Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjadala kidogo kuhusu search engine

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Shy, Jul 30, 2009.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kusikia au pengine kuona mtumiaji wa mtandao asitumie search
    engine kwa ajili ya kutafuta mambo yake mbali mbali , wengi wetu huwa
    tunatumia sana search engine wakati wa mwanzo tusipojua pa kupata kitu
    Fulani kwa njia ya mtandao ,tukisha pata kitu hicho huwa tunahifadhi
    link hizo kwenye favorites au huwa tunafanya bookmark link hiyo
    kwenye kwenye tovuti Fulani .

    Kwahiyo katika maisha ya kawaida ya watembeleaji wa mitandao kila mtu
    huwa anafungua search engine kwa ajili ya kutafuta jambo Fulani , mimi
    mfano ni mpenzi wa google , wengine ni bing , yahoo na aina zingine za
    search engine


    Wakati fulani niliwahi kujadili jambo Fulani linalohusu maisha ya
    search engines huko mbeleni katika mjadala huo , nilimwambia mmoja ya
    wachangiaji kwamba watajidi wa siku zijazo katika masuala ya search
    engine ni wale watakaokuwa na search engine ambazo zinatumika kwa
    ajili ya kutafuta kitu au vitu maalumu , mfano madaktari wa meno wao
    wanatakiwa kuwa na search engine yao ambayo ina ina mambo muhimu
    kuhusu meno na masuala mengine yanayohusiana na afya za meno , fundi
    wa magari nae ni hivyo hivyo .


    Kwa siku za karibuni nimeona search engine nyingi zinazokuja ambazo
    zinatumika kuhifadhi kumbukumbu ya vitu Fulani peke yake mfano
    ukitembelea Free PDF Books, PDF Search Engine - Toodoc pamoja na www.gettheirdocs.com search
    engine hizo hapo kazi yake ni kutafuta Documents za aina mbali mbali
    ambazi ziko katika mitandao mbali mbali kisha unaweza kudownload moja
    kwa moja , kama unavyoona hapo ukitembelea ina sehemu ya kukuwezesha
    wewe kuweza kuconvert document hiyo kwenda kwenye PDF au kutoka PDF
    kwenda Word moja kwa moja unapopata document hiyo pia unaweza
    kudownload na mambo mengine mengi .


    Ingawa search engine kubwa kama google ina jaribu kuboresha seach
    engine zake kwa kuweka vitu kila mara , wakati mwingine search engine
    hiyo inakuwa slow halafu inakuwa inavitu vingine ambavyo havina maana
    au kupotosha kwa urahisi zaidi au sehemu ambapo search ingine hizi
    kubwa zinashida kama uchina au iran zinaweza zisisaidie zaidi kwahiyo
    watu watatumia search engine hizo ambazo zinakuwezesha kutafuta vitu
    maalumu tu .


    Search engine za kutafuta vitu maalumu ni nzuri na nyepesi sana
    kutumia sema kati ya matatizo ambayo nimeyaona mpaka sasa hivi ni
    ngumu mtu kufanya reference ya kile alichodownload kama sio makini ni
    tofauti na google ambapo unaona kwa urahisi kitu unachodownload
    kimetoka wapi , pia inawezekana watu wakapitisha baadhi ya makala na
    kazi zao zingine za kupotosha kwa urahisi zaidi ambazo ni za
    propaganda au kwa maslahi ya kibiashara .


    Pia utaona kuna sehemu ya kuconvet kwenda word au PDF , kuna baadhi ya
    tovuti zimehifadhi documents ambazo ni secured lakini unapotumia hizo
    search engine zinazokuwezesha kuconvert wakati mwingine ina convert
    hata kama iko secured na kufanya mabadiliko katika Document husika ,
    hayo ni baadhi ya madhara yake lakini ni nzuri sana .


    Mwisho kuna suala la usalama wa watembeleaji wa search engine
    maalumu , wahalifu na wengine wanaweza kuweka documents au program
    ambazo unaweza kudownload kwa ajili ya kukupeleleza au kukushambulia
    huko mbeleni , ingawa baadhi ya antivirus zinaweza kutambua ila sio
    kwa asilimia 100


    Kwa nchi zinazoendelea kama Tanzania huu ndio wakati wake kwa serikali
    kuwa na miradi endelevu ya search engines kwa ajili ya nchi hii yaani
    unapotaka taarifa muhimu kuhusu tanzania uingie katika tovuti ya taifa
    ambapo kutakuwa na database ya taarifa muhimu na za kweli kuhusu
    baadhi ya vitu ndani ya nchi na watu wake , naamini serikali na wadau
    watapata faida kubwa sana katika matangazo na mambo mengine yanayohusu
    maendeleo
     
Loading...