Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe. Shibuda na kisukuma bungeni, ni msisitizo au kuchekesha bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by hengo, Jul 27, 2011.

  1. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Heshima kwenu wanajamvi.Baada ya mihangaiko jana nilijikaza nikaa kusikiliza mjadala wa mbunge kuhusu bajati ya Wizara ya kilimo na umwagiliaji.

    Pamoja na uchovu nilifanya hivyo kwa vile kilimo ni uti wa mgongo wa watanzania na ndo ajira kwetu sisi wale 80%.Waheshimiwa wengi walituwakilisha kikamilifu japo bado wanaendelea na tabia ya kusifu na kushukuru wake zao,watoto na wajukuu.Kilicho nishangaza zaidi na wakati wa kutoa hoja zake MHE:JOHN SHIBUDA MAGALE -Mbunge wa Maswa mashariki -Chadema kutumia lugha ya kisukuma wakati akihitimisha hoja zake huku akitaja jina la Waziri mkuu.

    Je, waziri mkuu na Waziri wakilimo Prof.Maghembe wanaelewa kisukuma?Kama hawaelewi watawezaji kuelewa matatizo ya Wananjchi wa Maswa kama Shibuda anatumia kisukuma mjengoni?Alidhamiria nini,kusisitiza hoja,kuchekesha kama kawmaida yake au hakupenda aeleweke kwa walengwa?Naomba maoni yenu wanaJF kuhusiana na hili.
     
  2. g

    geophysics JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hujaeleweka, kwani alisemaje maana sio wote wanasikiliza bunge siku hizi.....
     
  3. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa ruhasa yako nakuu baadhi ya maneno niliyo yakarili hasa baaba ya kufafanuliwa na best yangu 'Ng'wanangwa ntale Mizengo bhabha bhambelijagi ambalimi yongezeke ibei ya buluba"Mengine sikuyaelewa.Je huu ni ungwana?
     
  4. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ndugu Nyani Ngabu tafsiri tafadhali...
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Labda ni njia ya kutaka Lugha ya Kisukuma itumike Bungeni, wanaona labda waislamu sasa hivi wanavaa Kanzu na Koti kwa wanaume au wanawake na baibui kuziba nywele...

    Sheria ni Msumeno!!!
     
  6. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    I don't think if MP shibuda made a mistake in sending the message to the relevant person. Mizengo Pinda anakinyaka sana Kisukuma, Shibuda hapo alimaanisha "Mkuu bwana Mizengo, watengenezeeni wakulima bei ya pamba" hiyo ni tafsiri ya maneno uliyoweza kuyakariri.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Watanzania bwana wana utumwa wa fikra sana!
    Mbunge akiongea lugha ya Tanzania inakuwa kituko, lakini Mbunge akiongea Kiingereza anaonekana ana akili nyingi
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    atakuwa kampa waziri mkuu tafsiri ya hayo maneno, ila wenzake wasijue alichoongea
     
  9. M

    Masuke JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu natangaza maslahi kabla sijachangia mimi ni msukuma, kama hakuvunja kanuni ya bunge hakuna kosa, na maana yake ni kama ifuatavyo, nitatafasiri neno moja moja kabla ya kutafsiri sentensi nzima, Ng'wanangwa- kilikuwa ni cheo ambacho kinatumika kwa wasaidizi wa mtemi, ntale- mkubwa, bhabha-baba; na mara nyingi hutumika sana kuadress mwanaume yeyote unayemheshimu bila kujali kama ni baba yako mzazi, bambelijagi- wasaidieni, abalimi-wakulima, yongezeke-iongezeke, ibei-bei, ya-ya, buluba-pamba.

    kwa ujumla alikuwa anamuomba waziri mkuu Mizengo kama msaidizi mkuu wa rais wawasaidie wakulima ili bei ya Pamba iongezeke.
     
  10. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mie msukuma, lakini kila mwenye lugha yake akiruhusiwa kutumia mjengoni siafiki kama tutafika. Kama kanuni ziko kimya basi busara zitumike kudhibiti hili. Msabaha enzi zile alitumia kizaramo na papohapo kutoa tafsiri. Huyu kama hakufanya hivyo ati kwa sababu Mizengo ananyaka kisukuma si ustaarabu. Si wangeongea wenyewe tu basi, kwa nini mjengoni? Nisihukumu sana kwani sikumsikia Shibuda, pengine alitafsiri. Taratiibu tunaweza kuwa tunapanda mbegu ya ukabila bila kujua. Unataka usaidiwe na waziri mchagga kwa kumwambia kwa kichagga ili a'feel' kwamba ni mwenzako! Kwa hili simo.
     
  11. F

    FUSO JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Kheri yako kaka wewe una generator!!
     
  12. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Masuke kweli wewe ni msukuma,hata JINA LAKO `` MASUKE`= maziwa yaliyo chekechwa.Nashukuru kwa ufafanuzi wako mkuu
     
  13. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    'Ng'wanangwa ntale hengo, naona imla ulikuwa unapata zote kwa zote, ha ha ha ha. Au siyo.... I like this. We are the children of Africa bana. kuna ubaya gani kutumia rasilimali yatu ya lugha...


     
  14. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 944
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Gete gete.
     
  15. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    "A people without the knowledge of their past history, origin and culture is like a tree without roots" Marcus Gacha
    Big up Shibuda, Kisukuma mpaka mahakamani
     
Loading...