Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya Kuna Mambo: Hebu Cheki Majina wanayopewa Watoto wa Kisafwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Albedo, Oct 16, 2011.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbeya ni Mkoa wenye Historia tata sana Tanzania, ni Mkoa wenye Makanisa Mengi sana lakini ni Mkoa ambao watu wake wanawindana kama Chui anapowindwa kwa maana Ngozi yake ni dili, lakini vile vile ni Mkoa ambao sasa ikifika saa Kumi na Mbili wakazi wake hujifungia ndani ili kuepuka kushambuliwa kwa Nondo kwa imani za Kishirikina.

    Lakini nimekutana na Jambo la Ajabu ajabu sana juu ya hawa ndugu zetu Wasfwa ambao ndio wakazi wa Mbeya, wamekuwa wakiwapa watoto wao Majina mpaka unashangaa sana

    Mfano wa Majina ya watoto ambayo niliyowahi kukutana nayo pale nilipokuwa niko zamu kwenye wodi ya watoto Rufaa

    1: Frank Lampard Mwambulukutu ( hako ni katoto kadogo)
    2. Scania Hundred
    3: RPCMorogoro Mwakyoma
    4: Rooney

    Sasa Mtu unamwita mtoto wako RPCMorogoro kweli haya ni Mapenzi au

    Napenda sana kusikia kutoka kwa Wasafwa naamini mko hapa Jukwaani
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hayo ni majina manne tu kati ya wanyakyusa takribani 1050000.

    Rooney peke yake haiashirii unyakyusa kama ilivyo Scania Hundred, hujaweka uthibitisho kuwa hao ni wanyakyusa.

    Kulikuwa na kiongozi wa juu jeshi la polisi anaitwa Absolom Mwakyoma isijekuwa umechanganya dawa na mtu akamwita kwa cheo, mkoa wake na jina la ukoo ukadhania ni jina la kuzaliwa.

    Frank ni jina kikristo lenye asili ya uingereza vile vile Lampard ni jina kikristo lenye asili ya uingereza na kaikatazwi na wala si ajabu kumpa mtoto majina hayo mawili.
     
  3. D

    Dopas JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Heading, majina ya ajabu ya wasafwa, hoja ya kwanza ushirikina na kupigwa nondo, hoja ya pili majina ya wasafwa. Hoja mbili tofauti kwenye thread moja. Tujadili ipi kwa kipaumbele?
     
  4. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Upuuuzi
     
  5. k

    kibali JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ama kweli JF raha! Hii thread imenifanya nicheke mwenyewe,ati mtoto anaitwa RPC morogoro lol!
     
  6. lutamyo

    lutamyo JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 621
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Kasema wasafya sio wanyaki alaa! Hebu soma vizuri usilete makambo. Kama we msafya mweleweshe tu.
     
  7. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    mbona hayo cha mtoto?....nenda ntwara kaka...
     
  8. B

    Buto JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mtwara kuna majina gani ya ajabu?
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Baichikeli, chamaki..
     
  10. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu Nimezungumzia Wasafwa na siyo Wanyakyusa
     
  11. k

    kituro Senior Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwahiyo umepata majina manne tu, mbona huku yapo mengi zaidi ya hayo!
     
  12. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kaka hayo yamenishangaza sana hasa hilo la RPCMorogoro dah kweli kuwa uyaone
     
  13. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Chenkapa, Achumani, etc.
    Halafu kwa wagosi kuna shekidere, shemgaya, shelukindo, shemweta, sheutani a.k.a shetani, n.k.
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwakyoma na mwambulukutu sio wasafwa ni wanyakyusa
     
  15. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Pia kuna yechu kirichto!
     
  16. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,679
    Trophy Points: 280
    hahahaaa ipo kazi
     
  17. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Majina ya waakazi wa mkoa wa Mbeya na wenyeji wa mkoa huo yapo tayari kwenye thread kadhaa hapa JF, zaidi kuna mpaka thread inayozungumzia tabia nzima za Wanyakyusa na wenyeji wengine wa mkoa wa Mbeya.

    Ingependeza zaidi ili bandiko lako kama ilingekuwa ni endelezo katika mabandiko yaliyotangulia. Hii ingeweza kupunguza ushangao wako juu ya Wanyakyusa na kupata elimu zaidi juu yao!
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,168
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Huyu mleta thread sio NNAUYE JR kweli! Manake uwezo wenu wa kufikiri uko identical
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Huyo Nnauye anakuwasheni sana, kama hakukuneni sawasawa!
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Mweeh!!
     
Loading...