Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MBOWE,KUPUNGUZA UBADHILIFU KWENYE HALMASHAURI Andaeni Wanachuo vyuo vikuu kugombea udiwani2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by William Mshumbusi, Apr 14, 2012.

  1. William Mshumbusi

    William Mshumbusi JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 864
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kuna haja ya kufanya hivyo sasa kwani

    Madiwani wa vijijini wengi elimu ndogo hawapewi posho wanahongwa dili zinapitishwa.

    ONGEZEKO LA VYUO HALILINGANI NA NAFASI ZA AJIRA ZINAZOTENGENEZWA HIVYO ITAAJIRI WAHITIMU KIBAO maslai watajiimarishia halmashauri zina hela

    Watasaidia kupunguza uonevu unaofanywa na watendaji wa kata na vijiji. Wamejijengea jela jeshi(migambo) na vimahakama

    Wanamvuto kwa vijana na wapigakura wengi ni vijana

    Naamini kutakuwa na muhitimu wa chuokikuu kila kata kufikia 2015.

    Kutaingiza harakati za ukombozi mpya mpaka vijijini.

    ITAONGEZA UMAARUFU WA SIASA NCHINI
     
  2. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni wazo zuri hasa wasomi hao wakigombea maeneo wanayotoka wanaweza kuleta changamoto kubwa.
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu hii thread ni nzuri sana lakini nasikitika itakosa wachangiaji kwasababu wengi wao sana sana magamba wanataka thread za udaku Kama za tumtemeke. Kama ingekuwa ya udaku mbona ingeshafikia page ya 8. Hapa ritz rejao au tume ya katiba hawaingizi mguu
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mkuu ngoja nikuumbue kwa kuchangia;
    Kwanza namuunga mkono mtoa mada swala la kuondoa ubadhilifu kama report ya CAG inavyoonyesha,
    ila tatizo hao vijana toka vyuoni kugombea udiwani! wengi wao hao vijana wana high expectation watakubali uwatoe majijini!
    Swala la ubadhilifu sio la kisiasa kama wewe mtoa mada unavyotaka tuamini hilo ni swala la kukosekana kwa maadili na uzalendo katika taifa letu.
     
  5. j

    jackson kanene Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazo lako ni zuri sana tena inapaswa wajijenge kupitia udiwani ndipo ubunge na mengine yote yafatie!
     
  6. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    udiwani na ubunge ingewekwa sheria mgombea sharti awe na degree kama tunataka ufanisi na uwajibikaji. Huwezi kuamini karibu asilimia 40 ya madiwani ni mbumbumbu, na wengine ni wajinga hawajui kusoma, kuandika na kuhesabu, nenda kwenye halmashauri unaweza kulia. Ikifanyika FORENSIC ACCOUNTING & AUDITING mbali na usanii wa CAG, wizi utakaogundulika kwenye halmashauri zetu, hakuna halmashauri ambayo haitachomwa moto Tanganyika.
     
  7. r

    richone Senior Member

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nivizuri kugombea! wasomi wote fanye hivyo! ila mjiandae kupokea changamoto ya wazee wa ccm huku vijijini, kwamba huyu bado ni mtoto mdogo! Hajaowa/hajaolewa, huyu elimu yake ni kubwa mno hatakiwi kuja kufanya kazi hizi. baada ya frastration zote hizo watasema tumaacheni aje agom bee kipindi kijacho atakuwa amekwisha komaa! nimeandika haya nikiwa na nzoefu kwani mimi ni muathirika wa hilo,ambae nilipotoka cuo kikuu niligombea udiwani nikakabiliana na yote hayo.Hata halmashauri pia wanahofu sana na wasomi.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ubadhilifu unatokana na ukosefu wa elimu wa viongozi.
    Kuna phd holders wengi wao ndio vinara wa ufisadi.
    Ila inasaidia kwa viongozi hasa madiwani na hata wenyeviti wa mitaa wakiwa na elimu angalau itapunguza ukiritimba na kufanya kazi kwa mazoea.
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    In one wauy itapunguza kama si kumaliza kabisa wizi na ubadhirifu katika halmashauri zetu kwakuwa watendaji watajua kwamba madiwani wako vizuri huwezi kuwapelekea ripoti nyepesi wakakuelewa ama unaweza kuwahadaa kirahisi.
    Nakumbuka wilayani serengeti madiwani waligoma kujadili mkataba wa mwekezaji mmoja kwakuwa umeandikwa kiingereza na wao hawaielewi lugha hiyo!
     
  10. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Case study Prof. Mahalu
     
  11. M

    Mughwira Senior Member

    #11
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 10, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dr Mahalu alikuwa diwani? Watu hawaelewi kazi za madiwani ndo maana hawaelewi mantiki ya mtoa hoja hapo juu. Diwani ndo wanasimamia pesa zote za serikali za mitaa ambazo ni zaidi ya nusu ya bajeti ya taifa na huko ndiko kuna tatizo kubwa la ufisadi. Ukiwa na madiwani wasomi hawatadanganywa na wakurugenzi na maafisa wengine wa halimashauri kupitisha mambo bila ufafanuzi wa kina.
     
