa maumivu ya mkanda wa jeshi,siku mbili tu toka uanze ungeenda mwenyewe hospital kabla hujabonyeza hizo keypad. Usicheze na Herpes Zooster Mkuu!

    >> Kuhusu medicated soap [+detol]. Hizi zinakinga tu magonjwa ya ngozi. Mind u ugonjwa ukiishaingia uka settle haziwezi kuuondoa.
     
  7. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    Mkanda wa jeshi unawasha sana nasikia,yanaanza kama mapele then yanakuwa kama malengelenge ya kuungua moto,MKANDA WA Jeshi ni indicator ya kuwa mhusika Ana VIH.
     
  8. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Nashukuru sana kwa ushauri murua,naelekea hosiptal hapa nilipo!be blessed.
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Hivi vipele haviwashi sana kivile,vilipoanzia vimekauka,ila vinaendelea kusambaa,ie vikikauka vingine vinaota pembeni pa zamani!thanxs!ngonja nikacheck afya
     
  10. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    ... Daffi bhana!

    This z not Herpes zooster,[mkanda wa jeshi]!

    LABDA KAMA UMEPATWA NA YAFUATAYO!

    1. Hivyo vipele vnauma hadi unakosa usingizi... Kwenye mkanda wa jeshi hata valium haioni ndani bro! Labda utumie CPZ [ lagactil ] high dose.

    2. Mkanda wa jeshi ni Unilateral,yaani unashambulia upande mmoja tu wa mwili kwa kufuata nerves.
    Hauvuki mgongo pale katikati,wala tumbo pale kitovuni kuhamia upande wa pili. Kama vya kwako vimevuka au viko katikati hiyo sio mkanda wa mjeda . Lakini kama vkiwa upande mmoja tu
    na vinauma kama umewekewa moto... hiyo imekula kwako[ sorry,just a joke].

    3. Point to not 60% ya wanaougua mkanda wa jeshi ni HIV +..... So sio kila mtu mwenye mkanda ana HIV [ 40% waweza kuwa sero neg ].

    4. TAKE CARE MKUU,KAPIME [SIO KWA KU SUSPECT UNA HIYO KITU]BALI ILI UJUE KESHO UTAIANZA NA MIPANGO IPI !
     
  11. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    ... Isije ikawa,lakini probability iko chini mkuu!
     
  12. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    ngoma!
     
  13. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Namshukuru mungu!hi kitu sina,wala gonjwa lolote la zinaa!nimeambiwa is just an allage
     
  14. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mkubwa!!kimsingi nashukuru kwa ushauri murua!!!nimekimbia fasta hosiptal kuhofia kuwa ikawa mkanda wa jeshi!!japo kwa dalili za mkada wa jeshi ulivyo na ulivyoelezea,siyo kabisa!!!but i thanks God nimechukua vipimo vyote na sina tatizo lolote,zaidi ya kuambiwa it is an allage!!!!
     
  15. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    ....Thanx Lord !!!
     
  16. S

    Sinyooo New Member

    #16
    Sep 25, 2016
    Joined: Sep 24, 2016
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Naombeni kujua dawa ya mkanda Wa jeshi na unapona,na ili isitokee tena unafanyaje vitu gani vya kula kuongeza kinga mwilini
     
  17. bryan2

    bryan2 JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2016
    Joined: Jun 8, 2016
    Messages: 1,135
    Likes Received: 687
    Trophy Points: 280
    Mkanda wa jeshi(herpes zooster) huweza mtokea mtu yoyote yule esp kama uliwahi kupata tetekuwanga ukiwa mdogo(chicken pox) hugonjwa huo hutokea sana hasa pale kinga za mwili zinaposhuka kwa magonjwa kama vile hiv/aids na kwa wazee...

    Kwa wagonjwa wa hiv/aids sana hutokea upande mmoja wa mwili hasa kuanzia nyuma nya mgongo mpaka kwenye kifua kwa mbele.

    Dalili zake ni vipele vidogo vyenye maji maji au wakat mwngne hata usaha kwa ndani huwa na maumivu makali sana kama shoti ya umeme/burning and shooting pain

    Matibabu yake ni antibiotic/anti-pain/lotion ya kupaka kama vile calamine/anti-viral drugs Acyclovir na kama kinga ziko chini sana(CD4) ni kuanza Arvs sababu ni kati ya magonjwa nyemelezi hata stage 2 ya Hiv/aids

    Na inatabia ya kubaki mwilini/post herpetic neuralgia inaweza pona kwa nje mgonjwa akawa bado anahisi maumivu kwa ndani.

    Plse sio kila mkanda wa Jeshi ni dalili za Hiv/aids kuondoa hofu ni vizuri kupima Afya zetu.

    Asanteni
     
Loading...