Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marufuku walimu waliogoma kushiriki sensa - serikali!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MADORO, Aug 4, 2012.

  1. M

    MADORO Senior Member

    #1
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Taarifa kutoka TAMISEMI, kwenda kwa maafisa wa Takwimu kwa njia ya fax, zinasema kuwa Waalimu walioshiriki mgomo wasiandikwe kusaidia katika zoezi la sensa. Je bila waalimu zoezi hili litafanikiwa?

    Kuna kundi gani katika jamii lenye kufanya kazi hiyo kama sio waalimu? je serikali itabagua kuwaacha wale walioenda kufundisha wakati wa mgomo? Kama waalimu hawatashiriki sensa kuna haja gani shule kufungwa?

    Nawasilisha kila mtu afuatilie kule alipo ila barua hiyo iliyotumwa kwa fax nimeiona, nikipata mwanya nitaleta hapa jamvini.
     
  2. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa Walimu waliogoma hawatashiriki Sensa kwa hofu kwamba watahujumu zoezi zima lakini pia kama adhabu. Na kwa kuongezea kuna mkakati wa kuwaadhibu Walimu wote walioshiriki kwenye mgomo.

    Majina yalitakiwa yawe yamefika TAMISEMI jana saa 7 mchana yakiambatanishwa na Check No na TSD Na. kwa hatua zaidi.
     
  3. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,168
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Yaah..kuna washikaji zangu waligoma..wameambiwa watume TSD NO na afisa elimu
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    Kazi hipo! Bora walimu muendelee kugoma!
     
  5. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,028
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    sasa kama hawakutaka wagome, walinda mahakamani kufanya nini? si wangetoa amri tanzagu J3 kuwa lazima wafanye kazi suala la mgomo kudai mishahara halipo na halitumiki kudai haki Tanzania.... ngoja tujiande na vita na malawi sasa
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wase...ge hao, mi niko busy na Vita na malawi huku!
     
  7. nyafuru

    nyafuru Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Du kweliii mi nafikiri kama walimu wata achwa kwenye hili zoezi la sensa, kwa madai kwamba watahujumu sijui mitihani ya Taifa ya darasa la saba itakuwaje watasimamia watu wengine tofauti na walim?
     
  8. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Visasi kwa kwenda mbele.Watu wazima wanafanya mambo ya kitoto.Tusubiri tuone huu mziki wa CD 700.
     
  9. J

    Jimy P Senior Member

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora vijana walioko mtaan wapate kazi la Sensa.....Idadi ya Vijana waliomaliza vyuo vikuuu hawana kazi ni kubwa sana kama walimu wakigoma na kuchukuliwa vijana waliomaliza vyuo itatosha na wengine watabaki kitaaaa
    Serikali Sikivu kweli nimeamini sikivu... Walimu wote waliogoma wasishiri sensa,, ila tangazeni nafasi hizo ziombwe vijana wajaze
     
  10. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ndo mwisho wao watufukuze tu kwa chuki.
     
  11. v

    victor11 Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kwani hiyo nayo dil, wakitaka wala wasituhesabu !!!!

    Hii nchi ni yetu sote !!!!
     
  12. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,082
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Mitihani ya taifa sasa hivi itatungwa na mabwana afya na mabibi afya na kusahishwa na ma DC.
     
  13. p

    panadol JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Safi sana ni vizuri walimu wakiachwa kwenye zoezi lote la sensa wawatumie graduates, form six na form four hao si wamegoma bwana waendelee tu na mgomo wao.

    Hivi jamani kiukweli graduates ambao hawana ajira hawawezi kufanya kazi ya sensa wakipewa semina ni ukweli uliowazi wanaweza tena sana zoezi la sensa liendelee kama kawaida tusiyumbishwe na tamaa za watu wachache kama wao wenyewe waliomba hizo kazi bila kulazimishwa wakijua wazi mshahara wake ukoje iweje leo watake mshahara mnono.

