Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge: Mwakyembe naye ajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Salary Slip, Jul 25, 2012.

  1. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,422
    Likes Received: 13,427
    Trophy Points: 280
    Mbunge mmoja amemtaka waziri wa uchukuzi mh. Mwakyembe nae ajiuzulu na kumpongeza waziri wa zanzibar wa miundombinu kwa kujiuzulu.

    Amesema atamshangaa endapo atamuona anasimama bungeni kuwasilisha bajeti ya wizara yake na amesema wazi anamshangaa mpaka sasa ajajiuzulu.

    Mbunge huyo ametoa kauli hiyo jioni hii wakati akichangia bajeti ya wizara ya mawasiliano,sayansi na teknolojia.
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hata mie namshangaa wa kwembe
     
  3. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Huo mchango kautolea bungeni au Bar? Naona muda wa kikao cha jioni bado, au wamebadili?
     
  4. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa mtazamo wangu, nadhani mwakyembe astahili kujiuzuru... wale wazanzibari wanautaratibu wao juu ya vyombo vy majini ambalo sio suala la muungano. Ile meli ilikataliwa na sumatra, ikasajiliwa zanzibar.... sasa mwakyembe anahusika kwa lipi?
     
  5. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hiyo ndio cuf ilivyowapika viongozi wake imetoa somo namna gani kiongozi anatakiwa awe,
     
  6. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Bunge la nyumbani kwako??. Musa wa bunge jioni bado. Kwa nini usitaje jina la huyo mbunge. Ndio madhara ya gongo za mchana.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kwanini hakujiuzulu mara ya kwanza...
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,177
    Likes Received: 5,414
    Trophy Points: 280
    Kikwete ajiuzulu. Tangu aingie madarakani majanga hayatuishi, huyu anatutoa kafara
     
  9. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Kwanini ajiuzulu? Zanzibar ni NCHI HURU... Unakumbuka ISSUE YA MELI? HAKUTAARIFIWA WALIAMUA WENYEWE

    WAZANZIBARI, Yeye aliachwa solemba; Sasa kwa Hii MELI PIA ILISAJILIWA ZANZIBAR Sasa Kwanini aingilie; Si ndio

    Hapo wanasema WABARA kila kitu wanaweka PUA ZAO HILO SIO JAMBO LA MUUNGANO; Sasa Kama Sio la

    Muungano kwanini Ajiuzulu? MTOA HOJA TAFADHALI FIKIRIA KWANZA...
     
  10. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,422
    Likes Received: 13,427
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe unaishi nchi gani au wewe ndio mnywa gongo na mropokaji.Kwa taarifa yako bunge sasa linaanza saa kumi jioni badala ya saa kumi na moja ili kutoa fusa kwa wabunge waislamu wapate muda wa kufuturu.Na bunge linaishia saa kumi na mbili jioni.
    Acha kujiona mjuaji na kama uko nje ya nchi basi uwe mpole na sio kukurupuka.
     
  11. m

    mathew2 JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2012
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 279
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Sioni mantiki ya kuwa eti akijiuzulu wa visiwani ni lazima na wa bara ajiuzulu? Meli hiyo ilikuwa chini ya mamlaka ya serikali ya Zanzibar. Mbunge anakitaka kichwa cha Mwakyembe kwa lipi? Aliyewajibika hatoshi? Zanzibar mna mamlaka kamili ya kwenu (ambayo hamtaki pia yaingiliwe na Tanganyika) mnamtakia nini Mtanganyika huyu.
     
  12. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    huyo mbunge elimu yake darasa la ngapi?
     
  13. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nadhani umekaribia 55yrs ili uchukue NSSF yako.

    Sawa Salary Slip.
     
  14. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani zanzibar si ni nchi kamili?....kwani mwakyembe anahusika vipi?...........hawa jamaa mi siwaelewi....kwenye mafuta na gas ni wazanzibar pekee lakini kwenye majanga na watanganyia wanawajibika.....huu nio uhuni
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    mwakyembe kujiuzuru labda mkuu wa kaya ajiuzuru kwanza...........
     
  16. F

    FJM JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mwakyembe ndiye aliyeruhusu usajili wa hiyo 'scrap metal' ilizama baharini?
     
  17. C

    Concrete JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Japokuwa meli hiyo ilisajiliwa zanzibar lakini uendeshaji na uratibu wake ulipaswa kufanywa pia na serikali ya muungano.

    Kwa vyovyote vile Mheshimiwa Mwakyembe anahusika kwa sababu zifuatazo:
    1/Meli ilikuwa inafanya usafiri kati ya TANZANIA BARA na Zanzibar.

    2/Waliokufa ni Wa-TANZANIA BARA,Wanzanzibar na wageni.

    3/Siku ya ajali meli ilikuwa inatoka TANZANIA BARA.

    4/Meli ilikuwa na ofisi (ya mfukoni) TANZANIA BARA.

    5/Meli ilikuwa inatia nanga TANZANIA BARA.

    6/Meli ilikuwa inalipa kodi TANZANIA BARA.

    7/Bendera ziliamriwa kupepea nusu mlingoti TANZANIA BARA.

    8/Bunge la TANZANIA BARA liliamua kusitisha shughuli zake siku ya tukio.
     
  18. M

    Maseto JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ni vema Mwakyembe:AKAPIMA UZITO WA TUHUMA NA...
     
  19. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    On Monday, the Zanzibar minister for Infrastructure and Communications resigned from his post following the Mv Skagit accident close Chumbe islet, some 40km from Zanzibar. It is believed that at least 144 people died in the ferry mishap, given that as of yesterday, 94 bodies had been recovered while 50 are missing.

    "Mr Mohammed Habib Mnyaa (Mkanyageni-CUF), told the august House here that because the Zanzibar Minister for Infrastructure and Communication, Mr Mr Hamad Masoud Hamad, has stepped down as a result of the accident, it was only logical that Dr Mwakyembe follows suit."

    Now as the great think do you think that it is fair for this to happen since we have seen that the mv was being registered in Zanzibar and not in mainland?
     
  20. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tanganyika haina waziri wa uchukuzi. Huyo ni wa Tanzanaia, Tanganyika haihusiki.
     
Loading...