Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgombea CCM azimia akihesabu kura!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Informer, Oct 4, 2012.

  1. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,002
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Imeandikwa na Kennedy Kisula, Liwale | Habari Leo | 04 Oktoba 2012

    KATIBU wa CCM wa Uchumi aliyemaliza muda wake wilayani hapa, Said Lihomba alipoteza fahamu, wakati akihesabu kura zake juzi katika uchaguzi wa ndani wa CCM.

    Lihomba alikumbwa na kadhia hiyo ndani ya chumba cha kuhesabia kura, baada ya kukataa kuchagua mwakilishi wa kumh esabia kura na kuamua kwenda mwenyewe.

    Kabla ya kutokewa na hali hiyo, Msimamizi wa Uchaguzi huo, Farida Kikoleka aliwataka wagombea baada ya kupigwa kura, wateue wawakilishi au waende wao wenyewe kuhakikisha kura zao katika chumba cha kuhesabia.

    Kauli hiyo ya Farida, ilisababisha wagombea wote, akiwamo Lihomba kwenda kuhakikisha kura zao zikihesabiwa. Wagombea wengine ni Mdai Mahela na Amidu Likwawatu.

    Hata hivyo, wakati wakihakiki kura zao, Lihomba aliyekuwa akipata kura chache huku Likwawatu akiongoza kwa kura nyingi, alianguka ghafla.

    Kutokana na hali hiyo, wasimamizi wa uchaguzi huo, Farida na Mathew Makwinywa waliamuru Lihomba atolewe katika chumba hicho na kukimbizwa hospitalini kwa matibabu.

    Baada ya kumaliza kuhesabu, Farida alimtangaza Likwawatu kuwa mshindi wa nafasi hiyo baada ya kupata kura 58 na kufuatiwa na Mahela aliyepata kura 43 huku Lihomba aliyekuwa hospitalini akiambulia kura 10.

    Wagombea wengine Katika nafasi ya Mwenyekiti wa Wilaya, Mohamed Ngomambo alishinda kwa kura 510 na kufuatiwa na Nasoro Kimbendela (130) na Halima Huki (19).

    Mohamed Ndemane alichaguliwa ujumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) kwa kura 420 na kuwashinda Jafari Musa aliyepata kura 218 na Abdalah Kitura aliyeambulia kura 49.

    Uchaguzi Meatu Naye Kareny Masasy anaripoti kutoka Meatu, Simiyu kwamba Juma Mwibuli amechaguliwa kuwa Mwenyekiti wa Wilaya kwa kuwashinda wenzake watatu waliokuwa wakiwania nafasi hiyo.

    Msimamizi wa uchaguzi huo Jumanne Kisote ambaye ni Katibu wa CCM wa Wilaya ya Bariadi alisema kuwa wajumbe waliopiga kura walikuwa 1,174.

    Alisema Mwibuli alipata kura 693 na kufuatiwa na Juma Kisija (379) na Emmanuel Masunga (92) huku 10 zikiharibika. Kwa ujumbe wa NEC aliyeibuka na ushindi ni Salum Khamis (997) akifuatiwa na Paul Guyashi (145), Kulwa Komanya (30) huku mbili zikiharibika.

    Wajumbe wa Mkutano Mkuu Taifa ni Zuhura Chiluba (766), Elius Shukia (640), Anjela Milembe (450), Christina Jisena (434) na Tito Masele (428).
     
  2. M

    MR.PRESIDENT Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnafikiri majini wanayofuga yana mchezo. Subirini 2015 kuna watu watazimia mchana kweupe
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kule CCM kuwapitisha wale magwiji wa UFISADI nchini kwa maana ya MAPACHA WATATU kuwa ni sehemu na vinara wa uongozi wao tukielekea 2015 si tu kwamba itakua imedhihirishia Umma wa Tanzania ya kwamba GAMBA KWAO NI MWIKO KULIVUA 'HATA IWEJE', hapana;

    isipokua, kubwa zaidi hapa ni kwamba sasa Wana-CCM kwa ujumla wao wamelitangazia taifa kuwa UFISADI ni sera rasmi ya chama chao na kwamba hata kutokee vugu vugu la mageuzi la kiwango gani nchini wao ni mbele kwa mbele kwa sana.

    Kiama cha CCM ni kule kukumbatia kwa sana hii sera ya ajabu na kero kubwa kwa taifa letu. Kwa kifupi, CCM kaburi lake ni UFISADI uliotukuka na kutamalaki kila idara ya chama hicho na serikali yake na sasa kuzaa mbegu chipukizi kwenye NEC-CCM hii mpya.
     
  4. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyo katibu siasa ndiyo ilikuwa kazi yake?:A S embarassed:
     
  5. m

    malaka JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kumbe uongozi dili eeeh. Ndio maanaaa.
     
  6. mwenyenchi

    mwenyenchi JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Haaaahaaaahaaaa...iiiiiiiii....haaaaahaaaaahaaaa!
    Kazimia kwa kukosa kauongozi ka wilaya ka Magamba; ingekuwa ubunge/urais angekufa kabisa!
    Magamba wana vituko mwanzo mwisho!
     
  7. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nadhani
     
  8. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,027
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Kuna kitu alikuwa anafaid sana.
     
  9. salito

    salito JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tehe tehe tehe tehe,wakuu madaraka matamu acheni mchezo kabisa.
     
  10. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ccm watazimia sana na msubiri wasira siku akishindwa nahisi itakuwa ndio siku ya kifo chake
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,167
    Trophy Points: 280
    Duuuuh hii kali. Kweli ufisadi mtamu sana
     
  12. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kha ha ha ha ha ha ha haaaaaa!!

    Itakula kwako hakika!!

     
  13. O

    OIL CHAFU JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 617
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Duh, hii imenikumbusha 2010, mama Monica Mbega kilichomkuta Iringa baada ya kubwagwa kisawa sawa. Nasikia alilazwa pale hospitali ya Mkoa baadaye akakimbizwa kwa ndege Dar.

    Dereva kanyaga twende
     
  14. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #14
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Nilisikia hii habari kwenye redio wakati wakisoma vichwa vya magazeti ya Leo kuwa "mgombea azimia akihesabu kura" hawakutaja chama lakini nikajua ni wa CCM tu!
     
  15. controler

    controler JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,537
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mr.president unaweza kutolea ufafanuzi kuzimia zimia na kuanguka kwako mara kwa mara na majini kama vina uhusiano wowote?
     
  16. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,154
    Likes Received: 3,417
    Trophy Points: 280
    Atakua alihonga pesa za mkopo,wajumbe wakamgeuka.!
     
  17. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    mkuu pamoja na kukosahako kacheo ishu kubwa nikupoteza pesa alizo honga nyingine kapata kwanjia ya mukopo
     
  18. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Magamba hawana dogo
     
  19. J

    JAMES NTOBI Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    alijua atashindwa akaona bora ajizimilie baaaaaliii ili awe na sababu
     
  20. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #20
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hahah ahahaaaaaaaa! Hii ndo hali itakawakumba wagombea wa CCM 2015 watakuwa wanaanguka na kuzimia tu! Akiamka anakutana na nyimbo za peoples power!
     
Loading...