Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 ya Uhuru na Nembo ya Taifa iliyochakachuliwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Aug 7, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    tanzania_emblem.jpg View attachment 34967 Nembo 3.jpg 306px-Coat_of_arms_of_Tanzania.svg.png


    Nimevutiwa na dukuduku hili nililolifumania jana likitafutiwa ufumbuzi na mamlaka husika bila kupata jibu nikaamua kujaribu kutafuta ukweli wake mwenyewe kwa niliyoyasikia kwa kulinganisha ya ukweli wak ama ni hofu tu kwa mjadala niliousikia.

    Kibo kya ndesi, Huwezi kuamini tunasherehekea miaka 50 ya uhuru na nembo za kutosha tu. Sasa ipi ni ipi, Viongozi wenye mamlaka hili wanalijua zaidi yetu...tuuite uzembe, uchakachuaji , ubadhilifu, uhujumu au kukosa umakini kulikopitiliza kwa wasimamizi wa mamlaka husika.

    Bado nashindwa kujua mintarafu ya huu mkanganyiko, ni kwamba hili limefanyika kwa makusudi, ubunifu wa watanzania au ujanja ujanja ujanja wa kurahisisha mambo, huu ni msalaba mwingine kwa serikali.


    Kibaya nembo zote zinatumika katika machapisho mbalimbali ya serikali hata katika wavuti za ofisi kadhaa za viongozi wa serikali wanaokwenda na nguvu ya kiteknolojia nao kila mmoja katika wavuti ya ofisi yake ana nembo ya aina yake kuanzia ofisi ya Rais, waziri Mkuu hadi mawaziri wengine...Aaah Tanzania.


    Zichunguze kwa makini hizo nembo hapo juu uone watanzania tulipofikia sasa.


    Wabunge huko mjengoni hebu tutafutieni majibu kwa waziri husika, kama hawa jamaa wa jana nilivyokuwa nawasikia wakirushiana mpira na kila mmoja akionekana kushangaa na macho pima kama mjusi aliyebanwa na mwango,


    ADIOS
     
  2. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    namba mbili inaonekana kuwa sahihi kuliko zote, ila namba moja na nne ni wazi zimechakachuliwa sio kabisa, namba tatu pia kuna utata nkumbwa
     
  3. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Tatizo sio matumizi ya nendo hiyo tatizo nani anadhibiti viwango na ubora [Quality and Standard] haswa kwenye vitu ambavyo ndio alaama ya Taifa kama Nendo na Bendera ya Taifa.Linapaswa kuwa ni jukumu la Serikali kuakikisha na kutamka lasmi kwa kuonyesha na kuthibitisha aina maalumu na muhimu kutumika.

    hAKIKA WAHUSIKA WACHUKU HATUA.Ni sawa na ukimilki gari ukawa unazarau maerekebisho madogomadogo gharama ya kulihudumia kuna siku itakuwa kubwa sana.
     
  4. T

    Tata JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Sasa ndugu yangu unashangaa nini? Uhuru wenyewe tunaousherehekea umechakachuliwa. Nasikia wanasema mpaka kwenye vyombo vya habari kuwa tunaadhimisha uhuru wa TANZANIA wakati wote tunajua kuwa huu ulikuwa ni uhuru wa TANGANYIKA ambayo kwa sasa ni marehemu.
     
  5. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mie mwenyewe naitzama namba mbili kama sahihi zaidi licha ya kuwa sijafanya upembuzi kubaini ni feature zipi zinazounda nembo zetu kwa usahihi

    Kitu ambacho nakiona kwa haraka zaidi katika Nembo hizi natambua kuwa huwa Kuna PAMBA na KARAFU kama mazao wakilishi ya Biashara kwa Tanzania bara na visiwani. Lile logo namba moja lina maua yasiyojulikana ni mmea gani hiyo dosari namba moja,

    Huwezi kuamini hata sijamaliza kupost huu mtazamo hilo Logo namba moja naliona hapa katika Tangazo la Malaria haikubailiki TBC, sasa lenyewe ndio sahihi ama vipi? Lakini mbona karafuu hakuna na Pamba au ndio maboresho ya KERO ZA MUUNGANO????????????
     
