Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge kuwasilisha hoja kuzuia waziri mkuu kuhojiwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by MAGAMBA MATATU, Jul 3, 2011.

  1. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Habel Chidawali,Dodoma
    MBUNGE wa Viti Maalumu kupitia tiketi ya CCM, Ritta Kabati,anatarajia kuwasilisha bungeni, hoja binafsi ya kutaka kuondolewa kwa utaratibu wa sasa wa maswali ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu.Mbunge huyo alitoa kauli hiyo juzi, alipokuwa akichangia hotuba kuhusu makadirio ya mapato na matumizi ya Ofisi ya Waziri Mkuu, katika mwaka wa fedha wa 2011/12.

    Kabati alisema haoni mantiki ya kuwapo kwa kipindi hicho ambacho alisema kimekuwa kikitumiwa vibaya na kumdhalilisha Waziri Mkuu.Maswali ya papo kwa hapo bungeni yanaulizwa mara baada ya kuanza kwa shughuli za Bunge, kila siku ya Alhamisi.

    Katika mchango wake, mbunge huyo alisema kipindi hicho kinapaswa kiondolewe mara moja na kwamba kaama hakitaondolewa, vizuri kwa Spika au mtu yeyote anayeongoza kiti cha uspika kuundiwa utaratibu maalumu wa kuzuia baadhi ya maswali kwa Waziri Mkuu.

    "Nitaleta hoja binafsi hapa bungeni ili kipindi hiki kiondolewe maana kina mdhalilisha Waziri Mkuu, ikimbukwe kuwa katika mkutano wa tatu Mbunge wa Arusha Godbless Lema, alisema Waziri Mkuu amesema uwongo je huo si udhalilishaji kwa Waziri Mkuu," alihoji Kabati.

    Mbunge huyo alilenga moja kwa moja katika hoja ya Lema ambaye wakati huo aliomba mwongozo wa spika na aliposimama alieleza kuwa Waziri Mkuu alikuwa amelidanganya Bunge kuhusu chanzo cha mauaji ya watu watatu katika maandamano ya Arusha.Alisema kutokana na spika kutoshindwa kumchukulia hatua za kinidhamu mbunge huyo, kuna uwezekano wa wabunge wengi kutumia njia hiyo kumdhalilisha kiongozi huyo na serikali kwa jumla.

    Alisema utaratibu huo ulinukuliwa kutoka Bunge la Uingereza ambako hata hivyo, wabunge wanamuuliza Waziri
    Mkuu maswali yanayomlenga.

    "Mheshimiwa mwenyekiti, kule Uingereza wenzetu wanauliza maswali hayo kwa kuwa Waziri Mkuu wao ni kiongozi mkubwa tofauti na sisi ambapo huyu wa kwetu yuko chini ya rais, sasa mizigo mingine tunayomtwisha ni mikubwa kuliko uwezo wake," alisema.

    Hata hivyo wakati Kabati akihoji juu ya kauli ya Lema, mbunge huyo jana alinukuliwa na vyombo vya habari kuwa spika Makinda hamtei haki."Kitendo cha Spika kutoruhusu niwasilishe ushahidi wangu kuhusu uongo wa Waziri Mkuu kimeniweka katika wakati mgumu sana kwani ninaonekana kuwa mimi ndiyo mwongo,"alisema Lema.

    Mbunge huyo alisema kuwa kitendo cha Makinda cha kumtaka Mbunge wa Kigoma Kaskazini Zitto Kabwe awasilishe ushahidi wake baada ya kulituhumu Baraza la mawaziri kabla yake ni upendeleo wa wazi,

    MASWALI NI MENGI SANA KWA WATANZANIA KWANINI AAMUE KUZUIA WAZIRI MKUU KUHOJIWA???
     
  2. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kulindana kwa kwenda mbele!
     
  3. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #3
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    viti maalum ni kichaka cha vilaza.
     
  4. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Inawezekana maswali ya wapinzani ni magumu sana au huyu mbunge kaona siku 1 nae atakuwa waziri mkuu alafu ashindwe kujibu maswali,
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    huyo mbunge hana cha kuwaongelea raia wake??????
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    anataka yale maswali yalioandaliwa majibu ya uongo...shame!
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Namsikitikia sana huyu Kabati kwa sababu hajajipa kazi ya kujifunza kwa nini mfumo huu ulianzishwa
     
Loading...