Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Metal Detector

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Masiko W. M., Jul 29, 2012.

  1. M

    Masiko W. M. Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wana Jf naomba msaada wa kunifahamisha ni metal detector gani iliyo nzuri kwa gold prospecting/hunting? ambayo inaweza kupambanua aina ya madini yaliyoko ardhini na umbali yaliyoko.
     
  2. M

    Mtafiti Madini Member

    #2
    Oct 22, 2013
    Joined: Oct 12, 2013
    Messages: 86
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    mkuu inategemea tu kwamba wewe unataka za aina gani.Mimi ninazo za aina mbali mbali.Kama vipi tuwasiliane.
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    Oct 22, 2013
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Metal detector kazi yake ni kudetect chuma na madini yote yenye asili ya vyuma kama vile dhahabu hivyo metal detector haina uwezo wa kudetect madini ya aina nyingine. Metal dectectors zipo zenye uwezo tofauti kulingana namatumizi ya husika ya mtu. Pengine wewe ungeeleza hiyo metal detector unataka kuitumia kwa matumizi gani ili nijue namna ya kukusaidia.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2013
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama wanatumia metal detectors, inabidi ufanye drilling kuchukua samples za ardhi kisha kuangalia kama kuna madini unayotafuta, hii ni knowledge ya Discovery channel lakini so ongeza na zako.
     
  5. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2013
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145


    kama unataka kufungua mgodi yeah itabidi geologists wacheck eneo pia samples zichukuliwe ili uweze kupata maximum yield. Ila kwa mtu tu individual its okay and mkuu gold ni metal so it can be detected. Kwa mtoa mada, i used to watch alot of discovery and here's what i can remember about this thing, kwanza modern detectors zinauwezo wa kugundua gold size ya punje ya mchanga hadi inchi 1 kwenda chini na gold saiz ya kichwa cha kiberiti about 3-4 inches hivi pia nakumbuka kwenye kuchagua detectors unatakiwa kujua yenye coil kubwa(pana) itagundua gold kwenye wigo mkubwa ila gold ndogo haitakua na uwezo wa kuziona na huku yenye coil ndogo itagundua hadi vile vigold vidogo ila sababu coil ni ndogo inakua haina wigo mkubwa. So unatakiwa uchague una sacrifice nini hapo. Also zile detector za taa sio acceptable maana haziwezi tofautisha na vyuma vingine kama Iron, steel etc. Walikua wanaita hii kitu Nugget hunting
     
  6. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2013
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,465
    Likes Received: 799
    Trophy Points: 280
    XRF Analyser. I-google uone.
     
  7. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #7
    Oct 22, 2013
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,169
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    Nijibu hili suali la muhimu sana , unataka ya kwenda deep kiasi gani.? Hapo ndo nitajua nikusaidieje.
     
  8. M

    Mtafiti Madini Member

    #8
    Oct 28, 2013
    Joined: Oct 12, 2013
    Messages: 86
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Mkuu upo sahihi sana.
     
Loading...