  6. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nashangaa hizi logo kamanda, we umezitazama vema?
     
  7. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Na hizi ni ambazo nimeziona haraka kwa kuzilinganisha chache kuna uwezekano kuwa zipo nyingi zaidi ya hizi na zote zinatumika, taratibu zile alama za msingi katika nembo ya Taifa zinatoweka, Uhalisia wake unatoweka.

    Haki ya Mungu tutakuwa na kila kitu artificial katika Taifa hili tusipoangalia kama tulivyo na historia yenye viraka ya uhuru wetu. mambo ya msingi na ya kweli kabisa yamezibwa viraka.
     
  8. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bado ,noti mpya,vitambulisho vya kudumu utaona vitakavyo chakachuliwa
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
    tanzaniatanzaniatanzaniatanzania
     
  10. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Makubwa!
     
  11. y

    yaya JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nembo sahihi ni hiyo namba mbili. Kwa bahati mbaya sana nembo namba moja ndiyo inayotumika zaidi katika wizara nyingi. Katika uchunguzi wangu nimegundua kwamba nyaraka zinazotoka ofisi ya Mchapaji Mkuu wa Serikali tu ndizo zina consistence ya nembo, wanatumia nembo namba mbili. Tembelea duka lao la vitabu pale Jamhuri Str.
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    namba mbili mimi ndiyo niliyo izowea,duu nembo za kichina nyingi sana wakubwa
     
  13. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Great thinking and reasoning!!!
     
  14. Mzalendo

    Mzalendo Senior Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    <br />
    <br />
    Very creative, kudos mkuu
     
  15. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Nauliza hiyo nembo ya tanzania au tanganyika ? Angalia na hizi,ni uchakachuwaji wa kusema tanzania ni serikali ya muungano kumbe ni ya tanganyika. 1613330.jpg View attachment 34995
     
  16. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ... Evidence of how low the Republic of Tanzania has gone .... in terms of Responsiblity and Managment!!

    What you see here ? shows itself in every aspects of Community Developent in our society! ... SHAME!!
     
  17. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Bado hatujapata Majibu Mkuu
     
  18. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Logo namba mbili ambayo haina sifa za kuwa Nembo kama zinavyojionyesha, Adam na Hawa ukipenda kuwaita hivyo bado ni sawa tu au mwanamume na mwanamke wamesimama juu ya Pamba na Karafuu kigezo cha kwanza kabisa.

    Hawa wamesimama juu ya maua.

    Jana nilikuwa mahakamani nashughulikia masuala fulani ya msingi, jalada lilikuwa mbele yangu lina logo coloured nikajenga udadisi kuitazama, hiyo ambayo inaonekana kuwa imeghushiwa ndiyo ambayo ipo katika majalada ya Mahakama pia.

    Mpiga Chapa Mkuu wa Serikali anawajibika kwa hili asilimia 100

    Niliporudi home kutazama katiba mpya ipo logo hiyo...Hapa kuna haja ya mamlaka husika kulitazama hili kwa kina otherwise sitashangaa siku moja kukuta hao Adam na Hawa ni wachina wapo hapo wala si watanganyika nywele ngumu na bado tutapeta bila shaka na kuitumia kwa nguvu zote kwa namna ambavyo huwa tunaogopa kuhoji mambo.
     
  19. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii ni evolution inatokea kwenye logo yetu bana...!! Sijui ni macho yangu au nini... Hiyo ya nne, wakati wa uhuru watu hawakuwa na caro light! Miaka 50 baada ya uhuru watu wanapaka caro light wametakataaa!!
     
  20. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    :coffee:
     
Loading...