Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MICHUZI ANAWABEZA WASOMI; Hivi anajua kweli anachoandika????

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Josephine03, Feb 20, 2012.

  1. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimekuta mtu kamnukuu mwanamakala kutoka Michuzi Blog akiwa ameipa kichwa cha habari watanzania wasomi ndio tatizo la nchi yetu.na kutoa sababu ni

    1. Tunalalamika sana
    2. Tunapenda kuajiriwa " Civil Service na perdiem mentality"

    Mawazo yangu kuna usemi unaosema maskini akipata ****** ulia mbwata. Simfahamu Michuzi namsikiaga na kumuonaga akipiga picha. Ujuzi wa kutumia kalamu ktk kuwashauri watu au kuielezea jamii fulani ameupata wapi??? Je anaelewa kama kunamaneno mengine ukiyatumia sipo yanaleta maana ya matusi kama sio kejeli na dharau? Wana JF mnisaidie kwahili........ NAWAKILISHA
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    tuchangie nini hapo wakati umeshamaliza kila kitu kuwa maskiniakipata ****** hulia mbwata
     
  3. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Kazi tunayo wajameni
     
  4. E

    Edo JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nahisi Michuzi anaonewa bure kwenye hili suala, yeye amewakilisha tu kilichoandikwa!! Hata hivyo, kilichoandikwa hakina ukweli?
     
  5. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
     
  6. only83

    only83 JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Yani huyu jamaa anadhani kuwa kupewa kwake kale kakazi kindugu ndio kafika ile mbaya lol!!
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    AMA KWELI MASIKINI AKIPATA MATAk@ hulia mbwata

    [​IMG]
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani yeye anafikiri tatizo ni wasomi au ni siasa sinafanyika kila maali? pia na maslahi ya mlango wa nyuma
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    khaaaaaaaahh.........
     
  10. cute beiby

    cute beiby Senior Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo maana yake
     
  11. b

    babacollins JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 879
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukiona hivyo ujue hakwendaga shule ndo maana anawaponda.
     
  12. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukiachana na suala la Michuzi kusema au kutosema maneno hayo binafsi kwa dhati kabisa naamini kuwa ni kweli wasomi wa nchi hii tunapenda kulalamika na kuajiriwa.
     
  13. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    has picked subiri uone kama ataendelea
     
  14. Quirine

    Quirine Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unasema haya yote kijana kwasababu kale kanetwork chako kanakupakiburi na kukuweka mjin usingefanikiwa kukagusa ungekuwa uchi, shukuru mungu sana kwa hilo.
     
  15. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Hapo nilikoweka rangi: wanalalamika kwa sababu ya kutokuwa na kitaji, hakuna taasisi yoyote ya pesa hapa Tz inayoweza kuwapa mitaji labda kama ni mtoto wa kigogo (ambao automatically wanarithishana ajira).

    Wenzetu Kenya, Uganda na Rwanda mwanafunzi anapokuwa mwaka wa mwisho - tuseme ni kwenye fani ya kilimo (uzalishaji mifugo, mbegu bora, kilimo cha mboga na maua) yeye anachokuwa anaombea ni kupata hata ekari mbili tu za ardhi. Matokeo yake akisha yapata na amefaulu ataandika business write up na kuipeleka benki yoyote (ambazo ajabu zina matawi yake hapa) na anapewa mkopo bila kuombwa hati ya nyumba, dhamana inakuwa ni business yenyewe.

    Huku benki badala ya kukopesha wafanya biashara zinakopesha serikali. KAZI KWELI KWELI
     
  16. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #16
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,684
    Trophy Points: 280
    I like Michuzi..
    Nadhani watu wengine hapa JF mnapenda
    kuponda tu bila sababu ...

    Haya hapa JF watu wanatoa ushauri kila kukicha na ujuzi huo wanepata wapi. ?

    Afadhali hata Michuzi anapiga picha na kusafiri hapa na pale ndo kujifunza huko ..
    Si lazima kalamu na karatasi ..

    Michuzi keep up .. Great job .

    That is his blog .. he can do whatever & whenever .. just like JF we do what we want ..

    So get over it ...
     
  17. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona yeye kaajiriwa? Angepata wapi ujanja alonao kama siyo ajira ya daily news iliyomweka kujulikana?
     
  18. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hao wasomi anaowalaumu ni wa jamii ya akina benson bana
     
  19. h

    hiakaman Member

    #19
    Feb 22, 2012
    Joined: Jun 27, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania ina wasomi na watalaam wengi sana ambao wangeweza kuisadia inchi, chanzo cha vikwazo ni shamba la bibi ambalo kila mtu anataka avune halaka halaka, hivyo basi siasa ndio chanzo, siasa imewafanya wataalaam, wasomi kuwa wanafiki wanaishauri serikili kile inachokitaka ili kuifurahisha, kwanini wanafanya hivyo ili nao waweze kuvuna shamba la bibi. Kwa nini watalamu wamefikia kufanya hivyo? Kwa sababu mawazo yao ambayo ni ya kweli yanapuzwa. Pia kuhusu wachumi: Ndugu zangu niwakumbushe kwamba mchumi hawezi kufanya nchi isonge mbele bila kuwa na good governance, accountability, responsibility: Swali je kazi ya pccb, mahakama, wanasheria, viongozi wa umma munainoneje? Nani alaumiwe? Mchumi? Aluta continuuaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Yeye anajua kusoma na kuandika pia ni msomi,na kaajiliwa.
    Unless kama anaongelea usomi wa degree,masters na PHD.
    Suala la kuijajili bongo ni issue bse interest rate za bank ziko juu kama tunakomoana!
    Alafu sio wote wamejiliwa wapo ambao wanapambana kivyao ingawa kwa kusua sua
     
Loading...