Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgodi wa Barrick (Bulyanhulu) wafungwa; kisa NSSF na PPF, wafanyakazi wako tayari kupoteza kazi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGAMBA MATATU, Aug 3, 2012.

  1. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Shija Felician, Kahama | Mwananchi | Agosti 03, 2012

    WAKATI sakata la kupinga sheria mpya ya mafao ya watumishi wanaoacha kazi katika sekta mbalimbali likizidi kushika kasi, Kampuni ya African Barrick Gold Mines juzi iliufunga mgodi wake wa Bulyanhulu baada ya wafanyakazi wake kugoma wakipinga sheria hiyo.

    Habari zilizopatikana katika mgodi huo mkubwa hapa nchini kwa uzalishaji wa madini ya dhahabu na shaba, zilieleza kuwa chanzo cha kufungwa mgodi huo ni mgomo wa watumishi wanaofanya kazi ndani ya mashimo.

    Hivi karibuni Mamlaka ya Udhibiti na Usimamizi wa Mifuko ya Pensheni Nchini (SSRA), ilifanya marekebisho ya mafao ya watumishi wanaoacha kazi ama kufukuzwa kulipwa stahiki zao mpaka watakapofikisha umri wa miaka 55au 60 hatua ambayo ilipingwa na watu wengi.

    Ofisa Uhusiano wa Kampuni hiyo Necta Foya, alisema shughuli zote za uzalishaji zimefungwa kwa masaa 48 ingawa zile za utawala zinazofanyika maeneo ya juu ya mgodi zinaendelea kama kawaida na baada ya muda huo watumishi wote waliosimama kazi wataitwa, na kwamba watakaoonekana kukubaliana na masharti wataendelelea na kazi.

    Kabla ya hapo uongozi wa mgodi huo uliwataka watumishi hao kuendelea na kazi wakati suala lao likishughulikiwa baada ya kubaini wengi wao waliandika barua za kuacha kazi wakipinga masharti ya malipo ya ya pensheni .

    Wafanyakazi wanaofanya kazi shimoni ndio wachimbaji wakuu wa madini katika migodi ya aina hiyo wakisaidiwa na mafundi mitambo, na hivyo kugoma kwao kufanya kazi kunaathiri uzalishaji kwa ujumla.

    Hata hivyo baadhi ya watumishi waliokumbwa na hali hiyo jana walikuwa wamezagaaa mjini Kahama wakionyesha wasiwasi wa kurudishwa kazini kutokana na mwajiri wao kuchukizwa na hali ya mgomo huo unaodaiwa kuisababishia hasara kampuni.

    Kwa mujibu wa Foya, leo wanatarajia kuongea na watumishi hao waliokuwa wamegoma baada ya masaa 48 kumalizika ambayo yalitolewa juzi wakati wa kufunga uzalishaji katika mgodi huo.
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Watarudi kazini jk akikoroma
     
  3. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    gud move! Washenzy hawa
     
  4. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wasiporudi wataajiriwa wengine kuziba pengo
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yeah na sehemu kubwa yaop c manual labour tu?
     
  6. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    tanzania ni zaidi uijuavyo..hiyo sheria mbovu sana,na wasomi wetu ndiyo waliopitisha hiyo sheria..
     
  7. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Ni upepo tu unapita!!Liwalo na liwe !!! Kama unaona sheria hii haifai basi katafute kazi sehemu nyingine kwenye sheria unazozitaka!!! Haya ndiyo yatakuwa majibu ya viongozi wetu!!
     
  8. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hao jamaa kuwatrain si haba, itachukua muda tena itawalazimu kuwatafuta ambao nao wanaweza kujikuta wanagoma. Otherwise walete wageni ambao nao ni ghali vibaya sana.
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mfungo ukiisha wataletwa toka IRAN
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    generally,,,,uende NCHI NYINGINE,TUNAKUTAKIA KILA LA KHERI UENDAKO
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kundi la kwanza kulaumiwa hapa ni BUNGE,,,,,,yaan ndo limezidi kujiharibia kwa kuruhusu hii sheria,,,,,,,
     
  12. p

    pembe JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,019
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mimi binafsi sielewi kwa nini wabunge wetu waliptisha shera hii. Huenda haiwagusi wao lakini kwa wengi wetu hi sheria ni kandamizi kishenzi hata senti zako usizipate unapoacha kazi wanategemea utaishi kwa kudra ya Mola? chako ni chako upewe uangalie ustaarabu mwingine maana mpaka miaka 60 utakuwa umesahau una salio mahali!
     
  13. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mambo si kesho, mbona hawa wameanza mapema?
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    JK chaguo la Mungu
     
  15. Mayunga6

    Mayunga6 Member

    #15
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna ki2 km hcho.
    yani pimbi amkoromee panya kula viazi?impossible.
     
  16. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Amini usiamini, ipitishwe isipitishwe; sheria haitatekelezeka.
     
  17. w

    waya Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wakati hii sheria inapitishwa wabunge walikuwa wapi na je hawakuiona hasara zake?maana nilisikia kuwa wao wakimaliza muda wao wanapata mafao yao.je wale wabunge wanaokuwa mbele kutetea maslahi ya wanyonge walikuwa wapi?
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    kumbuka mwajiri atapata hasara sana kwani hata wakirudi production haifanyiki kunakuwa na mgomo baridi..ni mwajiri gani atapenda kuendesha kampuni kwa hasara?
    Acha tu huyu Mama SSRA aendelee kuchezea vichwa vyetu
     
  19. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Wasubiri JK awatume vijana wake wawapeleke Mwabepande
     
  20. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #20
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huku ndio sekta binafsi bwana, kwa taarifa yenu, huyo mama Irene ameisha toa tamko tayari na kusema watu wa migodini hii sheria haiwahusu so wataendelea na utaratibu wa zamani kama kawa, for your infor, hawa watu wa migodini wameisha badiri sheria za mafao mara nyingi tu,

    Wao wakiacha kazi wala hawalazimiki kusubiri hiyo miezi 6 yenu, yaani yeye akimalizana tu na mwajiri hata kabla hajafika nyumbani kwake anawahi NSSF/PPF na fomu zake, baada ya week 1-4 pesa yake inakuwa imeisha toka, huwezi kuwapeleka mahakamani because sio waajiriwa wa serikali, kwani hamkusikia lile tamka la meneja rasilimali watu wa mgodi wa Geita?

    Aliwaambia hawa watu wa SSRA kuwa mtalazimika kulipa fidia ya mgomo uliotokea hapa, hasara yote mwatakiwa kuibeba na jamaa aliishia kuomba msamaha tu, hawa sio madaktari wala walimu!
     
Loading...