Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapapai :- utamu ,faida na matumizi yake!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Mar 1, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    papaya-in-bangladesh1.jpg

    Hapa ni mti wa papai, leo nimekumbuka faida mbili za majani ya mipapai moja ni dawa ya tumbo hasa kama una tatizo la choo kubwa . Unachukua hayo majanai na unachemsha na halafu unakunywa yale maji yake. Pili ni sabuni unaweza au niseme mimi nimewahi kufulia nguo ila usifulie nguo nyeupe basi itakuwa kijani. Nguo nyingine zote sawa kabisa.

    i-papaya-half.jpg

    Na hapa ni tunda lenyewe nalo lina faida zake kwanza ni kwa ajili ya kula ni tamu sana na pia nalo kama una tatizo la choo kubwa ni nzuri. Halafu jambo jinginge papai ni kilainisho kizuri sana cha chama hasa nyama ya ngómbe. Toa hizo mbege weka kwenye chombo, pondaponda papai na uchanganya na hizo mbegu koroga taratibu katakata nyama vipande vidogovodogo weka humu kwenye mpondo na subiri masaa kadhaa. Hakika utaifaidi nyama yako mno itakuwa lainiiii. Ila kusema kweli nimetamani kweli papai ni muda sasa sijala
     
  2. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu hueleweki! Maana hujaeleza kama hilo papai unalo pondaponda kwaajili ya kulainisha hiyo nyama lazima liwe bivu au la? zaidi ya hapo, pia hujaeleza iwapo nyama hiyo ni lazima ioshwe kwanza kuondoa hilo papai au la? /
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    unapondaponda man kwani nani asiyejua kwamba kabla hujala kitu lazima uoshe
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Majani yake pia ni dawa ya kutuliza athma! Kausha majani, changanya na majani makavu ya athma weed (mziwaziwa), then sokota na vuta kama sigara. Ukishondwa basi choma chumbani mwa Mgonjwa ambaye kabanwa na hiyo pumu.
     
  5. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 999
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 80
    Kule indonesia na malaysia utonvu wake huvunwa na kuwekwa kusindikwa kwa ajili hiyo ya kulainisha nyama. Majani na mti wake vikaukia shambani ni mbolea nzuri sana. Matunda yake ni chakula bora kwa ndege. Uchunguzi unafanyika kuangalia kama mti waweza kuwa na mbao nzui.
     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hivi tun gekua na viwanda vya madawa hii si ingekua raw material kwa kumodify madawa ya magonjwa yote hayo kwasababu mimi sidhani kama wazungu wana miti shamba ni kwamba raw materials hizo wanakuja kuchukua huku kwetu africa then madawa wanakuja kutuuzia wenyewe kwanini tusiwaibie ujuzi huo?
     
  7. F

    FUSO JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,751
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Dr. Ndodi kahamia humu?
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,959
    Trophy Points: 280
    Ponda ponda begu za Papai changanya na maji safi kidogo ni tiba nzuri ya minyoo.
     
  9. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nlisoma humu JF kua papai kuna masela wanapunguza hamu zao za tendo la ndoa!
    Ina ukweli?
     
  10. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    duh hiyo hatari sasa
     
Loading...