Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mohamed Said na Mwanakijiji; Kwanini Hamtaki Tujifunze?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KAMBOTA, Oct 20, 2011.

  1. K

    KAMBOTA Senior Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikifatilia makala zako Bw Mohamed Said, nimegundua kitu kimoja "WEWE NI MTETEZI MZURI WA WAISLAMU" vema, pia nimefatilia makala za Bw Mwanakijiji "WEWE NI MTETEZI MKUBWA WA NYERERE".

    Ingawaje ninyi ni waandishi wawili wenye mitazamo tofauti lakini inaonyesha ninyi wote si watu wa kukurupuka, huwa mnasoma sana. Kuhusu huu mjadala mkali kuhusu historia sahihi ya mapambano ya uhuru wa Tanganyika nashindwa KUWAELEWA NINYI WAWILI.

    Mnaonyesha mnafahamu mambo mengi ambayo ni nadra sana kwa sisi vijana wa siku hizi kuyajua, ila HAMTAKI kuyaweka wazi , mfano nikianza na Bw Mohamed Said wewe unaeleza maswala kadhaa ya kihistoria lakini naona kama vile unaipindisha kwa kuukita mjadala wako kwa waislamu pekee hususani pale Gerezani, pia Mwanakijiji yaelekea unafahamu udhaifu mkubwa wa kihistoria hasa nyakati za Mwalimu Nyerere ila cha ajabu haupo tayari kueleza bayana.

    Mimi natoa wito kwenu kama waandishi mahiri na wakongwe, hebu kuweni wazi , tutendeeni haki vijana wa sasa, tupeni uhondo wa kihistoria, watu tupo kwenye computer tangu asubuhi tunafatilia huu mjadala, hivi kwanini HAMTAKI TUJIFUNZE?
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wanataka ujifunze labda mjadala umepamba moto sana kiasi cha kukuchanganya.

    Wasome kwa kituo na uliza maswali pale usipoelewa utafahamishwa, ni wengi tumenufaika na tunaendelea kunufaika na historia inayosimuliwa na pande zote.
     
  3. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,396
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Mi pia nimejfunza sana,na nitahfadh ktk kumbukumbu zangu hstoria zote mbili...ili nami mwenyezi Mungu akinijalia uzima,ktk uzee wangu Insha-Allaah niwajuze wajukuu zangu...Japo M.SAID namuona yupo so SPECIFIC....Kwa "Waislamu" na "Wazee" wa Gerezani na Mission Quarter
     
Loading...