  12. p

    politiki JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    DR. Mahalu ametajwa kwa sababu topic imetaja uhusiano kati ya elimu na ufisadi kwahiyo mfano wa mahalu ulikuwa perfect na pia tusiawasahau wakina chenge na dr.bilali pia wamo. na kingine cha msingi ni kuzipa mamlaka kamili hamashauri kuweza kufanya kazi yake bila kuingiliwa kwa mfano kuna mtu anaitwa mkurugenzi wa halmashauri mtu huyu ni hatari kwa sababu anafanya kazi kama mtumishi wa serikali kuendesha mijadala na kila kitu kwa maoni yangu ni watumishi waliochaguliwa moja kwa moja na watu ndio wangekuwa na mamlaka za mwisho na siyo un elected official ambao mara nyingi wanakuwa vikwazo vikubwa.
     
  13. p

    politiki JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    DR. Mahalu ametajwa kwa sababu topic imetaja uhusiano kati ya elimu na ufisadi kwahiyo mfano wa mahalu ulikuwa perfect na pia tusiawasahau wakina chenge na dr.bilali pia wamo. na kingine cha msingi ni kuzipa mamlaka kamili hamashauri kuweza kufanya kazi yake bila kuingiliwa kwa mfano kuna mtu anaitwa mkurugenzi wa halmashauri mtu huyu ni hatari kwa sababu anafanya kazi kama mtumishi wa serikali kuendesha mijadala na kila kitu kwa maoni yangu ni watumishi waliokuwa moja kwa moja ndio wangekuwa na mamlaka za mwisho na siyo un elected official ambao mara nyingi wanakuwa vikwazo vikubwa.
     
  14. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Arooo! hizi sminofu au!!
     
  15. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 80
    yap! Hao vijana waandaliwe kuwa waadilifu na wazalendo tangu vyuoni! Naamin INAWEZEKANA KABISA!
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ni kweli tuwe na madiwani wenye vision na si madiwani wenye malengo ya kutatua matatizo ya maji, kujenga shule na zahanati. Madiwani walipwe laki 6 kwa mwezi ilikupunguza vishawishi vya hongo. Umezuka mtindo sasa hivi ambapo matajiri wanaungana kifedha kumsaidia diwani wanayemtaka ili ashinde nafasi ya uenyekiti ili wamtawale vizuri
     
  17. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Huu ni wizi unaofanywa na CCM miaka na Miaka, kinachotokea sana ni kuwepo kwa wanaohoji huu uwizi kila Corner ya nchi..

    Asanteni sana wananchi kwa mwamko wenu hawa wezi na majiizi ni kuyabana mbavu mpaka mwisho na Dawaya na Kiboko yao ni CDM hawatoki Bungeni wala kwenye Halimashauri...

    Embu angalia wizi mwingi sana unafanyika sehemu ambazo haya majambazi CCM yapo yenyewe lakini sehemu amabazo kuna diwani hata mmoja wa CDM hakua huo uwizi tunausikia kwa majirani zetu ambao bado wapo usingizini..

    Hawa CCM wataiba pesa mpaka basi na hawatosheki, mwisho watawaletea waizi wengine kutoka nje a.k.a Wawekezezaji ili waendelee kuiba kupitia mgongo wao Mfano ni ATCL tunaona ni nini kinaendela Nchi nzima haina Ndege hata moja? Hii ni aibu kwa nchi na aibu kwa waTZ.
     
  18. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani hata baadhi ya members wa JF wanatakiwa wakagombee.
     
  19. R

    Rweye JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,669
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Mkuu ninaunga hoja mkono kwa % zote

    Mfano leo nimekutana na mzee m1 mkuu wa idara flani hapa Sikonge na maongezi yetu yalikuwa ni kwa nn Wilaya hii inaongoza kwa udhoofu wa kutupwa katika karibu kila idara na pesa zinaliwa zaidi ya kawaida,yule mzee alinijibu jibu moja tu na kusema kweli nilimwelewa,alisema hivi

    DED na watendaji wengine wanatumia elimu ndogo ya madiwani na mbunge wao kuwapumbaza na kupitisha vi2 ambavyo mwisho wa siku ni hasara lakini wanajidefend kwa kusema vilipitishwa na madiwani kwenye vikao vyao huku wataalamu wakiendelea kunufaika na ujuha huu kwani kwenye madudu haya wao ndo wanakula

    Sasa ndugu zetu tukubali kuchukua nafasi hizi na nina uhakika sehemu kama hizi endapo pana madiwani wasomi wa upinzani walau kutaweza kusaidia kuinua maisha ya watu hawa wa chini ambao ndo wengi na ndo maskin kapukwe,kwao hospitali,majosho,barabara,shule,masoko,mbegu,maji na mengine mengi ndo vitu vya msingi na ndo vya kuwainua hapa walipo,sasa kama madiwani ni mbumbumbu basi hamna ki2 kinaweza kupatikana kati ya haya na hatima yake ni umasikini.

    Wanaopinga hoja hii ni haki yao kupinga lakini tuseme tu ukweli kwenye yale mambo yanaandikwa in technical terms/language yanaleta shida baina ya engineer kwenda kwa mwanasheria,daktari,mhasibu n.k kwamba kama si field yako ni vigumu kuelewa hata kama nyote ni graduates,fikiria inakuwaje hii lugha inapotumiwa pale Ikwiriri ama Kazoramimba ama Misenye kwa madiwani wa drs la 7 na fm4?je wataelewa kweli?,sasa kwanini tusiwe na professionals ili wakabaini matumizi ya kihuni ya lugha hizi huko chini?
     
Loading...