Mke afya OK, mume low sperm count - ushauri please

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by dotnet, Mar 19, 2013.

  1. dotnet

    dotnet JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba ushauri kama kuna mwenye experience au amewahi kusikia options ambazo ni productive. Mimi na mke wangu tuna miaka 4 sasa ya ndoa ya kikristo bila mtoto. Tumefanya vipimo vyote vya afya ya uzazi imeonekana mimi nina low sperm count na mke wangu hana tatizo lolote. Tendo la ndoa tunafanya kama kawaida bila shida yoyote na ndoa haina migogoro yoyote pamoja na hali hiyo lakini tunapenda sana kupata mtoto. ushauri tafadhali kama kuna njia yoyote ya asili (natural) isiyoenda kinyume na imani ya Kikristo.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #2
    Mar 19, 2013
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,821
    Likes Received: 963
    Trophy Points: 113
    Wewe nenda ukapate ushauri wa urologist aliye-specialize kwenye male infertility.

    Zipo njia za ku-extract sperm na kuzitumbukiza ndani mwa mkeo na mimba ikatungika.
     
  3. dotnet

    dotnet JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Nyani Ngabu, hata TZ specialist kama huyo anapatikana wapi, unaweza kuwa na idea?
     
  4. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2013
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    kuna kitu inaitwa Artificial insemination.....bali ni very expensive, na sidhani kama Tz wanafanya.......kaka cha kukushauri, jaribu kutumia dawa za asili..but usiende kwa waganga wa kienyeji wala waganga wanaojitangaza wala kunywa madawa yao.....badilisha misosi, kula ile yenye protein za kutosha....pia jaribu kutofanya mapenzi na mkeo kwa muda wa siku kumi na nne...huku ukifanya yafuatayo:
    1. kula chakula chenye wingi wa protein
    2. kunywa supu ya korodani za mbuzi, pamoja na kumeza korodani za mbuzi...mara moja kwa siku kwa huo muda wa siku 14
    3. kila baada ya siku tatu, ndani ya hizo siku 14 huku ukiendelea na hiyo dozi ya korodani za mbuzi, chukua korodani za jogoo wa kienyeji aliyekomaa, hakikisha wakati unayatoa hayajagusana na damu, meza na maziwa....ukipata kitu kinaitwa HABBAT SODA...unaweza kupaka mayai hayo, na ukanywa na maziwa.....
    hizo korodani na mayai unayaweza pata machinjioni,au ukaagiza watu wakakutafutia, unaweka order kwa wauzaji nyama choma za mbuzi, na kuku wa kienyeji......em jaribu hiyo, kama utapenda, afterall, hautopoteza kitu, koz its very less expensive...then baada ya hizo siku 14, kutana na mkeo...ila itabidi hiyo siku mtakayokutana, iwe ni siku ambayo mkeo anaweza kushka mimba......ukifanikiwa, nitumie msg plz...........pole, watoto ni majaliwa........endelea kumuomba na Mungu wako pia.......Mungu wa wawakristo ni muaminifu......atakujibu tu, huwa hawai wala hachelewi..atakujib kwa wakati wake
     
  5. T

    Tetra JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2013
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,523
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ::
    Fuata yafuatayo
    ::
    Angalia chakula anachokula,,chakula cha asili kama ngano,uwele,mtama,ufuta,mafuta ya alizeti maji mengi ya kunywa,n.k yanaweza kuimarisha nguvu ya sperm
    ::
    Nenda kwa daktari mwenye taaluma husika atakusaidia.Na topic hii ukihamishia JF DOCTOR unaweza kupata msaada.
    =
     
  6. s

    sapiesia Senior Member

    #6
    Mar 19, 2013
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Just take Anoyting Water from T.B Joshua and believe
    in Jesus Christ
     
  7. A

    A wa kiala Senior Member

    #7
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zaid ya hayo kama watumia ugali basi jaribu wa dona ulochanganywa mtama na ulez kias.ni tiba pia
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 25,936
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 83
    IVF inapatikana tanzania....ila success rate yake sijui.....pia ni probability ila inacost haswa kama $8,500 ingawa nasikia IVF nairobi ndo cheap

    cc Riwa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. J

    Juma123 JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2013
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    Jaribu products za foreverling, vile vile mwone Prof Mgaya huwa yuko good
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,168
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48
    Nimekupa heshima.

    Wanamme wachache wanakubali kusema wana matatizo ya uzazi.

    Nakutakia mafanikio kwenye tiba yako.
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,168
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48
    Mgaya yule gyno? Huyu nadhani anatakiwa aone wa wanamme.

    Ila hata Mgaya anaweza mpa mwangaza zaidi.

