Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matrekta haya ni kwa ajili ya nini? Mbona msimu huu wa kilimo nayo yananyeshewa na mvua bila kazi!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jumakidogo, Jan 15, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Awali wakati matrekta haya yakiletwa kwa mbwembwe tuliambiwa ni kwa ajili ya KILIMO KWANZA. Tukategemea msimu huu wa kilimo wakulima watanufaika kwa kukopeshwa zana hizo muhimu kwa ajili ya kujikwamua ki uchumi. Sasa cha ajabu, mpaka sasa matrekta haya yamekuwa mfano wa maonyesho huria, mwishowe naona nyuki wanaweza kuyageuza mizinga na kufanya maskani yao. Manaake kila nikisafiri kuja Dodoma kwa kipindi cha zaidi ya miezi mitano nayakuta yako pale pale. Tena kando kando ya barabara iendayo Dar. Kwa yeyote anayefahamu kazi ya haya matrekta hebu atufumbue macho. Kwani msimu wa kilimo ndiyo huu sasa nayo yanazidi kunyeshewa na mvua bila ya kazi. Au yameletwa kwa ajili ya kazi nyingine badala ya kilimo?
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sasa kama mkuu wa kaya kakazania kujipaka poda yenyewe yafanyeje
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Baada ya msiba nitakujibu kila kitu!.
     
  4. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Biashara ya watu hiyo mkuu. Hakuna cha "kilimo kwanza". Kilimo kwanza ilikuwa ni daganya toto. Yachungulie vizuri hayo matrekta KUTU inayashambula kishenzi sna.
     
  5. w

    white wizard JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    wanunuaji kila leo wananyang'anywa ardhi,watayatumia kulimia kwenye lami?tanzania ni zaidi ya uijuavyo.
     
  6. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    miradi ya wakubwa, siku zote haina hasara kwani fedha za ununuzi wake zimetoka ktk mfuko wa pembejeo, na moja ya masharti ya kukopa lazima upeleke hati ya nyumba + deposit ya 12m/ + andiko mradi + udhaminiwe na bibi/babu mzaa bibi/babu yako. Mimi nimehitaji kupata trecta hilo, na nimefuatilia kwa karibu sana lakini baada ya kuangalia terms zake nimeona haziendi sambasamba na kauli mbiu ya kilimo kwanza, haswa ukizingatia sharti la mwisho la mzamini, na uwe na shamba la ekari 50. Na huyo bibi ni kama mzamini ni rushwa.
     
  7. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ntashukuru mkuu, maana naona wakulima wa Kibaigwa, Kiteto wanapita pale kila siku na kuishia kutamani tu.
     
  8. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    yako show room yanasubiri yapelekwe kwenye maonyesho ya nane nane
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pia ikiiwezekana kama kuna tajiri yeyote ambae utajiri wake umetokana na kilimo hapa tz embu ajitokeze pls kwani mpaka sasasiamini na sidhani kama itajatokea
     
  10. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
Loading...