Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe ageuka "Kiinyonga"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CUF Ngangari, Aug 18, 2011.

  1. C

    CUF Ngangari JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 273
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ATETEA WAWEKEZAJI UTALII WAKATI ALIWAKATAA KADCO, MAMA KILANGO ACHACHAMALIA WENYE MAHOTELI.

    Kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni ambaye pia ni mbunge wa Hai Freeman Mbowe (chadema) amegeuka 'kinyonga'.

    Mbowe aligeuka kinyonga jana kwa kuwatetea wawekezaji wakati akitetea maslahi ya Mlima Kilimanjaro ambako ndiko asili ya kwao. Mbowe alitoa kauli hiyo bungeni mjini Dodoma wakati akichangia bajeti ya maliasili na utalii ya mwaka 2011/2012 akiwa ametangaza MASLAHI YA BIASHARA YAKE YA UTALII PIA.

    Mbowe ambaye ana hoteli ya kitalii kwao Moshi, alisema hali ya uchafu wa kinyesi inahatarisha afya watu wanaotunza mlima huo. Hatua ya Mbowe kuwafagilia wawekezaji katika sekta ya utalíi ilipokelewa kwa hisia tofauti na wananchi wengi waliokuwa wanafuatilia mjadala wa bunge katika luninga wakimuona kinyonga. Walimwona kinyonga kwa kupalilia maslahi yake wakati aliwapiga vita wawekezaji katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa kilimanjaro (KIA) akitaka meneja mzungu aliyepo, aondolewe akidai anaitia KADCO hasara.

    Mbowe alisisitiza mzungu huyo aondolewe akidai KADCO haitoi gawio katika Halmashauri ya Hai ambako ni jimbo lake la uchaguzi. Ni ukinyonga huo wa kutaka mwekezaji mzungu wa KADCO aondoke akidai wawekezaji hao hawana lolote, lakini mjadala wa jana ulizusha gumzo kuhusu mbowe na kumfanya aonekane kama kinyonga baada ya kuwafagilia wawekezaji wakiwamo wa nje akitaka waje wengi. Alifikia kiasi cha kukariri hutuba ya Baba wa taifa. mwl Julius Nyerere kuhusu uendeshwaji wa raslimali za taifa hasa utalii ya mwaka 1961 alisema ilitolewa siku nne kabla hajazaliwa.

    Habari kamili soma JAMBO LEO. la 18 agosti 2011
     
  2. k

    kiloni JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ametangaza maslahi lakini!! sishangai kumbe ninajibizana na JAMBA LEO samahani nilipitiwa RZ1
     
  3. m

    mwelimishaji Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawashangaa wanaosema Mbowe kageuka "kinyonga". Suala la kuzagaa kwa kinyesi na uchafu mwingine katika njia za kupandia mlima Kilimanjaro ni la kudhibitiwa haraka. jambo hili si kwa sababu ya watalii lakini ni kwa sababu Mtu ni Afya. Haiwezekani mtu mwenye akili timamu kuchagua kuwa mchafu ili aonekane anawachukia wawekezaji.
    Waandishi waandike habari kwa lengo la kutoa elimu yenye tija. Mwandishi anayetetea uchafu anapotosha jamii hasa yenye uelewa mdogo. Acheni kuandika ki-ushabiki.
     
  4. m

    mndeme JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna chama cha kijamaa kwa sasa nchini, tatizo sio wawekezaji bali ni mfumo wa uwekezaji unaoendeshwa na serikali iliyo na mianya mingi ya rushw
     
  5. olele

    olele JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 690
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    umekosa kazi ya kufanya nini?
     
  6. j

    janja pwani Senior Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    kama ingekuwa kuangalia magazeti kwa mtazamo huo wa kuangaliwa wamiliki TANZANIA DAIMA lisingesomwa na watu ambao si chadema maana mmiliki wake MBOWE na MWANAHALISI ni ANTHONY KOMU, mkurugenzi wa fedha wa CHADEMA.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kuna uwekezaji mbaya wenye kuleta hasara kwa watanzania na kuna uwekezaji mzur wenye manufaa kwa watanzania. NAKUULIZA WW MLETA MADA KWA UELEWA WAKO NA JINS ULIVYOMSIKILIZA MBOWE (kama ulimsikiliza) JE UWEKEZAJI KWENYE SEKTA YA UTALII UNAHASARA KWA WATANZANIA? taja hasara zenyewe
     
  8. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,416
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    <br />
    PELEKA CHOONI HILO TOILET PAPER LAKO HATULIITAJI SISI.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hii thread ni ya kipuuzi na haina mashiko!

    Ukiweka kwenye mizania hoja ya kutetea Mazingira ya Mt Kilimanjaro na wAWEKEZAJI WA KADCO ni vitu viwili tofauti mno!...ni mbingu na ardhi na hakuna justification yoyote hapo!

    Kweli Fisadi hana sababu!..Wanatafuta pa kushika hawa!
     
  10. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo source, nishachoka.
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    na wewe ni wale wale, kuna mtu ameikosoa hiyo habari kwa misingi ya chama? Ni upuuzi mtupu ulioandikwa.
     
  12. w

    woyowoyo Senior Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nchi hii hakuna si watawala wala wapinzani wote wapo katika maslahi binafsi.
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red, umefanya utafiti au unatuletea mtazamo wako wewe na wa mwandishi wa hiyo habari,???? avoid biasness
     
  14. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Tatizo sio mmiliki, tatizo ni content. Hamna mtu anaechukia uwekezaji, hata USA bado inatafuta wawekezaji ili kusisimua uchumi wake. Lakini tusichotaka ni uwekezaji wa kifisadi kama ule wa KIA.

    Kwa Mbowe kupinga wawekezaji wa KIA huku akisifia wengine huwezi kumwita kinyonga. Ndipo linapokuja swala la content ya gazeti.
     
  15. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    source ni bunge maana alyasema hayo bungeni na aliwatetea kwelikweli; mimi nilisema sikumoja hapa mh; mbowe huwa hahudhurii vikao vya bunge mpaka awe na jambo fulani ambao ana interest nalo
     
  16. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    sasa si bora asihudhurie vikao ambavyo hana interest navyo? Maana kwa kufanya hivyo hapokei posho isiyo na msingi.
    Vijana wa Hai tunafaidika kutokana na mlima Kilimanjaro ila KADCO hata vibarua hatupati.
    Na hao wananchi waliokuwa wanamshangaa ni wa jimbo gani.
    Na swali la msingi huyo muandishi aliwakuta wapi hao watu? Majumbani au bar? Kama ni bar walikuwa na akili timamu au walevi? Ninavyojua hapa tz hakuna public tvs ambako mwandishi atapata mkusanyiko wa watu unless atatuambia ni ofisini kwao.
     
  17. j

    jobswygant01 Member

    #17
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama ingekuwa kuangalia magazeti kwa mtazamo huo wa kuangaliwa wamiliki TANZANIA DAIMA lisingesomwa na watu ambao si chadema maana mmiliki wake MBOWE na MWANAHALISI ni ANTHONY KOMU

    [​IMG][​IMG]
    [​IMG]
     
  18. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />

    Natambua umetumia neno 'nchi hii'. Hata wewe sio mpinzani wala mtawala. Upo kwa maslahi binafsi unless kama hauko nchi hii. Kwa maelezo yako wewe na mimi si wapinzani wala watawala. Ni vyema basi wewe ukaanza kuwa mpinzani au mtawala asiye na maslahi binafsi!
     
Loading...