Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malipo kulingana na sheria ya Mkataba

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Nino, Aug 24, 2012.

  1. N

    Nino Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2007
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WanaJF, tafadhali mnisaidie.

    Mimi ninataka kuchimba kijijini fulani, kwa hiyo niliwaomba "DRILLING AND DAM CONSTRUCTION AGENCY" wanipatie makadirio.

    Basi waliandika "The estimated cost has to be paid to drilling and dam construction Agency in advance and thereafter the project implementation may start immediately."

    Je, kulipa kabla ya mwanzo ya kazi ni halali? Mimi nitakuwa na dhamana gani?

    Asanteni sana,
    Nino
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nino Unapotoa kazi kwa mkandarasi unakuwa umeshamfanyia "evaluation" juu ya uwezo wake. Kwa upande mwingine ameshakufanyia "evaluation" kuhusu uwezo wako wa kulipa. Kama ni kisima cha kijiji kinachotegema ruzuku toka serikalini, mkandarasi hana uhakika kama pesa hiyo italetwa na serikali ili alipwe, kuepuka usumbufu huu ndio maana anataka kwanza malipo ili aanze kazi. Wewe kama huamini atafanya hiyo kazi, weke kipengele cha kumtaka alete "Performance guarantee toka bank" ya kurudisha pesa endapo atashindwa kufanya kazi kama mlivyo kubaliana.

    Kwa taratibu za kazi za ukandarasi, kuna malipo ya awali kwa ajili ya kuandaa vyombo na vifaa vya hiyo kazi lakini kimsingi malipo hufanywa kwa kazi iliyokwishafanyika na kuhakikiwa na "consultants".
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hizo estimated costs ni binding kwa kiasi gani? Makubaliano yapoje kama kwenye actual implementation hizo estimated costs zitazidi au kupungua? What is fixed - performance au costs?
     
  4. N

    Nino Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2007
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndachuwa, asante sana kwa jibu lako la haraka sana. Nimefurahi kuona kwamba hata kwenu malipo hufanywa kwa kazi iliyokwishafanyika na kuhakikiwa na "consultants". Kwenu kabla ya mwanzo wa kazi hulipwa "kishika mkono" tu.

    Mkandarasi atalipwa na mimi mwenyewe siyo kwa serikali! Nitajaribu kufanya kama ulivyoni shauri: nitajaribu kuweka kipengele kile.

    Asante sana,
    Nino
     
  5. N

    Nino Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2007
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Samahani, lakini sielewi swali lako :confused:

    Hatujakubaliana! Unanishauri niwaombe waweke vipengele hivi?

    SMU, nakushukuru sana,
    Nino
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Maana yangu ilikuwa kama hiyo waliokupa wanasema ni estimated costs, ikitokea cost halisi inazidi hiyo/au inapungua haki yao au yao ipoje? Ni vema mambo haya yakawa wazi kwenye mkataba/makubaliano.
     
Loading...