Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnisaidie kuniambia tatizo la computer langu.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Viol, Jun 22, 2011.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Nilikuwa natumia laptop ''TOSHIBA SATELLITE'' ila kosa nililokuwa nafanya nilikuwa naacha kitandani ikiwa sijazima,ingawa siyo kila mara nikiacha.Siku moja ikazimika na haikuwa tena na ikawa inatoa harufu ya kuugua sehemu za kuchomekea headphones,tangu imezimika nikiiwasha inawaka inaonyesha tu mwanga na haikai hata sekunde 10 halafu inazimika yenyewe.Nisaidieni nijue tatizo na nini kimeungua,au kama imeungua/kufa mazima kabla sijapeleka kwa fundi.
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Impossible kujua nini kimeungua, ila probably CPU au sehemu ya motherboard, sidhani kama vinalipa kutengeneza kwenye laptop, bora kununua mpya. Harddrive probably itakuwa ok, so data utazipata.

    Ni muhimu kuweka laptop kwenye kitu solid, kama kitabu au magazineukiwa kitandani maana mashuka yanaziba matundu ya hewa.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Nunua Mpya mkubwa utaumiza kichwa utajikuta umetumi laki 3 kurepair kitu kibovu wakati hapo ungeongezea laki 3 nyingine ungenunua brand new laptop!!!
     
  4. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    nina mela wangu ana toshiba nalo lina tatizo hilohilo siszifagilii toshiba noma... pia next time isiwe unaweza laptop juu ya kitu kinachovyonza joto na kuhifadhi...
     
  5. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ushasema hujui nini kimeungua, unachojua ni "probably" CPU au sehemu ya motherboard. Kwa hiyo usishauri laptop itupwe, hujui! Hiyo sehemu ya motherboard inaweza kuwa kitu kidogo sana kinachorekebishika, hujui. Ikifunguliwa inaweza kujulikana, hatujui. Na inawezekana hana hela ya ziada ya kununua laptop, ana nguvu ya kuangalia uwezekano wa kukarabati, hujui.

    Mzazi, peleka laptop kwa fundi upate ushauri wa aliyeiona.
     
  6. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Let me share with you, my non-technical experience.

    Na mimi nina Toshiba Sattelite.
    Ilianza kutoa joto sana hata likawa linaniunguza mikono kwenye keyboard hasa upande wa kushoto ambako ndiko kwenye cooling system. Baadaye ikawa inajizima bila utaratibu. Huku niliko, kuna Toshiba Service centre. Niliwapelekea, Wakaingia nayo chumbani, wakarudi baada ya dk kama 3 au 4 huku wakiwa wanacheka cheka. Wakaniambia wamegundua tatizo halihitaji kulipiwa, wamenisaidia bure. Nilipo dadisi, wakaniambia kitu inaitwa "Heat sink" ilikuwa clogged na dust. Walichofanya ni kupuliza. Tukaijaribu kwa pamoja, ikawa haina tatizo. Sasa huu ni mwezi wa 5 umepita.

    Kama walivyoshauri wadau hapo juu, peleka kwa mafundi wanaoelewa. Au kama ulipo kuna Toshiba service centre, peleka huko.
     
  7. g

    geophysics JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inatoa harufu ya kuugua sehemu ya kuchomekea.......mhhhh hiki kiswahili chako kitaleta maneno mengine hapa..taadhari. Lakini nashauri kama wewe si mtaalam wapelekee mageeks watakusaidia.
     
  8. Gezus

    Gezus Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    i bet the outlet of the heat sink iko kwa chini... and when u left it on ur bed, no air was coming out... so the motherboard over heated... try changing ur heat sink. and pray that ur processor is not fried...
     
Loading...