Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika na nguvu ya Umma wachafua hali ya hewa DAWASCO

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bu'yaka, Sep 7, 2011.

  1. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45


    Mbunge, wananchi wavamia Dawasco


    [​IMG]

    Mkurugenzi wa Kampuni inayosambaza majisafi katika Jiji la Dar es Salaam na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Pwani, (Dawasco), Jakson Midala. akizungumza na wakazi wa Jimbo la Ubungo waliongozwa na mbunge wao John Mnyika (katikati) katika kuvamia makao makuu ya Dawasco jana. Picha na Pamela Chilongola


    MWANANCHI
    Pamela Chilongola

    BAADHI ya wananchi wa Ubungo katika Manispaa ya Kinondoni, jana wavamia Ofisi za Kampuni inayosambaza maji katika Jiji la Dar es Salaam na baadhi ya maeneo ya Mkoa wa Pwani (Dawasco), kulalamikia kukosa huduma za maji. Katika tukio hilo, wananchi hao waliongozwa na mbunge wao John Mnyika na kwa mujibu wa maelezo yao, hatua hiyo ilikuja baada ya kampuni hiyo kutowapa majibu kuhusu malalamiko ya kukosa huduma .

    Walisema miezi nane iliyopita, waliiandika kampuni hiyo kutaka kujuia sababu za wao kukosa huduma za maji katika maeneo yao, lakini hawakujibiwa. Mmoja wa wananchi hao Msafiri Shabani wa Mabibo, alielezea kushangazwa kwake na hatua ya wananchi katika eneo hilo kukosa maji wakati huko nyuma walikuwa wanapata huduma.

    “Huko nyuma tulikuwa tunapa huduma angalau wiki mara tatu lakini kwa sasa tunapata mara moja na yanafunguliwa kwa saa mbili tu, nadhani kuna mchezo fulani unafanyika, ili tukosema maji,” alisema. Akijibu tuhuma hizo Mkurugenzi Mtendaji wa Dawasco, Mhandisi Jackson Midala alikiri ofisi yake kupokea malalamiko ya wananchi hao kuhusu kukosa huduma ya maji, lakini alisema hiyo inatokana na upungufu wa maji yanayohitajika.

    Alisema si kweli kwamba Dawasco inashirikiana na watu wanaodaiwa kuuza maji na hivyo wakati mwingine kukuta wakiwafungia watu mabomba ili wafanye biashara.

    Kuhusu suala la mabomba maarufu ya kichina ambao ni mradi uliotekelezwa na Wachina, alisema ni kweli baadhi ya sehemu hayatoi maji, lakini wanakwenda hatu kwa hatua ili hatimaye waweze kutoa huduma za ukakika.. Hata hivyo alisema hawezi kuzungumzia tuhuma zilizotolewa na wananchi hao dhidi ya meneja wa Dawasco Boko, lakini akasema kwamba inabidi azifanyie kazi .

    Kuhusu mgawo wa maji alisema hauepukiki kwani wakati mwingine wanaamua kufanya mgawo wa maji mfano Manzese siku tatu ili wengine pia wapate mwisho

    ---------------------------------------

    Laiti Watanzania wote tungekuwa tuna uthubutu wa kukataa upuuzi, nchi hii ingekuwa mbali saaaana! Ee Mungu Mwenyezi, tunashukuru kwa kutuletea upinzani Tanzania.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Sep 7, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,957
    Trophy Points: 280
    Wameenda kufanya fujo hapo. FFU walikuwa wapi kuwadunda?
     
  3. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2011
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    hukusoma hotuba ya Lema , tumeamua kuasi amri zisizo halali...
     
  4. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hata awakufanya fujo yoyoye walipokelewa vizuri wakazungumza na mkurugenzi na jana walikuwa na kipindi redio one,kuhusu tatizo la maji,walijadiliana vizuri watu waliuliza maswali yakajibiwa na mkurugenzi pamoja na Mh.mnyika.
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Sep 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mbona sijaona hali ya hewa kuchafuka. Mbunge wangu Mnyika ni muungwana alifanya mikutano ya kikata na akaomba baadhi ya watu wamsindikize ili wakasikie anachoambiwa na watu wa DAWASCO. Haikuwa maandamano wala ghasia wala vitisho. Watu wakanena na kusikilizana bila mawe wala vitisho vya kumwaga damu.
     
  6. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Asante
     
  7. bi mkora

    bi mkora JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fujo kama hii? tanzagiza.gif
     
  8. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bravo bravo bravo!!!
     
  9. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Maongezi kati ya midala(mkurugenzi wa maji)na mh.mnyika yalifanyika vizuri na kwa amani,sasa sijui NN swala la FFU kuwadunda wananchi linatoka wapi?Tusipende kutumia nguvu kubwa sana kwa ajili ya swala dogo tu,kwa sababu kulikuwa hakuna uvunjifu wa amani kwa hiyo kulikuwa hakuna haja ya FFU kuhusika kwa namna mmoja au nyingine.
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Sep 7, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu unaishi bongo? ungekuwa huku wala usingeshabikia FFU, maji Dar ni tatizo. au nyie ndo mnaohujumu maji ya dawsco ili mtuuzie ndoo buku nini?
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    <br /> <br / wameenda kufanya fujo au kudai haki yao?? We vipi??
     
  12. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mleta thridi ametumia heading ambayo sio nzuri ndio maana NN anasema kwa nini FFU awakuwadunda.
     
  13. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280

    Bi Mkora umesema yote yanayolinga na mzee wa kujishebedua, mzee wa pamba za kuhongwa, safi sana, yaani nchi inadidimia na kupotea gizani jamaa linakenua tu.
     
  14. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    Katika historia sijui kama kuna Mbunge wa chama tawala aliyeweza kuvamia ofisi ya serikali kupinga uzembe.
     
  15. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Hao wa chama twawala ni misukule hiyo mkuu.
     
  16. 2

    2simamesote Senior Member

    #16
    Sep 7, 2011
    Joined: Jun 27, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera mnyika na diwani manyota
     
  17. M

    Majasho JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2011
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mnyika ni shwine cos hata hapa sinza D maji yalikuwa yanatoka Kama kawa lakini saizi kuna miezi mitatu hata tone hatujaina.

    Kazi Yao kutoka wakati wa hotuba ya Rais na kutoa pointing za kutafuta umaarufu huku mimi nanunua maji 500. Hi ndo kazi ya mbunge, ndio maji mgao lakini 3 months.

    Mnyika fanya kazi niione hapa sinza sip kelele za katiba. Shwine
     
  18. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa anatoa au anapokea pamba ?.
    View attachment 36725
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Sep 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu nadhani ni Manota, diwani wa kata ya Kimara kama sikosei!! Jamaa naye ngangari ila siyo kama Lema nadhani kidogo anachota busara za Mnyika!!
     
  20. f

    fukunyungu JF-Expert Member

    #20
    Sep 7, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 721
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    walikua chumbani na mkeo
     
Loading...