     
  12. delusions

    delusions JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2013
    Joined: Jan 11, 2013
    Messages: 3,789
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 48
    Kunywa supu ya pweza kutwa mara sita ndani weka karanga mbichi tangawizi na asali kunywa Maziwa lita mbili kwa siku Maziwa mabichi yasiyochemshwa kula mayonaise kwny mlo wako epuka kula vyakula vyenye mafuta hades chipsi yai kula maparachichi manne kwa siku. Kula korosho kunywa vitamin c na vitamin e kutwa Mara Tatu kula mkate wenye siagi abstain kwa siku saba kuelekea ovulation hakikisha ni kuanzia siku ya 13 kunywa maji mengi NA maOezi
     
  13. cute beiby

    cute beiby JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2013
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmmh, jeshi la mtu mmoja hapo !!!!!!!!

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  14. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,723
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    We, nani ale korodani za mbuzi? eti kula Korodani mbichi za jogoo na mtindi,kha, wacha nibaki na low sperm count zangu!
     
  15. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2013
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,723
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kha mbona umemchanganya. Sasa dawa hapo ni ipi???
     
  16. M

    Maubero JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,529
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 36
    Ukienda hospitali wakakushauri jinsi ya kumeza vidonge vinavyoitwa CLOMIPHENE,sperm count itaongezeka.alternatively, pale maeneo ya mwenge, D'salaam kuna clinic wanafanya artificial insermination,yaani wanachukua mbegu zako na kuzipeleka moja kwa moja kwenye yai la mama kipindi ambacho yai linapevuka(ovulation).Sijui kama itapingana na imani yako,kwa kuwa kinachofanyika ni kukusaidia kuzifikisha mbegu zako kwenye yai la mama, kwa kuwa ukifanya tendo la ndoa huzifikishi kutokana na ujazo mdogo.
     
  17. M

    Maubero JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,529
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 36
    Huyu haitaji IVF.mkewe ni mzima wa afya.IVF inafanyika kama mama hawezi kutunza mimba.IVF maana yake ni kwamba yai la mama linarutubishwa na mbegu za kiume nje ya mwili wa binadamu(chupa).hapa tanzania haifanyiki, waliopo ni agent wa hospitali za nje.ukiwalipa wanachukua commission yao halafu wana google na kukushauri hospitali ya kwenda.
     
  18. M

    Maubero JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,529
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 36
    Treatment ya infertility inafanywa na gynecologists na sio urologists.Gynecologists ndiyo wanaosomea mambo ya infertility.Urologist anapata kazi inapotokea kwamba sababu ni obstructive uropathy, but with low sperm count hiyo tiba yake inafanywa na gynecologist.Professor mgaya is one of them.Tatizo la infertility limekuwa likiongezeka sana Tanzania, na hasa kwa vijana, nakupongeza kwa kuwa jasiri kujitokeza.Wanaume wanaoenda kliniki kwa shida hii ni wachache sana.
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #19
    Mar 20, 2013
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,821
    Likes Received: 963
    Trophy Points: 113
    Urologists wanatibu male infertility. Gynecologists mainly deal with female reproductive systems and diseases. Male infertility is the one at issue here.
    Source
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #20
    Mar 20, 2013
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,821
    Likes Received: 963
    Trophy Points: 113
    From The Urology Team in Austin, Texas.
     
  21. Mtoto halali na hela

    Mtoto halali na hela JF-Expert Member

    #21
    Mar 20, 2013
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 12,819
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 48
    hii hela ni ngumu kwa mtz wa kawaida $8500~15mil.tsh
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  22. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #22
    Mar 20, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,168
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48
    Hvi Dark City kapita uzi huu? Nilimsikia anasema afrika hakuna mwanamme asiyezaa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  23. nosspass

    nosspass JF-Expert Member

    #23
    Mar 20, 2013
    Joined: Mar 7, 2013
    Messages: 1,428
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Wala usikate tamaa broo,,, kwanza hongera kwa kuwa muwazi...hilo limepitia hata mie, ndani ya 7yrs, now we have 2 kids, thnx God.... Sijajua baada ya hivyo vipimo daktari wako alikushauri vipi? hujaweka wazi hilo.... muhimu ni mlo... glass ya maziwa fresh daily, karanga mbichi, supu if u can afford daily....pombe punguza kama watumia...sigara wacha kabisa , kama wasmoke (mm ndo nilipoacha sigara kabisa), then zingatia na mikao wen mko faragha... coz kuna mikao shots zinaenda faster, pia baada ya miezi 3 nenda kapime tena uone kama ur sperm upgraded.... u will succed,,, .. Nimepita hali hiyo na ninachokwambia nime-experience myself....kila na kheri man...
     
  24. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #24
    Mar 20, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 25,936
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 83
    tanzania huduma ya IVF ipo. Hospitali ipo karibu na Mikocheni (sijui ndo barabara ya cocacola kama sikosei).

    na huduma ya ivf inawahusu hata wenye low sperm count. kinachokuwa monitored ni zile homoni kwa mama ambaye hana tatizo apewe dozi ndogo. then wakishavuna mayai wanayarutubisha na kuyarudishia.