    Raisi Jakaya Kikwete alishasema wazi huna haja ya kugoma kumsumbua muajiri ukiona masilahi madogo na hayakutoshelezi acha kazi nenda kuliko na masilahi mazuri zaidi hata ukitaka ubunge kwa kuona wao wana masilahi mazuri acha kazi kagombee ubunge uwe mbunge.

    Jamani walimu acheni kazi nendeni kuzuri msisumbuke bure hayo madahi yenu hayatekelezeki mnajidanganya bure; mwanzoni mwa mgomo watu walikuwa wanajua mnadai madai yenu ya miaka mingi kumbe yale madai yenu yote mmeshalipwa mmetafuta sababu nyingine na kwa kuwa mnatumika kisiasa mmeleta madai mapya mnataka mshahara uongezeke kwa 100% na posho ya mazingira magumu 30% na posho nyingine jumla mnataka nyengeza ya 180% kwenye kipato chenu.

    Kwa sasa kaeni mkijua haiwezekani hasiyetaka aache kazi vinginevyo mtaachishwa na kupewa kazi wengine itakuwa kama ilivyowakuta madaktari na katika hili naiunga serikali mkono ichukue hatua stahiki kukomesha tabia kama hiyo!
     
  14. F

    FreedomTZ JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 850
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    serikali iache kuwatisha walimu maana wakiendelea kugoma Taifa litaharibika sana. Hakuna kitu kibaya kama mgomo baridi; walimu wanaweza potosha watoto wetu, mfano mwalimu anafundisha hesabu 1 + 1 = 11
    20+0 = 200 nk.
    hapo kutakuwa na taifa?
     
  15. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Binafsi nadhani kuna maamuzi mengine yanatolewa na wakubwa(serikali) bila kufanya tathmini ya kina na madhara yake hapo baadae inawezekana wao hayo maamuzi hayana madhara kwao kwa namna yoyote ile tumeona jinsi mgomo wa madaktari ulivyozimwa na kauli za liwalo na liwe sasahivi tunashuhudia walimu wameingia kwenye kasumba kama madaktari.

    Ukitazama kwa jicho la makini utaona sio watoa maamuzi au jamaa zao wanaoathirika na maamuzi yao mfano suala la huduma na kukosekana kwa vifaa mahospitalini,wao wakiugua wanapelekwa nje ya nchi wakati watanzania walio wengi wanaenda kwenye hizi hospitali zetu zisizo na vifaa vivyo hivyo katika suala la walimu watoto wao na jamaa zao wanasoma shule za St.Masawe ambako hakuna migomo wengine wanasomeshwa ughaibuni na isitoshe kwa kodi tunazolipishwa sisi watanzania wenye kuhangaika juani kutwa kuchwa tukitafuta riziki.

    Nasema haya sio kwamba naunga mkono migomo mbalimbali inayotokea hapa bongo lakini nadhani ndio njia ya kuwafanya watawala waweze kuamka kutoka usingizi wa pono na sisi wabongo(hasa tuishio vijijini) kwa kweli tumelala sana hatuna budi kuamka kutoka katika lindi la usingizi ambao tunaogelea humo.
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mimi ningeiona serikali ipo makini kama ingekua inajitahidi kufanya mambo kwa uharka kwenye kushughulikia mambo muhimu,mawaziri waliokwiba pesa hadi leo hwajaguswa,majangili kibao hawajakamatwa like wezi wa wanyama wetu,ila kwa walimu wanawakomalia had weekend na kudan wanwakomoa,hapo hawawakomoi walimu wanadeal na walim na familia zao,na si kweli wamba waziri wa TAMISEMI atajihisi kuwa anafanya kazi kwakuwakomoa walimu,yeye ataonekana wa maana endapo atafanikiwa kuwaharkishia madni wanayoidai serikali
     
  17. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mbona hio inatafsiri kirahisi kama ni hongo?
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,867
    Trophy Points: 280
    Maamuzi yale yale ya kukomoana!!! Sijui kukomoana huku ni kwa faida ya nani!!!!?
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi serikali inajaribu kumkomoa nani
     
  20. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #20
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi sawa kwani athari zitakuwa kubwa sana
     
Loading...