Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Movie za kibongo huwa zinaniboa hapa

Discussion in 'Entertainment' started by Maundumula, Feb 3, 2012.

  1. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    1. Lugha zinazotumika, wakati mwengine kingereza si kingereza kiswahili si kiswahili. Mwengine hajui kizungu nae anataka aongee kizungu kwenye movie. Mwengine hajui tofauti ya "L" na "R". Gali badala ya gari, ushauli badala ya ushauri,

    2. Neno "MR" hili neno wanapenda kutumia eti unakuta mtu ana mu adress rafiki yake kama MR, sasa toka lini mtu rafiki yako unamwita "Mr Benson" usimwite jina la kwanza , au ndio kuonesha ana hela ,jamani Mr sio cheo :embarassed2:

    3. Subtitles mbovu sana! , siku hizi zinaoneshwa kwenye Africa Magic yani unaweza kuzima kwa hasira TV ukakimbia. Kama hawana watu wa kuandika kingereza vizuri basi naomba wasiweke sub titles.
     
  2. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bado unaangalia hizo tamthilia,wenyewe wanaita"Senema"! Bora uangalie zile za enzi zileee za akina "Cafenol na Aspro!
     
  3. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Inahitaji moyo mgumu kuangalia filamu za kibongo.
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mnao ziangalia huwa mnakosa cha kufanya bora niende kuzibua vinyesi kuliko kuangalia Movie za bongo.
     
  5. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Suala la matatizo katika matamshi si la sinema/filamu ni la Watanzania. Si ajabu katika nchi hii kukutana na mtu kapendeza ama mrembo lakini hajui tofauti ya L na R.

    Kwa upande wa sinema lawama ni kwa waongozaji (directors) ambao ndiyo makocha wa filamu husika. Director anatakiwa kuwa na ufahamu wa mambo kadhaa ya filamu, lugha n.k. Ila kwa kuwa wanaandikwa magazetini na kubabaikiwa na warembo wasiojitambua (ikiwa ma-director ni wanaume) basi wenyewe roho zao "kwatu"!

    Mambo bado.
     
  6. C

    Chabo JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    kinachoniudhi zaid ni watu kuigiza badala ya kuvaa uhusika.(JB pekee ndo huwa anaweza kuvaa uhusika wengine huwa wanaigiza)
     
  7. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,757
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Kweli tumetofautiana..mm huwa siangalii muvi za kibongo ht.
     
  8. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    BIG UP JB WENGINE WOTE PUMBA! Unakuta CD imeandikwa TRUE LOVE lakini ukiinunua ni ya kiswahil kabisa....WHY? Kwa nini? STUPID!
     
  9. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Lugha mambo ya mpito tu hayo.. mradi senti inaingia hapan.. shaka..

    napita tu jamani..
     
  10. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hizi movie niliacha kuziangalia kitambo maana napataga taabu sana kuzielewa unaweza ukashtuka mtu anakuwa tajiri halafu usijue ni kitu gani kimemfanya awe tajiri. Wanaigiza kwa kiswahili lakini cover la movie limeandikwa kiinglishi. Wanaigiza kwa jazba mda wote utadhani wamefumaniana
     
  11. D

    DOOKY JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 372
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi huwa cna muda wa kuangalia hizo tamthilia tangu zilipotoka
     
  12. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ngoja msikiwe na wamama wa nyumbani, ma hausigeli na vi sista du mkikashifu vitu vyao.
     
  13. c

    cholo Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalia za kichina hata sura yako ipo kama mchina mweusi
     
  14. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mmeulizwa mseme kama uwa mnaangalia au hapana? Yaan wabongo bana. Sasa sisi kujua kama mnaangalia au hamuangalii inatuhusu nin!! Tanzania itaendelea kuwa maskini pamaja nga utajiri wote tulionao just because watanzania
    1. Ni walalamikaji tu na si watu wa kuchukua hatua stahiki.
    2. Tunawivu wa kipumbavu (I MEAN IT) na si wivu wa maendeleo (if you doubt of what i say just pass through the comments on this thread utadhan wametukanwa kutajiwa tu bongo moves. Kwa hali hii kweli hyo industry itakuwa??)
    3. Wepesi wa kukata tamaa
    4. Tunamtaukuza mgeni na kumsahau mzawa etc, na tabia hii ni mpaka kwa viongozi wetu. Just to look on the film industry mnayo iponda sasa hapa bongo. Haina sapot kbsa ktoka central government ukilinganisha na nchi zingine. Leo hii akitokea mzungu anakuja kuwekeza ktk film industry Tanzania, utaona jinsi serikali itakavyo geuzia macho, pua na masikio kwake. Chukulia mfano kwenye madini. Ki2 kibaya zaidi kinakuja kwa mashabiki. Huko ndo usiseme, hawanunui kazi, utakuta wanapangana tu kwenye vibanda ku-burn movies. Sasa hapo mtu anafaidika vp na lini atatoa kazi nzuru imfaidishe. Remember every thing under the sun is busness pale tu pesa inapoingilia kati, na ktk busness hakuna anaye tegemea kutoa kitu bora ili kiishie tu mikonon mwa wajanja/wajinga wachache, kwakuwa kila kilicho bora kinagharimu. Binafsi siwalaumu. Nailaumu jamii nzima ya tz+viongozi wake na kazi zao nanunua na nnazpenda. By the way filam ya kiswahl kuwa na title ya kingereza sioni tatizo provided English is an international language na filamu si kwa ajili ya wabongo tu.
     
  15. c

    cholo Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    who cares
     
  16. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    tatizo ni dogo sana, PROFFESIONALISM. people dont turn it as a proffesion, wanaishia kuigiza kwa uzoefu. Wenzetu wa Nigeria na Kenya wamesomea, cheki South Afrika yenyewe, that is the fact, tulitupilia mbali masomo ya sanaa za maonyesho enzi za ujamaa tukidhani yanapoteza muda kumbe ndio ajira tarajiwa za vijana wengi.
     
  17. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Title nyingi ni za kiingereza...halafu kwa uchunguzi wangu zinazoanzia na neno "FAKE" ni nyingi...mara FAKE....., FAKE LOVE, FAKE PASTOR etc
     
Loading...