    [h=3]Is in vitro fertilization for you?[/h]IVF can help you conceive if you have ovulation problems or blocked fallopian tubes, if your partner has a low sperm count, or if other methods of treatment have been unsuccessful.
    [h=3]Treatment: What to expect[/h]

    Video
    [h=2]Inside pregnancy: Fertilization[/h]
    [​IMG]

    Sperm make an impressive journey through the woman's body. See the moment of conception.




    Inside pregnancy: Fertilization
    See all videos




    Near the beginning of your menstrual cycle, you'll take a fertility drug that stimulates your ovaries to develop several mature eggs for fertilization. (You normally release only one egg a month.) You may also need to take a synthetic hormone called Lupron to keep your body from releasing your eggs too early.

    You'll visit your doctor's office or clinic often so she can monitor your blood hormone levels and take ultrasound measurements of your ovaries to detect when your eggs are mature. Once your eggs are mature, your doctor will give you an anesthetic and remove your eggs from your ovaries by inserting a needle through your vaginal wall, using ultrasound for guidance. Your doctor will then combine your eggs with your partner's sperm in a dish in a laboratory.

    Two to five days later, each of your fertilized eggs will be a ball of cells called an embryo. Your doctor will place two to four of the embryos in your uterus by inserting a thin catheter through your cervix. Extra embryos, if there are any, may be frozen in case this cycle doesn't succeed.

    If the treatment works, an embryo will implant in your uterine wall and continue to grow into a baby. In just over 30 percent of IVF pregnancies, more than one embryo implants and women give birth to multiples.) You'll be able to take a pregnancy test about two weeks after your embryos are placed in your uterus.
    [h=3]Length of treatment[/h]It takes about four to six weeks to complete one cycle of IVF. You'll have to wait a few weeks for your eggs to mature. Then you and your partner will spend about half a day at your doctor's office or clinic having your eggs retrieved and fertilized. You'll need to go back again two to five days later to have them inserted into your uterus, but you'll be able to go home that same day.

    sosi :babycentre


     
  25. M

    Maubero JF-Expert Member

    #25
    Mar 20, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,529
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 36
    Tunashukuru kwa taarifa.Nakumbuka kuna ndugu yangu alienda pale with the same problem, unfortunately alishauriwa kwenda hospitali moja africa kusini.Procedure ilifanyika vizuri kule south africa na wife wake amejifungua last week hospitali ya Bugando.Sina uhakika kama artificial reproductive techniques(ART) is available in tanzania.na kama huduma hii imeanza ni habari njema kwa kuwa tatizo linazidi kuongezeka
     
  26. A

    Aine JF-Expert Member

    #26
    Mar 20, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana kaka, ila wewe ni mwanaume jasiri sana nakupongeza and keep it up. Ni wanaume yawezekana asilimia 5 tu ndio wanaweza kukubali kuwa wao ndio wana matatizo, mara nyingi wanawake ndio wanalaumiwa kuwa wao hawazai.

    Nakushauri pamoja na kuwaona Madaktari, muombe Mungu maana yeye ni Daktari bingwa wa madaktari bingwa, Mungu atakupa tu watoto, angalia watumishi mbalimbali ambao wameshakaa zaidi ya miaka 10 katika ndo na wamepata watoto kwa kumuomba Mungu. Soma YEREMIA 27.32 yeye hakuna analoshindwa, na nakuhakikishia ukiomba kwa imani utapata watoto
     
  27. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #27
    Mar 20, 2013
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,252
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 48

    Kwani ni uongo??

    Mwanamume wa kiafrika asipozaa wadau wanamsaidia na kitanda hakizai haramu...

    Umekubali sasa??

    Babu DC!!
     
  28. dotnet

    dotnet JF-Expert Member

    #28
    Mar 20, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa neno lako la faraja. Experience hii wakati mwingine ni mzigo mkubwa sana moyoni lakini ni Kumshukuru Muumba kwa kila jambo maana ndio dunia. Ushauri wa daktari alisema njia inayoweza kutusaidia ni ICSI na akasema ni mpaka Pakstani, Israel au Kenya na inagharim si chini ya dola 18,000 mpaka 20,000. Nilichoka na kuhisi kuzimia maana mimi ni muajiriwa wa kawaida tu.
     
  29. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #29
    Mar 20, 2013
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,252
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 48
    Hii dozi itabidi mtu ainywee gizani kwani hukawii kuitwa mwanga bure...

    Babu DC!!
     
  30. dotnet

    dotnet JF-Expert Member

    #30
    Mar 20, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakika umesema vema sana. Ubarikiwe ndugu yangu.
     

Share This Page