Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marekani kuzalisha kawi ya Nuklia

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by jamadari, Feb 19, 2010.

  1. jamadari

    jamadari JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Rais wa Marekani Barack Obama, ameunga mkono kutengenezwa kwa vinu vya kuzalisha kawi ya nuklia nchini humo baada ya kipindi cha miongo mitatu.
    Rais Obama amesema Marekani inahitaji kuzalisha kawi safi ya nuklia ili kuweza kukidhi mahitaji yake na pia kukabiliana na mabadiliko ya hali ya anga.

    Rais wa Marekani pia ameahidi kusimamia mkopo wa dola bilioni nane utakaotumika kugharamia ujenzi wa kiwanda cha kwanza lakini sharti kuwepo sheria itakayolinda uharibifu wa mazingira kuambatana na mpango huo.

    Uamuzi huo hata hivyo umekosolewa na kundi la wanaharakati wa kupinga uzalishaji wa nguvu za nuklia, lijulikanalo kama Beyond Nuclear. Wanaharkati hao wanamesema mpango huo haupaswi kutekelezwa.

    http://www.bbc.co.uk/swahili/news/story/2010/02/100217_us_nuclear.shtml
     
Loading...