Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya na fedha za Manyoka(kuku+ulezi)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by It is Sur_Plus, Apr 12, 2011.

  1. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wanajamvi wa Jf. Kiukweri Mbeya ni mji ambao una wajasiliamali wengi sana. Hawa wajasiliamali ni vijana ambao wameweza kufanikiwa katika umri mdogo na kuweza kumiliki mitaji mikubwa hasa katika maeneo ya Tunduma, mbeya mjini, kyela na sehemu nyingine za mkoa huo. But kuna jambo kubwa ambalo limekua likinitatiza hasa katika ukweli wake. Kumekua na imani kwamba wafanya biashara wengi wamekua wakishukiwa kwenda Tunduma na Malawi kwa waganga kutafuta utajili unaoitwa huku "UTAJIRI WA MANYOKA". Ambapo inasemekana huko huchukuliwa ulezi au mahindi kisha humwagwa chini ili kuku ale. Inasemekana kwamba idadi ya mahindi au ulezi ambao kuku atakula ndio urefu wa maisha mtu atakayoishi mfano kukuakila punje 5 za mahindi basi utaishi katika maisha ya utajili kwa miaka 5 kisha unakufa. Habari hizi zimekua zikisikika hasa wakati wa misiba pindi wafanyabiashara wengi wanapofariki. "JE, Tuta uona ufalme wa kesho?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Je hao waganga wanaogawa utajiri au kuulinda wana hali gani kimaisha na uelewa wa contemporary issues za fedha na biashara?
     
  3. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kwa west africa na nchi zingine kama mnavyoona kwenye movie zao yote hayo yanatokea na sana ni mtu kuambiwa asacrifice mtu ampendaye zaidi hiyo mara nyingi watoto wazazi mke mume na huwezi danganya na hizo cult zikijisikia utoe tena unatoa mwingine umpendaye au zaidi ya mmoja pamoja na kuna masharti usipotimiza

    Inasikitisha sana hii ila mtu unaomba partner wako kama anakupenda zaidi asiende, mie nahisi hapo tanzania ipo maana kuwa tajiri zaidi mara nyingi huwa wanatoa watu.

    Waganga wengi wanaserve evil spirits kwa hiyo kazi yao ni kutumwa kutafuta binadamu kuwaingiza mitengoni mwao kama kwenye marine spirit etc

    Ndio maana waganga na wachawi wote sawa tu wanajuana

    Mungu tu ndio kiboko ya wote.
    Salini
     
  4. Chimo

    Chimo JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2008
    Messages: 584
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Ni kweli hicho kitu kipo ila waganga hao wanapatikana mbele ya eneo la Nakonde. Zambia kama KM 50 Kutokae Tunduma,Mbozi. mbona kuna nyumba nyingi zinaonekana maeneo ya Mpemba mpaka sogea hazijamalizika ukiuliza unaambiwa mmiliki alichukuwa pesa za manyoka kafa ghafla hata kabla ya muda wa masharti ni watu wachache waliobahatika kupata kuishi zaidi ya miaka mitatu tokea achukuwe hesabu yake iliotokana na idadi ya udokowaji wa Kuku aidha mahindi,Ulezi au mtama. Duniani kuna mengi maajabu inasemekana kuna kijana mmoja kutoka Mpanda yeye kaweka rekodi kwani Jogoo kadonoa punje 18 za mahindi haijawahi kutokea pia kuna ushahidi kuwa alikwisha 'jianda'kitaalam pia
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yaani anadonoa halafu anakinai au? kuku huyo anakuwa na njaa au ? Wadanganyika bana..lahaula lakwata.
     
  6. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhan huyo atakua kabahatika
     
  7. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah hapo anajua mwenye kuku
     
  8. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Mbeya nako..................unajua hata mambo km ya loliondo yaliwahi kutokea pale mbozi jirani na mlowo, alitokea bibi mmoja alikuwa anagawa maji ila ulikuwa unaruhusiwa kwenda na dumu kuwachukuliwa na wengine wasiokuwa na uwezo lakini hakuchukua muda mrefu akapotea..........................alikuja kuwa maarufu kwa jina la bibi wa kidumu
     
  9. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo hata mie nimewahi simuliwa kwamba kwa maeneo ya mbeya ipo sana na imezoeleka. Inasemekana hata unapokwenda kununua bidhaa za jumla si kila duka unaweza kununua bidhaa maduka mengine ukinunua ukienda kuuza hupati faida; faida inarudi kule uliko nunua.
     
  10. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ukitaka utajiri kutoka kwa shetani matokeo yake ni hayo, maana yeye alikuja ili kuiba, kuchinja na kuharibu.
     
  11. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #11
    Apr 13, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yanii upo sawa kabisa
     
  12. msaginya

    msaginya Member

    #12
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    Ndio sababu; kijana mdogo masharti kibao. miaka saba tajiri alafu wanakufa bila sababu, nitaacha kula kuku wa Mbeya yawezekana wot ni tego.Ushetani una mwisho wake..
     
  13. It is Sur_Plus

    It is Sur_Plus Senior Member

    #13
    Apr 14, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndo chiks hahaha!
     
  14. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2011
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kumbukeni watu wa mbeya wanapenda sana shortcuts za kupata pesa,hivyo sishangai kwa hilo.
     
  15. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    kwani wewe haupendi short-cut,.............
     
  16. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    NASKIA NA IRINGA NAKO...ETI NDO MAANA KUNA VICHAA WENGI..KILA UKIULIZA UNAAMBIWA HUYU ALIKUWA MAPROSOO ENZI ZAKE...MAKUBWA.:tape::tape::bored:
     
  17. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hayo mambo kwa mbeya na Iringa ni kawaida sana. Wafanyabishara wengi mikoa hiyo hupata utajiri kwa mtindo wa kishirikina. Tatizo linakuja wengi wao hupewa masharti magumu sana kwa mfano usiwe unalala kwenye kitanda na godoro zuri, usivae nguo nzuri, usile chakula kizuri, au hakikisha unapofungua sehemu yako ya biashara e.g. duka asingie kwanza mwanamke. Kuna mfanyabiashara mmoja sehemu ya mbeya mjini karibu na lililokuwa soko la uhindini ambalo liliungua moto mwaka jana amefungua duka lakini nje kuna wateja wa kike watatu wamesimama kuuliza wanadai muuzaji amegoma tusiingie kwanza mpaka atakapoturuhusu tulipofika sisi tukaingia na wao wakaruhusiwa kuingia.Wanapata utajiri lakini wanaishi maisha fulani ya ajabu sana na utajiri wao huwa haudumu muda mrefu.:mmph:
     
  18. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Yupo dogo mmoja maeneo ya Mwanjelwa anabiashara ya kuuza vocha, betri za simu ni vimfuko. Kwa harakaharaka biashara yake yaweza kuwa na msingi Wa sh 300,000 lakini anamiliki Prado GX model ya 2002 ambazo kwa showroom za bongo zinauzwa Kati ya sh 25 mpaka 30 milioni. Utajiri Wa Mbeya na Iringa ni magumashi tu
     
  19. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa, nasisitiza hapo kwenye blue
     
  20. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wengine hizo biashara ni sehemu ya kushindia mchana, usiku wanakamata machine gun
     
Loading...