Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali ya Kipima Joto yanaboa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, May 17, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 17, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Nimefuatilia maswali ambayo yanaulizwa na ITV kwa kile kinachoitwa "Kipima Joto". Maswali haya ambayo yana lengo la kupoll kujua watu wana misimamo gani juu ya masuala mbalimbali ya kisiasa na kijamii. Naomba nikiri kuwa hadi hivi sasa maswali haya tayari yanaashiria wanataka jibu gani (suggestive questions) kiasi kwamba ni vigumu kweli kupata mtu anayepinga au mwenye msimamo tofauti.

    Pendekezo: Jaribu kuuliza maswali ambayo hayaashirii jibu mnalolitaka.

    Huwezi kumuuliza mtu "Je, mauaji ya Albino yalaaniwe?" au "Unafikiri wanaokula rushwa wafikishwe mahakamani?"!
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,250
    Trophy Points: 280
    Totally agree with you! Creativity hakuna tena. Nimekuwa niki-hisi kuna pressure behind it. Is Hakielimu sponsoring kipimajoto?
     
  3. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mimi huwa sisikilizi, wala huwa sitilii maanani kabisa, uwa naona kama utoto vile, na ni mawazo ya mtu mmoja wanatudanganya wamefanya survey kumbe hamna lolote wanataka kuimpose kitu chochote wanachoamini wao kuwa ni sahihi, yaani ni njia ya kutuma meseji wanayotaka iwafikie wananchi...pamoja na kwamba inasaidia kwa namna fulani lakini.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    kimsingi kwa taratibu za research haya maswali ya ITV hayawezi na hayakubaliki kuwa research questions because among other things are suggestive. Wanahitaji kutafuta mtaalamu awe akiwatungia maswali!
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kipimajoto ni pacha na kipimabaridi cha Ze Comedy.ZOTE NI COMEDY.
    Ukitafakari utaona kuwa kipimajoto ni upuuzi mwingine unaojaza muda prime katika ITV maana hakuna mantiki yeyote kuuliza upate majibu ya NDIO, HAPANA au SIJUI halafu inaishia hapo.Toka kimeanza hatujaona matokeo ya hiyo poll ni nini.Ni afadhani wakifute tu.
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,250
    Trophy Points: 280
    Hii sio research, ni survey (becoz of sample size na ni swali moja tu). Lakini issue ni kwamba hata huo u-suggestive wake hautusaidii. Badala ya kuuliza kama mafisadi wapelekwe mahakamani, wangeweza hata kuuliza kama tunafikiri mafisadi wanashughulikiwa ipasavyo, au hata kama tunafikiri fedha za EPA kurudishwa sio changa la macho!
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    HATA SURVEYS inakuwa na objective...je objective ya Kipimajoto kwa mfano ..ni nini? watu 40% wakisema ndio..40% wakasema hapana na 20% wakasema hawajui..so what?..... TUNGEFAHAMISHWA HAYO MATOKEO YANAMAANISHA NINI ILI HATA WANAOSHIRIKI WAELEWE WALICHOKISEMA KINATAFSIRIWA VIPI.
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Best, if were are to define the events by their repercussions/ outcomes, then you must be in position to conclude that a research and a survey's difference is the same!
     
  9. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli, afadhali umesema mwenzetu. Inafanya kipindi kisiwe na mvuto kabisa. Mara nyingi swali linakuwa katika msingi wa majibu kuliko kupata views za watu.
     
  10. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kipima joto ITV ni miongoni mwa vitu vinavyoboa..........upuuzi mtupu!!
     
  11. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,731
    Trophy Points: 280
    Mimi huwa sishangai maswali yao ya kipuuzi, huenda ndio kiwango chao kipoishia.

    Huwa nawashangaa wanaopoteza fedha zao kujibu hayo maswali ya kipuuzi. Kwakweli wamepungukiwa kitu kichwani. Sisiti kuwaita wana ubongo wa kichina.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    May 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Halafu nilikuwa natafuta simu yao ili niwashirikishe mawazo yangu siku moja labda tutawachangamsha kidogo.
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hiyo tisa angalia sasa wanaojibu hayo maswali ana kwa ana hawana knowledge ndogo sana kuhusu swali husika so much so that hata haileti maana kuangalia na kusikiliza.
     
  14. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ITV ondoeni huo upuuzi wa kipima joto. Hauna impact yoyote kwa jamii.
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Kipima joto, ni zuga tuu ili ionekane kama opinion poll, its not, the motive behind ni kamradi ka uchagishaji hivyo vijisenti vinavyokatwa kila unapotuma majibu kwa kutumia number hiyo.

    Tena vipindi vingi tuu humu nchini, vinaendeshwa kinyume cha sheria, kisheria, walitakiwa waseme ujumbe unagharimu sh.ngapi ili watu wajue watakatwa.
     
  16. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Hiyo hapo Mkuu I hope watakuwa na sikio la kukusikiliza ITV/ Radio One +255 22 2775914/6
     
  17. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hiyo ya ndiyo au siyo ipo kwenye research, ila mimi naungana na mtoa hoja,ni maswali ya aina gani hayo? ambayo tayari yamebeba jibu tayari?hilo ndo swali la kujiuliza,mi ninacho baadhi ya vyombo vyetu vya habari vinaajiri watu ambao bado ni wachanga
     
  18. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    afadhari hata KIPIMA BARIDI cha ze comedy ya enzi zile kwani badala ya kuuliza kama swali wangeweza tu kutoa kama taarifa vilevile ilivyo na kuielimisha jamii zaidi..............hii inakuwa kama wanawafanya watu mbumbumbu kumbe sivyo.......la sivyo wabadilishe mfumo wa kutengeneza hivyo vipima joto.......
     
  19. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Umeanza
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    May 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    hii namba pale wanapokuwa "live"?
     
Loading...